• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN NÂNG CẤP IPHONE 3G LOCK LÊN OS 3.0 VÀ UNLOCK

binkissy

Ok. Dc roi. Tu' nay chac em on dinh voi 0s 3.0 voi ultrasn0w , em so' phai cho' do'i qua roi.
Thank to DEV
sorry go khong dau
Posted via Mobile Device

tinh_la_gi

Administrator
Phải đưa chú ý và làm ngay 1 quả 3.0 ... chờ đợi đến lúc này thắm quá rùi ...

tinh_la_gi

Administrator

Con No Wifi đầu tiên test thành công ... :p

Chú ý: Với No Wifi thì phải khởi động 2 lần nhé ! 1 lần là cho mấy máy cài bằng Cydia

E

evnd1

Guest
hiện tại bộ gõ tiếng Việt chính thức từ Handheld chưa ổn định, fw 3.0 chưa hỗ trợ bộ gõ tiếng Việt, nên chưa thử fw này được. Nhiều lúc cần tiếng Việt trong ứng dụng từ điển mà không được thì cũng dở. Theo QuickPwn đến thứ sáu này sẽ có bản quickpwn 3.0 phục vụ jailbreak fw 3.0. Đợi thời gian nữa xem sao, chưa thấy có gì nổi trội lắm trong 3.0 lần này

HoaCK

hiện tại bộ gõ tiếng Việt chính thức từ Handheld chưa ổn định, fw 3.0 chưa hỗ trợ bộ gõ tiếng Việt, nên chưa thử fw này được. Nhiều lúc cần tiếng Việt trong ứng dụng từ điển mà không được thì cũng dở. Theo QuickPwn đến thứ sáu này sẽ có bản quickpwn 3.0 phục vụ jailbreak fw 3.0. Đợi thời gian nữa xem sao, chưa thấy có gì nổi trội lắm trong 3.0 lần này

Có RedSn0w rồi thì cần gì QuickPwn nữa hả bạn?

E

evnd1

Guest
Có RedSn0w rồi thì cần gì QuickPwn nữa hả bạn?

vẫn có nhiều cách jailbreak mà bác, chỉ muốn hỏi bác xem ưu điểm của 3.0 là gì? nếu chỉ để tò mò thì em chả dám, đang sử dụng nhiều app trên 2.2.1, up lên cái lại ngồi đợi để fix thì tèo

loveblue

Super V.I.P
Hi ! Vừa làm xong 2 em 3Glock thành công mỹ mãn ,quá bỡ ngỡ nhưng khá thú vị đối với một newbie Iphone như mình .
Qua đây xin gửi lời cảm ơn đến các bài hướng dẫn của bác Xuân Trường , HoacK , Anh Tu , TLG và nhóm iPhone Dev-Team . Đặc biệt gửi lời cảm ơn bác TLG đã bị quấy rối đêm qua :))
Thank all

THINK

vẫn có nhiều cách jailbreak mà bác, chỉ muốn hỏi bác xem ưu điểm của 3.0 là gì? nếu chỉ để tò mò thì em chả dám, đang sử dụng nhiều app trên 2.2.1, up lên cái lại ngồi đợi để fix thì tèo

khám phá đi bạn, ưu điểm là ~ Air blade :)):D RIÊNG mình thì thấy SƯỚNG...:-x

HoaCK

Sao e install xong restart thì ăn táo lun rồi .hic hic,có ai bị giống e k zậy?

Bạn phải nói rõ là cài bước nào, cài cái gì thì bị ăn táo chứ. Nói ngắn gọn thế làm sao mà giúp được.

romeo_thai214

Bạn phải nói rõ là cài bước nào, cài cái gì thì bị ăn táo chứ. Nói ngắn gọn thế làm sao mà giúp được.

Thì mình install cái ultrasn0w ,xong restart iPhone thì bị ăn táo lun.h restore lại thì iTunes cứ báo sim does not support.h phải làm sao?

HoaCK

Thì mình install cái ultrasn0w ,xong restart iPhone thì bị ăn táo lun.h restore lại thì iTunes cứ báo sim does not support.h phải làm sao?

Bạn đưa máy về restore mode hoặc DFU mode thì iTunes sẽ nhận ra iPhone và cho restore lại thôi.

longgiang81

Super V.I.P
Như thế là bạn đã Restore thành công, iTunes báo như vậy bởi vì bạn ko cắm SIM của AT&T trong máy thôi, đóng nó lại rồi dùng RedSn0w Jailbreak là xong thôi.

civrocker

cảm ơn các bác,cảm ơn Dev-Team,cuối cùng con Iphone của em cũng đúng nghĩa là iphone.Bọn TA-Mobile còn dám mạnh mồm bảo,Dev-Team ko bao giờ unlock dc Iphone 3g 3.0 hoặc các Iphone bootloader 5.9 -> 6.4 vì thế hãy mang máy đến 75c nguyễn du. Hehe bao ngày trông đợi vừa jaibreak xong em chạy ngay ra hàng cafe cài Ultra và ...tuyệt với,sóng sánh xòng sành =))
Một lần nữa cảm ơn các bác và Dev-Team

Zenki

Super V.I.P
Sao mình đã cài ultrasnow mà vãn kô có sóng bạn ạ:(
Bạn đã làm đúng theo các bước hướng dẫn ở trên chưa? Nếu làm đúng như vậy thì phải có chứ, ai làm cũng được mà :D Bạn kiểm tra lại các bước xem đã làm đúng chưa?