• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

xtafi2002

Khổ quá cụ ah! Cụ đọc lại bài đầu tiên dùm con với! Đã nói rõ ở bài đầu tiên là ai dùng bản LOCKED thì không Update 3.1.3 vì Baseband sẽ bị nâng lên. Không hiểu cụ còn bắt bẻ cái chuyện gì ở đây nữa :| Cái Topic cũng nói là Hướng dẫn Jailbreak chứ có nói hướng dẫn Unlock không? :|
Thì ai cũng biết là khi update 3.1.3 lên thì Baseband sẽ lên 05.12.01.Nhưng bạn nói là Topic này chỉ hướng dẫn Jailbreak mà mình cũng chỉ Jailbreak chứ đâu có Unlock đâu mà cũng có đc đâu.Mình thì thấy là pác SONPHAM nói đúng nếu pác chỉ thử bản WORLD thôi. Vì hình như khi baseband lên 05.12.01 thì Jailbreak ko đc.Mà pác chưa thử bản LOCK thì đừng có ghi là 3G không mà phải ghi rõ là 3G WORLD để các bạn khác khởi phải như tui. Chỉ đc cái làm bậy.May là dúng SiM AT&T ko thì teo rồi.Nhớ thử máy của bạn rồi post bài đấy nhé.Nếu bạn thử cái nào thì post bài cho bản đó đừng có viết như vậy mà các bạn khác lại hiểu nhầm.Thanks pác

Zenki

Super V.I.P
Thì ai cũng biết là khi update 3.1.3 lên thì Baseband sẽ lên 05.12.01.Nhưng bạn nói là Topic này chỉ hướng dẫn Jailbreak mà mình cũng chỉ Jailbreak chứ đâu có Unlock đâu mà cũng có đc đâu.Mình thì thấy là pác SONPHAM nói đúng nếu pác chỉ thử bản WORLD thôi. Vì hình như khi baseband lên 05.12.01 thì Jailbreak ko đc.Mà pác chưa thử bản LOCK thì đừng có ghi là 3G không mà phải ghi rõ là 3G WORLD để các bạn khác khởi phải như tui. Chỉ đc cái làm bậy.May là dúng SiM AT&T ko thì teo rồi.Nhớ thử máy của bạn rồi post bài đấy nhé.Nếu bạn thử cái nào thì post bài cho bản đó đừng có viết như vậy mà các bạn khác lại hiểu nhầm.Thanks pác

Khổ quá, máy WORLD hay LOCKED gì khi Update 3.1.3 Baseband nó không lên 05.12.01 :| Nếu bác đang ở Mỹ dùng Sim AT&T thì cũng đâu có cần phải Unlock? Vì vậy có Up lên hay không thì tùy chứ sao lại vào đây nói người ta làm bậy nhỉ? Nhiều người cũng đã Test ở nhiều diễn đàn và chính mình cũng đã Test rồi nên mới dám Confirm là JB thành công trên 3G WORLD. Hơn nữa trong Topic cũng nói rõ ra các máy cần phải Unlock để nghe gọi thì không nên Update vì BB sẽ bị nâng lên rồi còn gì?

Hơn nữa Tool mới ra, FW cũng mới ra, phải chờ nhiều người làm rồi mới biết thế nào, hiện tại chỉ có Confirm là thành công trên 3G, chưa ai dám Confirm là thành công hay thất bại trên 3G LOCKED cả. Chờ mọi người Test rồi cho ý kiến sau! Không chỉ dựa vào 1 mình bác mà dám nói là không thể JB trên 3G LOCKED được!

xtafi2002

Đc rồi nếu các pác dùng 3G Lock mà chỉ muốn Jailbreak thì khi dùng Redsn0w thì không chọn ALREADY PWNED.Là sẽ đc .Chúc may nắn

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Đc rồi nếu các pác dùng 3G Lock mà chỉ muốn Jailbreak thì khi dùng Redsn0w thì không chọn ALREADY PWNED.Chúc may nắn

Vậy bác Confirm cho tiếng là có JB đc không đi =D>

soitoc1

Óe Óe... 3GS! lên 3.1.3 không JailBreak được nhé các bác, đừng test làm gì mất công. TESTED.

