• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn làm cáp TV out cho 5800 chỉ mất khoảng 30k!

Status
Không mở trả lời sau này.

con_quy1987

mìh ghim vào 5233 của mìh, hiện lên ngõ vào âm thanh ,tai nge,đế nhạc...ko có TV hjx..sao giờ

Trvuphuong

Member
Thấy bạn này hỏi mình chợt nghĩ....cái dây kết nối từ loa vi tính vào pc của mình á....nó có 2 đầu....1 đầu là 3,5 li....1 đầu là 2 đầu đỏ vàng....nói cho dễ hiểu là.....kiểu thì giống hình nhưng nó thiếu 1 đầu màu trắng.....vậy kết nối có đc hem????....

cái dây đó là phát âm ra âm thanh thui bạn àk! Nhưng nếu bạn gim vào đừng gim hết vào để hở lên khoảng 2mm thì vẫn sử dụng được nhưng phát âm thanh ra chỉ 1 loa thôi. Với lại hơi bất tiện!

Trvuphuong

Member
Hiện nay, bộ bán hàng chuẩn của nokia 5800 không bao gồm cable CA-75U(cable kết nối điện thoại với TV qua đường video).
Trong khi cable này trên thị trường có giá bán tương đối cao, khoảng 150-200k, xem thêm ở đây:http://www.thegioiphukien.net/index...category_id=38&option=com_virtuemart&Itemid=2.
Do đó mình làm hướng dẫn này giúp các bạn tiết kiệm bớt chi phí mà hiệu quả vẫn không thay đổi.
Trước hết các bạn phải ra các cửa hàng bán linh kiện điện tử tìm mua một bộ jack cắm từ camera vào TV, cable này giá chỉ khoảng từ 20k-30k, tuy nhiên chân cắm không giống CA-75U, nên để hoạt động được như CA-75U cần phải cắt dây ra đấu lại.
Cách đấu (các bạn xem hình đính kèm phía dưới):
Cái màu vàng là video nhé! Còn hai cái màu đỏ và trắng tương đương nhau(audio left/right), đấu sao cũng được.
Chân số 1 là chân mass chung, chân số 2 là video, chân 3,4 là hai chân left/right của audio.
Cách xác định chân: dùng đồng hồ đo thông mạch hoặc cách nào xác định thông mạch cũng được (dùng bóng đèn 3v hoặc led và vài cục pin chẳng hạn=))).
Con này cắm ra TV xem phim mp4 nét hơn DVD rip!
Mình đã test thử trên con 5800 của mình, chất lượng hoàn toàn không khác so với cable CA-75U. Chỉ có một nhược điểm nhỏ là dây nối, nhưng nếu các bạn nối dây khéo thì trông cũng rất kute, mà thích dài bao nhiêu cũng OK!
Bạn nào làm thành công nhớ Thanks nhau 1 phát nhé!
Ai lấy lại bài viết này nhớ ghi rõ nguồn PDAviet.net giúp mình nhé!

bạn ơi mình tìm hoài mà chẳng thấy jack 3.5 loại có 4 chân đâu hết! Bạn biết ở đâu bá ko? Hiện jờ mình đag dùng đỡ cái jack loại 3 chân 2 chấu ấy

pehk

5800 cua em làm theo hướng dẫn trên mà ko co hình chỉ có tiếng ko thôi

Trvuphuong

Member
[aQUOTE=pehk;1389592]5800 cua em làm theo hướng dẫn trên mà ko co hình chỉ có tiếng ko thôi[/QUOTE]
Bạn kiểm tra lại xem thứ tự củ các dây có đúng kô chân thứ 1 của jack 3.5 là chân mass
bạn mắc vào chân ngoài cùng của 3 dây kia, chân thứ 2 mắc vào dây màu vàng , chân thứ 3 thì màu trắng hoặc đỏ cũg được , chân thứ 4 thì dây cò lại!
nếu máy bạn mua sau này thì khỏi kiểm tra nữa vì nokia đã cắy bớt tinh năng này để hạ giá thành trong hộp đt có ghi! Thân!

pehk

hehe... máy 5800 kuj` pắp.. mua giá cao mà chẳng dc gi..huhu tiếc thật.. biết vậy để tiền sắm ip

tohiepvn

Nhưng nối ra tivi để làm gì ạ, em hỏi thật đó, có đáng gì để nối đâu ạ

pardini4416

mình có mua rồi nè nhưng cắm kết nối vào tv ko xem đc dây y chang trên kia mà chả xem đc

papiloon

Cho mình hỏi tại sao khi kết nối điện thoại với tivi bằng cáp CA 75U thì khi chạm vào đt bị điện giật tê tê.:-??

Status
Không mở trả lời sau này.