• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Jailbreak iPhone FW 3.1.3 bằng Redsn0w 0.9

Zenki

Super V.I.P
chào các bác các bác cho em hỏi chút, em thấy các bác hướng dẫn JB cho IP 3G WORLD bằng Redsn0w 0.9.4 hay thế . sao em làm như các bác hướng dẫn mà không được nhĩ nó báo là: Unadle to recognize specified IPSW . nó báo thế có nghĩa là sao vậy các bác , có bác nào biết cách chỉ dẫn cho em với thanhk các nhiều.

Nó báo vậy nghĩa là có vấn đề với bản FW. Bạn có chắc là đã Down đúng bản FW 3.1.2 GỐC của Apple cho đúng iPhone 3G về chưa?

Zenki

Super V.I.P
thanhk bác , em đao đúng bản 3.1.2 của 3G chuẩn luôn mà . mong bác chỉ dẫn thêm cho em với.

Kiểm tra lại đi bạn, nó báo như vậy là FW tải về có vấn đề rồi, chắc chắn tên FW phải đúng dạng thế này "iPhone1,2_3.1.2_7D11_Restore.ipsw"

vipboy_9x

Moderator
mình cảm thấy bản REDSN0W 0.9 này vẫn chuẩn lắm chạy 2 đến 3 lần mới hoạt động được,mà đã lên 3.1.3 rùi tự sướng chứ hem làm gì được vẫn chưa có thuốc cài soft+game rack được:|đành suống 3.1.2(2G) HOẢN lại sự sung sướng lại 1 thời gian:D

doananhtai

mình cảm thấy bản REDSN0W 0.9 này vẫn chuẩn lắm chạy 2 đến 3 lần mới hoạt động được,mà đã lên 3.1.3 rùi tự sướng chứ hem làm gì được vẫn chưa có thuốc cài soft+game rack được:|đành suống 3.1.2(2G) HOẢN lại sự sung sướng lại 1 thời gian:D

Bạn nói gì lạ.... Nếu đã JB được rồi thì tất cả các bước cài soft+game rack đều y chang 3.1.2. Thật ra 3.1.3 và 3.1.3 chẳng có khác nhau cái tí tẹo nào cả ngoại trừ nâng BB để khỏi unclock được và 3 cái fix bug nhỏ xíu. Xuống 3.1.2 hay để yên 3.1.3 thì Y CHANG NHAU CHẲNG KHÁC GÌ HẾT.(chú ý ngoại trừ cái UNCLOCK). à quên còn 2G thì BB không thay đổi nên Y CHANG nhau luôn.

suzu_sugus

Mình JB máy Itouch 2G, đã làm đúng các bước như trên, đến đoạn cuối: The rest of this process takes place on your device. Ấn nút done xong, trên màn hình chẳng hiện gì nữa >.<. Chờ mãi k đc mình nhấn nút power thì máy bật lên bt như lúc chưa JailBreak. Mình đã thử 3 lần rôi, ai biết giúp mình với

doananhtai

Mình JB máy Itouch 2G, đã làm đúng các bước như trên, đến đoạn cuối: The rest of this process takes place on your device. Ấn nút done xong, trên màn hình chẳng hiện gì nữa >.<. Chờ mãi k đc mình nhấn nút power thì máy bật lên bt như lúc chưa JailBreak. Mình đã thử 3 lần rôi, ai biết giúp mình với

... Ấn nút done xong, trên màn hình chính chẳng hiện gì nữa, tức là nó đã xong nhiệm vụ, Trên PC bạn có thể làm việc gì khác tùy bạn, nhưng trên iPhone bạn nên để yên nó để tự nó làm phần việc còn lại.. Bạn sẽ thấy nó tự động reboot rồi hiện hình Trái Thơm có hai chân đang chạy và chỉ trạng thái đang cập nhật lên máy.... Hay là bạn nóng lòng bật máy bằng tay nên vô tình bỏ qua bước này rồi...

..À nhân tiện đây cho hỏi trước có bài của Zenki chỉ cách tự tạo FW custom cho 3.1.3 (không thay BB) bằng Windows (dùng phần mềm gì quên rồi - nên không thể search được)... Bây giờ kiếm hoài không thấy có ai giúp mình đường link không ?

suzu_sugus

... Ấn nút done xong, trên màn hình chính chẳng hiện gì nữa, tức là nó đã xong nhiệm vụ, Trên PC bạn có thể làm việc gì khác tùy bạn, nhưng trên iPhone bạn nên để yên nó để tự nó làm phần việc còn lại.. Bạn sẽ thấy nó tự động reboot rồi hiện hình Trái Thơm có hai chân đang chạy và chỉ trạng thái đang cập nhật lên máy.... Hay là bạn nóng lòng bật máy bằng tay nên vô tình bỏ qua bước này rồi...

