• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF CHO HTC SENSATION XL (Runnymede)

deep_water154

Lỗi này là do HBoot của bạn ko phải là 1.25, có thể là 1.28 nên bị thế. DO bản rom này tác giả ko tích hợp chế độ tự nhận hboot, đây là cách fix :

Chú ý rằng nếu máy bạn đang là 33 thì chuyển sang 34, còn nếu đang ở 34 thì chuyển về 33.
Cảm ơn bạn đã quan tâm về câu hỏi của mình.
Nhưng mình không thể save được file vold.fstab mặc dù mình đã S OFF( Bao Gồm ROOT _ RECOVERY ) như cách trên.
Mong bạn sớm có hồi âm !
Thank.

Last edited by a moderator:

deep_water154

hi! sau 1 hồi mò mẫm mình đã sửa được. Up cho bạn nào bị giống mình
Vấn đề ở đây là không save được file vold.fstab do không cài được root explorer vì ko có SD card
Nếu muốn cài trực tiếp trên google play thì phải trả tiền.
nên mình đã cài android commander trên máy tình rồi down bản root explorer crack tren mạng,chạy phần mềm trên máy tính
Như vậy đã có root explorer trên điện thoại,sửa file vold.fstab,reboot => ok:))

deep_water154

Khong mount được SD CARD !

Vấn đề ở đây là không save được file vold.fstab do không cài được root explorer vì ko có SD card
nên mình đã cài android commander trên máy tình rồi down bản root explorer crack tren mạng,chạy phần mềm trên máy tính

thienthanty

Tại vì bạn đọc ko kỹ, mình đâu có nói bạn cài root explorer, mình nói cài Es File Explorer mà.
Hiện tại có 2 bản rom cook theo đánh giá cá nhân là good nhất :
1. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1528889
Bản này đc cook rất mượt mà tuy nhiên bị 2 bug là phải root lại + ko xài dc turn off widget. Đồng thời phải down đúng bản phù hợp với HBoot máy mình ( xem HBoot bằng cách vào Bootloader) .
2. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1649402
Bản này fshami đã cook tự động nhận biết HBoot của máy, nên ko sợ lỗi SDCard nữa, cũng rất mượt và ổn định.
Nên xài v1.5, bỏ qua v1.5 WE để tránh bị lỗi auto reset ở 1 vài máy.

Chú ý : luôn Wipe Data, Wipe Cache, Wipe Dalvik and Battery Stats trước khi up rom cook.

Vài chia sẻ.

cu9x

Mọi người cho mình hỏi là máy mình đang chạy rom ship 4.0, từ lúc mua tới giờ mình mới chỉ unlockbootloader. Giờ mình muốn cài rom cook thì chỉ cần s-off như thế này thôi là cài đc hả mọi người?

Mọi người cho mình hỏi là máy mình đang chạy rom ship 4.0, từ lúc mua tới giờ mình mới chỉ unlockbootloader. Giờ mình muốn cài rom cook thì chỉ cần s-off như thế này thôi là cài đc hả mọi người?
Không cần S-OFF cũng úp được rom cook bằng cách flash riêng boot.img của bản rom cook cần úp đó, nhưng khi úp kiểu này thì bản rom cook nào cũng lỗi WiFi nhé. Máy bạn chạy ICS thì chắc chắn HBOOT đã bị nâng lên 1.27.0000 và hiện tại chưa thể S-OFF được. Thực ra là có thể S-OFF được với HBOOT 1.27.000 nhưng phải chơi trò câu dây đồng và nguy cơ brick máy rất cao, không nên thực hiện nếu không có kinh nghiệm nhé.

cu9x

Không cần S-OFF cũng úp được rom cook bằng cách flash riêng boot.img của bản rom cook cần úp đó, nhưng khi úp kiểu này thì bản rom cook nào cũng lỗi WiFi nhé. Máy bạn chạy ICS thì chắc chắn HBOOT đã bị nâng lên 1.27.0000 và hiện tại chưa thể S-OFF được. Thực ra là có thể S-OFF được với HBOOT 1.27.000 nhưng phải chơi trò câu dây đồng và nguy cơ brick máy rất cao, không nên thực hiện nếu không có kinh nghiệm nhé.
Èo, buồn thế. Bit thế không up lên ISC làm gì. Không biết khi nào mới S-off được đây. Mà S-off xong cài rom cook là máy có sẵn root lun hả bạn ?

Èo, buồn thế. Bit thế không up lên ISC làm gì. Không biết khi nào mới S-off được đây. Mà S-off xong cài rom cook là máy có sẵn root lun hả bạn ?
Xin lỗi bạn mình nhầm với Sensation thường. Máy của bạn là Sensation XL thì bạn thử S-OFF bằng công cụ trên bài 1 xem sao nhé.

sangbk

moi người cho em hỏi.máy em đã cài room cook nhưng chưa s-off giờ muốn s-off có cần chuyển về room stock k ak

VNS_n

Bạn ơi, mình S-off hoài mà vẫn báo S-on, nhờ bạn tư vấn giúp, thông số máy mình như bên dưới:

- HBOOT 1.28.0006
- RADIO 3381.16.00.16_M

Cho mình hỏi thêm là nếu để S-on thì có Root được không (Mình cũng đã thử Root theo hướng dẫn bên kia nhug vẫn ko Root được, co fai tại cái S-on ko bạn hix hix)

Thanx bạn nhiều lắm

Bạn ơi, mình S-off hoài mà vẫn báo S-on, nhờ bạn tư vấn giúp, thông số máy mình như bên dưới:

- HBOOT 1.28.0006
- RADIO 3381.16.00.16_M

Cho mình hỏi thêm là nếu để S-on thì có Root được không (Mình cũng đã thử Root theo hướng dẫn bên kia nhug vẫn ko Root được, co fai tại cái S-on ko bạn hix hix)

Thanx bạn nhiều lắm
Có thể thông số HBOOT của máy bạn cao nên không thể S-OFF được. Còn khi máy S-ON thì vẫn có thể cài Recovery và Root bình thường nhé.

VNS_n

Có thể thông số HBOOT của máy bạn cao nên không thể S-OFF được. Còn khi máy S-ON thì vẫn có thể cài Recovery và Root bình thường nhé.

Mình Root theo hướng dẫn bên này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-RECOVERY-UP-ROM-COOK-CHO-SENSATION-XL/page10, nhưng khi chay file runme.bat thi toàn báo Fail :(, tình hình là mình ko thể Root được, bạn biết cách nào khác nữa thì tư vấn giúp mình với (máy của mình đã Unlock Bootloader rồi)

Thanx bạn

Mình Root theo hướng dẫn bên này nhưng khi chay file runme.bat thi toàn báo Fail :(, tình hình là mình ko thể Root được, bạn biết cách nào khác nữa thì tư vấn giúp mình với (máy của mình đã Unlock Bootloader rồi)

Thanx bạn
Bạn đã cài Recovery chưa vậy?