• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm cáp TV out cho 5800 chỉ mất khoảng 30k!

Status
Không mở trả lời sau này.

daolong83

Chuẩn gì vậy trời. Cùng 3,5mm mà khác à?. Số tiếp xúc chấu cũng như nhau mà. Dây out cũng 3 dây! Ok

Vấn đề là mass của dây camera & walkman không phải chân 1! Nên cắm vô là biết ngay! Hãy kiểm nghiệm bằng thực tế! =))

bemap179

Sao lại không có khi bán kèm theo máy nhỉ.Các bác nào cứ mua hàng chính hãng là có tất,còn mua máy cũ thì khi mua phải mặc cả với người bán chứ.

daolong83

Sao lại không có khi bán kèm theo máy nhỉ.Các bác nào cứ mua hàng chính hãng là có tất,còn mua máy cũ thì khi mua phải mặc cả với người bán chứ.
Thực ra một số nơi vẫn còn cho cable này, nhưng một số nơi(bán hàng chính hãng 100%) người ta cắt đi để giảm giá thành của điện thoại, vì video cable có giá tới 200k!

Chỉnh sửa cuối:

pekuon

Bạn ơi mình mua một cái cáp ngoài quán bán đồ điện tử có 30k thôi, không cần phải làm phức tạp thế đâu. Tiếc là lúc đó xài 5530 nên không xài được, đành cho thằng em dùng 5800

Hoden

Super V.I.P
Tui hỏi giá ở siêu thị ý nhi quận 9 giá 300k đó bạn . Thank chủ topic . mà kô biết mua cái dây có 3 đầu jac kia ở đâu nhỉ ?

ra tiệm điện tử thiếu gì bạn hỏi jack cắm 3,5 out tv là có , cũng rẻ mà

pekuon

Vấn đề chỉ ở chỗ là nó thô chứ không mượt như cáp zin, nhưng cũng có mấy khi sử dụng đâu mà,lâu lâu cắm xem thử tí thôi.

minhtri9798

hix, em có cái cap tivi của 6500, sau đó em mua cái jack để chuyển qua 3.5mm thì cắm vào coi ko đc là sao ??

jinsk8r

Bài viết rất hay và chất lượng :) Nhưng nên trình bày lại cho dễ đọc 1 chút

N_6600

Ai ở HN thì ra Duc Minh Mobile Số 178 Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội có bán cáp này rất nhiều. Giá 100 ngàn / chiếc.

thekim

Nokia 5233 co the out tv duc khong ban,minh mua day ket noi cua loa ket noi dien thoai voi tivi no hat am am ma hok thay hinh,

thekim

Nokia 5233 co the out tv duoc khong ban,minh mua day ket noi cua loa ket noi dien thoai voi tivi no hat am am ma hok thay hinh,

jinsk8r

Nokia 5233 co the out tv duoc khong ban,minh mua day ket noi cua loa ket noi dien thoai voi tivi no hat am am ma hok thay hinh,
Dây loa thì chỉ có Audio thôi làm gì có video @.@ bạn phải mua jack 3.5 có 3 chấu cho video ấy

llTuyetTinhCocll

Thấy bạn này hỏi mình chợt nghĩ....cái dây kết nối từ loa vi tính vào pc của mình á....nó có 2 đầu....1 đầu là 3,5 li....1 đầu là 2 đầu đỏ vàng....nói cho dễ hiểu là.....kiểu thì giống hình nhưng nó thiếu 1 đầu màu trắng.....vậy kết nối có đc hem????....

tiephien1

hi! mình dùng N95, hôm trước cũngtuwe làm 1 cái cáp tivi uot nè. cái tai nghe đểu (có 15k thôi :D) của dt thằng bạn bị hỏng 2 cái loa ( giắc 3.5 và 4 chấu). thế là mình cắt luôn 2 cái loa đi. cắt từ chỗ có cái mic đó. sau đó nhìn cách đấu đây mic và dây lên 2 loa là có thể bít cách đấu lai để cho ra tivi ngay. cắt đôi cái dây đấu từ đầu đĩa lên ti vi. 4 đây của 2 bên tai thì cho vào giắc đỏ và trắng. còn 2 dây vao mic thì cắt loa mic ra, đấu vào giắc vàng. đấu bằng mỏ hàn cho đảm bảo chất lượng, cách điện cản thận. sau đó cho tất cả 3 mối nối ấy vào chỗ có cái hộp hình chữ nhật = nhựa ( là cái hộp trên tia nghe để mic, nút nhận cuộc gọi và mối nối lên 2 bên tai nghe ấy). sau đó lấy băng dính đen ra quấn quang cái hộp nhựa đó cho chắc. vậy là xong.chất lượng rất tốt, không hề bị chập chờn. và không phải dùng dến đòng hồ đo.
Vậy là tiết kiệm được khoản tiền (200K là 1 số tiền khá lớn so với SV như mình :D). và chỗ mình ở quê nên không có chỗ bán. và quan trọng nhất là tự mình làm thì sẽ thấy rất thú vị và tự hào. tiếc là mình để ở quê nên không có hình minh họa.
chúc các bạn thành công

kentneo

Mình làm được rồi bạn ơi! Tks bạn nhiều nhé :x

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.