..À nhân tiện đây cho hỏi trước có bài của Zenki chỉ cách tự tạo FW custom cho 3.1.3 (không thay BB) bằng Windows (dùng phần mềm gì quên rồi - nên không thể search được)... Bây giờ kiếm hoài không thấy có ai giúp mình đường link không ?
Cho mình hỏi là có cần rút cable ra không. Chứ mình cắm dây đấy, màn hình chính không có gì mãi không hiện lên quả dứa :-s

doananhtai

Cho mình hỏi là có cần rút cable ra không. Chứ mình cắm dây đấy, màn hình chính không có gì mãi không hiện lên quả dứa :-s

Không. Sau khi chuyển sang chế độ DFU rồi thì sau đó mình không hề đụng đến iPhone nữa (vẫn để cắm dây) và chờ cho đến khi có hình trái thơm và tiếp tục chờ cho đến khi máy hiện màn hình lock..lúc đó thì mới đụng vào máy để kéo khóa thì thấy Cydia trong đó rồi....

suzu_sugus

Chờ khoảng mấy tiếng nhỉ các bạn? [sr vì câu này không cho luôn vào rep trước, bh mới nhớ] - [k có ý spam đâu]

doananhtai

Chờ khoảng mấy tiếng nhỉ các bạn? [sr vì câu này không cho luôn vào rep trước, bh mới nhớ] - [k có ý spam đâu]

Nếu điện thoại của bạn nằm im không nhúc nhích chắc là có vấn đề, vì chờ là chờ nó làm ... tự động tắt, tự động reboot (hiện hình trái táo), reboot xong hiện hình trái thơm...nói chung chờ là chờ nó làm việc ... trên màn hình của iphone vẫn theo dõi được chuyển biên... chớ nếu nó nằm yên đen thui mấy tiếng thì chắc là phải xem lại quá. À lúc khi nạp data từ PC sang Iphone bạn có thây hình "Ổ CỨNG" trên màn hình iPhone không ?

Zenki

Super V.I.P

suzu_sugus

Đã thử lần thứ 5, sau khi chờ đột nhiện màn hình lại hiện quả táo và bình thường. Đau thế
Nếu điện thoại của bạn nằm im không nhúc nhích chắc là có vấn đề, vì chờ là chờ nó làm ... tự động tắt, tự động reboot (hiện hình trái táo), reboot xong hiện hình trái thơm...nói chung chờ là chờ nó làm việc ... trên màn hình của iphone vẫn theo dõi được chuyển biên... chớ nếu nó nằm yên đen thui mấy tiếng thì chắc là phải xem lại quá. À lúc khi nạp data từ PC sang Iphone bạn có thây hình "Ổ CỨNG" trên màn hình iPhone không ?

Mình đã hỏi thử ý kiến vài đứa bạn từng JB thì chúng nó nói là chỉ hiện ra quả táo. Còn mình thì thấy là đã làm đúng các bước để đưa Itouch về DFU mode ( giữ home và power 10s rồi nhả power đến khi PC bíp đã thấy 1 USB) thì cái redsn0w không thực hiện bước cuối. CÒn nếu mình giữ 2 phím ý không nhả phím nào thì màn hình hiện ra hình cái cable vs cái itunes và dòng chữ: CONNECT TO ITUNES- lúc này redsn0w mới chạy

P/s: máy mình là Itouch gen 2. Em 3GS của mình bạn World, JB đau lắm :">

Chỉnh sửa cuối:

tal0v3t

@ bác Doananhtai ... máy bác tuần bao nhiêu,JB xong còn lỗi bootrom k bác

NTH08

Chào các bác, cái này có JB được con Itouch 2nd của em không ạ (model MCxxxxx)? Em thử search vài vòng trên google thì thấy bọn nó bảo hiện nay chỉ JB được model MB trờ về trước thôi phài không ?

longnhi88

em cũg có con 3gs World MCxxx đag nằm chờ JB :( xui quá sáng đó ra thấy itunes báo Update mình mắt nhắm mắt mở ấn nhầm thành ra mang họa :((

Zenki

Super V.I.P
em cũg có con 3gs World MCxxx đag nằm chờ JB :( xui quá sáng đó ra thấy itunes báo Update mình mắt nhắm mắt mở ấn nhầm thành ra mang họa :((

Từ đó rút ra bài học, trước khi Update FW cho iPhone phải lên mạng tìm hiểu thông tin trước :D

aminguyen

máy em 3GS 32Gb...giờ lỡ update lên 3.1.3 rồi base band của e bị lên luôn rồi..haizzzz..có active được không các bác..nếu dc các bác help e với nha...chỉ cần active thôi chứ unlock với jailbreak e bít là k dc rùi...thanks các bac