• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

Máy mình mua mới 100% luôn mà. Hic chạy đi chạy lại vẫn ko đc bạn àh, mà cái trình nghe nhạc của mình bị lỗi bìa nhạc, ví dụ 100 bài nhưng nó chỉ hiện 1 bìa duy nhất, có cách nào khắc phục ko bạn
Nếu khó khăn về S-OFF thì bạn có thể Unlock Bootloader rồi cài rom cook theo phương pháp flash boot.img riêng cũng được.

zjckzack

Bác nào biết giúp em chút,máy em đã s-off theo cách của taki hướng dẫn,thành công đã up lên ics 4.0.0.3 của ice cold zombi.e v1.3,
Hoạt động mượt mà,hiện tại xảy ra 2 lỗi mà mình chưa biết cách xử lý,nhờ các bạn.
1- k cài dc các File apk để trên thẻ nhớ,k tìm thấy unknown sources để tích vào.setting -> security -> unknown sources k có.
2- Bây giở muốn up lại rôm khác thì k thể vào dc recovery nữa,power+ volume up vẫn vào dc bootloader,nhưng khi chọn recovery thì máy dừng luôn ở màn hình trắng có chữ HTC,vào Factory reset cũng bị như thế,tóm lại là k vào dc gì cả.
Máy làm theo 4 bước taki hướng dẫn,recovery là 5.0.2.7 luôn.
Bác nào biết giúp em với.
Em sẽ tks các Bác đầy đủ ạ,mong đc sự giúp đỡ của các Bác.

Last edited by a moderator:

venusian

Moderator
Bác nào biết giúp em chút,máy em đã s-off theo cách của taki hướng dẫn,thành công đã up lên ics 4.0.0.3 của ice cold zombi.e v1.3,
Hoạt động mượt mà,hiện tại xảy ra 2 lỗi mà mình chưa biết cách xử lý,nhờ các bạn.
1- k cài dc các File apk để trên thẻ nhớ,k tìm thấy unknown sources để tích vào.setting -> security -> unknown sources k có.
2- Bây giở muốn up lại rôm khác thì k thể vào dc recovery nữa,power+ volume up vẫn vào dc bootloader,nhưng khi chọn recovery thì máy dừng luôn ở màn hình trắng có chữ HTC,vào Factory reset cũng bị như thế,tóm lại là k vào dc gì cả.
Máy làm theo 4 bước taki hướng dẫn,recovery là 5.0.2.7 luôn.
Bác nào biết giúp em với.
Em sẽ tks các Bác đầy đủ ạ,mong đc sự giúp đỡ của các Bác.

Không vào đc Recovery sao bạn có thể up đc Rom ics 4.0.0.3 của ice cold zombi.e v1.3,
Vậy lỗi mất Recovery này chỉ có thể là do quá trình Up Rom gây ra.
Bạn thực hiện lại bước cài đặt Recovery nhé.

zjckzack

Không vào đc Recovery sao bạn có thể up đc Rom ics 4.0.0.3 của ice cold zombi.e v1.3,
Vậy lỗi mất Recovery này chỉ có thể là do quá trình Up Rom gây ra.
Bạn thực hiện lại bước cài đặt Recovery nhé.

Vào dc lần đầu tiên,cài xong ics 4.0.0.3.hoạt động Bình thường.
Từ lần sau k vào dc nữa,bây giở muốn up lại roôm khác cũng k dc.
Còn lỗi thứ 2 các Bác biết k?