hoavanairbrush

IEM CŨNG GÓP 1 Ý, LÀ EM ĐÃ BỊ DÍNH CHƯỞNG, CUỐI CÙNG LẠI PHẢI VỀ 3.1.2 (MÀ PHÀI DÙNG 3.1.2 cUSTOM MỚI ĐỰOC)

TỐT NHẤT Ở THỜI ĐIỂM NÀY KHÔNG NÊN UPDATE,

*/ đề nghị MOD kiểm chứng và có thông báo chính thức, cần thiết có thể del topic này,

thanks !

lotte

Bác Zenki giúp em với em làm trên con 3G world của em nó toàn báo như vầy chẳng biết là bị làm sao nữa

doananhtai

cái redsn0w 0.9.4 trên trang blog của Dev Team có ghi là compiled chỉ dành riêng cho iPod touch 2G

Đắng đo suy nghĩ, bỏ ra mấy ngày đọc hết tất cả các trang nói về JB cho 3G world FW3.1.3.... Cuối cùng đành liều đưa chân.
Kết quả thành công mỹ mãn ngay từ lần đầu tiên khi JB bằng redsn0w 0.9.4 cho 3G world được đó (không phải chỉ dành riêng cho 2G không đâu).

Cuối cùng cám ơn mod Zenki đã tiếp thêm sức mạnh... (Dù lên 3.1.3 chẳng thấy ích lợi gì, nhưng trong lòng cũng cứ muốn lên, chắc tại thấy cái button "UPDATE" thấy ghét quá).
:))

Bác Zenki giúp em với em làm trên con 3G world của em nó toàn báo như vầy chẳng biết là bị làm sao nữa

Vì bạn không nhấn nút Power (mấy giây quên rồi) sau đó Power+Home (10 giây) sau đó bỏ Power (giữ home) 29 giây.... (Cứ làm đúng theo hướng dẫn trên màn hình)....để đưa về DFU mode. Bạn không đưa về DFU mode nên không JB được..

Last edited by a moderator:

Muzic

Tui xài Ipod touch 2G, model là MC. Kết quả là nó vẫn trơ trơ, ko thể jailbreak được.
Ai đã thử trên Ipod touch 2G rồi xin chỉ giúp, cám ơn.

Zenki

Super V.I.P
Đắng đo suy nghĩ, bỏ ra mấy ngày đọc hết tất cả các trang nói về JB cho 3G world FW3.1.3.... Cuối cùng đành liều đưa chân.
Kết quả thành công mỹ mãn ngay từ lần đầu tiên khi JB bằng redsn0w 0.9.4 cho 3G world được đó (không phải chỉ dành riêng cho 2G không đâu).

Cuối cùng cám ơn mod Zenki đã tiếp thêm sức mạnh... (Dù lên 3.1.3 chẳng thấy ích lợi gì, nhưng trong lòng cũng cứ muốn lên, chắc tại thấy cái button "UPDATE" thấy ghét quá).
Thêm 1 đồng chí nữa CONFIRM là JAILBREAK được trên iPhone 3G nhé ;)

wan

ipod touch gen2 lổ lên 3.1.3 thì JB cách nào hix,tìm mãi ko ra cái fw 3.1.2 cho ipod gen 2,mấy cái link down nó ngắt hết rồi

Ai là 3G world thì nên update cho kịp với anh em. Nói thật là có FW mới ko update tự nhiên có cảm giác máy mình tự nhiên chậm hẳn đi:D Còn 3GS chờ đến mai là có custom nghịch roài:|

PS : vào topic này đọc vì mấy bài của ông sonpham và mấy anti =))
Theme của pdaivet làm mềnh cứ tưởng màn hình mềnh lỗi:|

xtafi2002

IEM CŨNG GÓP 1 Ý, LÀ EM ĐÃ BỊ DÍNH CHƯỞNG, CUỐI CÙNG LẠI PHẢI VỀ 3.1.2 (MÀ PHÀI DÙNG 3.1.2 cUSTOM MỚI ĐỰOC)

TỐT NHẤT Ở THỜI ĐIỂM NÀY KHÔNG NÊN UPDATE,

*/ đề nghị MOD kiểm chứng và có thông báo chính thức, cần thiết có thể del topic này,

thanks !
Pác đang dùng máy gì vậy. 3G hay là 3GS vậy?Bản WORLD hay là bản LOCK vậy?làm sao mà update lên rồi mà có thể dùng custom 3.1.2 đc vậy.Mong rả lời nhanh.Mình đang cần để giúp cho bạn mình.Thanks pác

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Pác đang dùng máy gì vậy. 3G hay là 3GS vậy?Bản WORLD hay là bản LOCK vậy?làm sao mà update lên rồi mà có thể dùng custom 3.1.2 đc vậy.Mong rả lời nhanh.Mình đang cần để giúp cho bạn mình.Thanks pác

Downgrade về lại 3.1.2 cũng được thôi, nhưng Baseband vẫn không down về được!

lotte

Vì bạn không nhấn nút Power (mấy giây quên rồi) sau đó Power+Home (10 giây) sau đó bỏ Power (giữ home) 29 giây.... (Cứ làm đúng theo hướng dẫn trên màn hình)....để đưa về DFU mode. Bạn không đưa về DFU mode nên không JB được..
Thank bác em chưa JB lần nào nên ko biết. Em làm được rồi chạy ngon lành giờ đang mất công cài lại Games với app chỉ vì tò mò muốn up lên chứ cũng chả để làm gì.

Thêm 1 đồng chí nữa CONFIRM là JAILBREAK được trên iPhone 3G nhé ;)

Em chưa JB lần nào lần nào vì mới dùng IP em JB con 3G world bản 3.1.3 theo hướng dẫn của bác được ngay chạy ngon lành thanh bác Zenki.

tienlakimchinam9

MÂU THUẪN LÀ NGUỒN GỐC CỦA SỰ PHÁT TRIỂN !

DIỄN ĐÀN ĐANG NÓNG LÊN BỞI NHIỆT HUYẾT CỦA ANH, EM .

MONG SAO MỌI NGƯỜI ĐỀU VIẾT BÀI TRÊN TINH THẦN XÂY DỰNG !

Muzic

Hix sao ko ai trả lời giùm tui hết zậy?
Có ai đã test trên ITouch 2G chưa?
Tui test thì nó chạy êm ru, nhưng ko cài được Cydia.
Nhức đầu ghê

suzu_sugus

Firm gốc của Ipod Touch 2G không sử dụng được Redsn0w 0.9.4 . Bạn chỉ có thể sử dụng Redsn0w 0.9.2 có thể tải ở đây: http://iphwn.org/redsn0w-win_0.9.2.zip

ipod touch gen2 lổ lên 3.1.3 thì JB cách nào hix,tìm mãi ko ra cái fw 3.1.2 cho ipod gen 2,mấy cái link down nó ngắt hết rồi

Đây là firm gốc bạn nè: http://www529.megaupload.com/files/4c69de6ca951c91d92b6c849192db860/iPod2,1_3.1.
Còn đây là Redsn0w 0.9.2 iphwn.org/redsn0w-win_0.9.2.zip

chào các bác các bác cho em hỏi chút, em thấy các bác hướng dẫn JB cho IP 3G WORLD bằng Redsn0w 0.9.4 hay thế . sao em làm như các bác hướng dẫn mà không được nhĩ nó báo là: Unadle to recognize specified IPSW . nó báo thế có nghĩa là sao vậy các bác , có bác nào biết cách chỉ dẫn cho em với thanhk các nhiều.

apple_dc

trong cái ao làng nhỏ hẹp, đang bơi thì va chạm nhau cũng là chuyện thường tình, mong các bạn bỏ qua những va chạm nhõ nhặt không đáng kể để cùng nhau dong buồm ra biển lớn ! đến lúc ra biển lớn rồi muốn hội ngộ cũng khó thì làm gì có chuyện va chạm lúc đang bơi ! có gì mong các bạn bỏ qua !