Vào dc lần đầu tiên,cài xong ics 4.0.0.3.hoạt động Bình thường.
Từ lần sau k vào dc nữa,bây giở muốn up lại roôm khác cũng k dc.
Còn lỗi thứ 2 các Bác biết k?
Bạn vào bật chức năng USB Debugging lên, sau đó cắm cáp ở chế độ Charge only, sau đó chạy Recovery Manager, chọn Start, chọn Browser... để tìm đến file Recovery .img trên PC rồi cài, sau khi cài xong nó hiện lên bảng thông báo thì chọn No, lúc đó máy sẽ tự khởi động lại vào Recovery.

zjckzack

Bạn vào bật chức năng USB Debugging lên, sau đó cắm cáp ở chế độ Charge only, sau đó chạy Recovery Manager, chọn Start, chọn Browser... để tìm đến file Recovery .img trên PC rồi cài, sau khi cài xong nó hiện lên bảng thông báo thì chọn No, lúc đó máy sẽ tự khởi động lại vào Recovery.

Em chạy lại recovery đã ok rồi,tks bác.
Bác cho em hỏi lỗi thứ 2,em muốn cài thêm file apk từ thẻ nhớ thì k cài dc.
Tìm đến setting -> security -> unkown... k có mục này trên máy.Em tìm mãi rồi,bác có biết ở đâu thì chỉ giúp em nhé.

Bác cho em hỏi lỗi thứ 2,em muốn cài thêm file apk từ thẻ nhớ thì k cài dc.
Tìm đến setting -> security -> unkown... k có mục này trên máy.Em tìm mãi rồi,bác có biết ở đâu thì chỉ giúp em nhé.
Bạn cứ nhấn vào file .apk để cài, nếu có bảng thông báo Install blocked thì bạn chọn Settings ở bảng đó thì sẽ thấy Unknow souces ngay.

zjckzack

Bạn cứ nhấn vào file .apk để cài, nếu có bảng thông báo Install blocked thì bạn chọn Settings ở bảng đó thì sẽ thấy Unknow souces ngay.

Em làm thế rồi,nó hiện lên setting,bấm vào thì vào security,nhưng k thấy phần unkown,k biết có bác nào bị như em k?
Em dùng room ice cold zombi.e v1.3.

Tiện cho em hỏi thêm,em muốn cài theme,đồng hồ đã mod cho XL bằng recovery,nhưng khi vào lại k thấy,bác biết thì hướng dẫn em nhé.

Em làm thế rồi,nó hiện lên setting,bấm vào thì vào security,nhưng k thấy phần unkown,k biết có bác nào bị như em k?
Em dùng room ice cold zombi.e v1.3.
Hơi lạ. Bạn thừ mò các mục trong Settings xem sao.

Tiện cho em hỏi thêm,em muốn cài theme,đồng hồ đã mod cho XL bằng recovery,nhưng khi vào lại k thấy,bác biết thì hướng dẫn em nhé.
Bạn xem các Mod đó có dành cho bản rom bạn đang dùng không đã nhé.

zjckzack

Đúng là bó tay thật, úp rom khác đi bạn...:D
K biết bản nào dùng ổn nhất cho sen XL Bác nhỉ.

Cũng tùy, nhưng đa số các Mod chỉ dùng cho một bản rom hay một dòng rom của cùng một tác giả thôi.

Bác cùng quê với em :) Bác ở chỗ nào QN đấy?

thienthanty

Các bác cho em hỏi chút !
Con Xl của em sau khi S-OFF rồi up rom cook bên http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1667713
giờ máy của em không nhận SD CARD nữa,em chụp ảnh nó yêu cầu insert SD card
Nhờ các bác giúp gấp !
Lỗi này là do HBoot của bạn ko phải là 1.25, có thể là 1.28 nên bị thế. DO bản rom này tác giả ko tích hợp chế độ tự nhận hboot, đây là cách fix :

1. download es file explorer from playstore.
2. enable root acces on es file explorer.
3. go to system/etc with es file explorer.
4. find vold.fstab.
5. long click it and choose open as text editor.
6. find this line "dev_mount sdcard /mnt/sdcard 34 /devices/platform/msm_sdcc.2/mmc_host/mmc0"
7. change 34 to 33 and save it.
8. reboot.

Chú ý rằng nếu máy bạn đang là 33 thì chuyển sang 34, còn nếu đang ở 34 thì chuyển về 33.

Chỉnh sửa cuối: