• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC FLYER GINGER BREAKD 2.3

minhmbabk

Cờ mà tại sao HTC chức năng Phone rất buồn cười bác ạh... nếu dùng tài nghe thì không sao, nếu không dùngtai nghe là toi ngay.

Gọi điện mà không active loa ngoài thì mình bên kia nghe được nhưng mình chả nghe thấy họ nói gì
Active chức năng loa ngoài thì mình nói họ chả nghe thấy gì cả.

Bác nào bị giống em không ah

nhatminh

hôm nay làm theo hướng dẫn của bác Quang nhưng đến bước cài đặt recovery thì soft revolutionary trên pc bị lỗi và treo máy luôn kết quả có s-off nhưng vào recovery thì hiện lên lên tam giác và chấm than đỏ. Nên ko ro ot được máy, vậy tiếp theo tôi phải làm sao các bác chỉ giáo giúp, cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
hôm nay làm theo hướng dẫn của bác Quang nhưng đến bước cài đặt recovery thì soft revolutionary trên pc bị lỗi và treo máy luôn kết quả có s-off nhưng vào recovery thì hiện lên lên tam giác và chấm than đỏ. Nên ko ro ot được máy, vậy tiếp theo tôi phải làm sao các bác chỉ giáo giúp, cám ơn nhiều.lo

Chả sao cả, đã có S-OFF là tốt rồi, 99% công việc đã hoàn thành. :D
Giờ bạn hãy vào đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?143546-RECOVERY-for-HTC-FLYER-(Update)

- Tải tool và Recovery về. Nó có đủ trong thư mục rồi đó.
- Giải nén sẽ là thư mục: Android_Recovery_FLYER
- Đưa máy vào FASTBOOT, bằng cách: tắt máy, đợi các núm hết sáng thì nhấn VOLUME DOWN, sẽ thấy HBOOT xuất hiện, nhấn Power sẽ thấy FASTBOOT, đem kết nối với PC sẽ xuất hiện FASTBOOT USB màu đỏ.
- Chạy RECOVERY_NEW.bat trong mục Tool trên
Xong, bạn đã có Recovery.

PhamQuang

Manager
hôm nay làm theo hướng dẫn của bác Quang nhưng đến bước cài đặt recovery thì soft revolutionary trên pc bị lỗi và treo máy luôn kết quả có s-off nhưng vào recovery thì hiện lên lên tam giác và chấm than đỏ. Nên ko ro ot được máy, vậy tiếp theo tôi phải làm sao các bác chỉ giáo giúp, cám ơn nhiều.lo

Từ chỗ hình TAM GIÁC đó để thoát ra bạn hãy nhấn và giữ núm POWER khoảng 10s là máy sẽ khởi động lại thôi.
Sau khi cài Recovery xong nhớ tiếp bước sau là ROOT nhé.

Chúc thành công !!!

nhatminh

Cám ơn bác Quang đã chỉ giáo tận tình, tôi mới cài recovery và root máy xong, hiện đang up bản ROM của PDAVIET nhưng trong recovery thì ko tìm thấy mục FULL WIPE nhưng vẫn up được và đang chạy thử khoảng 2 tiếng rồi cảm thấy rất ổn.

caothanhhai

Hiện nay phần lớn các máy HTC Flyer đều đã có Update OTA lên các bản Rom mới hơn 2.3.4. Sau khi Update Hboot sẽ bị đẩy lên 1.11.0003 và trên Fastboot sẽ hiện dòng chữ "Locked" - Để chuẩn bị cho dòng Flyer có thể được mở Bootloader một cách chính thức qua trang HtcDev.com

Tuy nhiên Tool Revolutionary đã Update lên phiên bản revolutionary-0.4pre4 và đã hỗ trợ Hboot 1.11.0003. Các bạn hoàn toàn yên tâm thực hiện theo hướng dẫn

PhamQuang

Manager
Tức là Flyer sau khi Update OTA sẽ có HBOOT là 1.11.0003 và trên cùng hiển thị "LOCKED" đúng không Hải?

Nhưng vẫn có thể dùng Revolutionary để chạy S-OFF lại, đúng vậy không?
Cần phải kiểm nghiệm cho chính xác nhé. :D

caothanhhai

Tức là Flyer sau khi Update OTA sẽ có HBOOT là 1.11.0003 và trên cùng hiển thị "LOCKED" đúng không Hải?

Nhưng vẫn có thể dùng Revolutionary để chạy S-OFF lại, đúng vậy không?
Cần phải kiểm nghiệm cho chính xác nhé. :D

Chính xác anh, tay em làm mà

duythuytien

Chào bạn Hải, mình hoàn toàn rất mới mẻ với Android, Bạn vui lòng hướng dẫn thêm làm sao để update OTA giúp mình nhé. Mình đang định mua "chú" này để tiện làm việc hơn. Trân trọng.

PhamQuang

Manager
Chào bạn Hải, mình hoàn toàn rất mới mẻ với Android, Bạn vui lòng hướng dẫn thêm làm sao để update OTA giúp mình nhé. Mình đang định mua "chú" này để tiện làm việc hơn. Trân trọng.

Update OTA đơn giản thôi mà:
- Vào Market tải cài "Rom Manager"
- Tìm Rom update trong đó.

caothanhhai

Hoặc vào Setting - About Tablet - Software updates - Check now

dentist

Tuyệt vời bác Phạm Quang ah. Mọt tutorial cực cực kỳ chi tiết dễ hiểu. Tôi làm từ đầu đến cuối ko một lỗi làm gì. Của tôi là bản châu Á nên phải taok goldcard. Cái đó sau vẫn dùng làm thẻ trữ media và phần mềm dc chứ? Tại tôi hết thẻ nên dùng tạm cái 16Gb của camera. Hihi. Thank you rất nhiều!

N

nhunnhun

Guest
Bác bỏ cái thẻ đó ra cũng đuợc mà. Tớ thay cái thẻ khác rồi cũng chả sao

vtbao

Máy em hboot 1.07 làm theo các hướng dẫn của bác Quang từ bước tạo Gold card làm một mạch ngon luôn hiện đang dùng room PV05 chạy ngon hơn hăn bản rom cũ. Thích quá :) cám ơn bác Quang nhiều nhiều. :)

MDAcompact

Cám ơn Bác Quang đã chỉ dẫn !!! :)
Nhưng trong trường hợp em muốn set lại "S-ON" để vẫn bảo hành chính hãng bình thường được thì sao bác?
Bác chỉ cho e cách thao tác nhé!
tks Bác Quang!

PhamQuang

Manager
Cám ơn Bác Quang đã chỉ dẫn !!! :)
Nhưng trong trường hợp em muốn set lại "S-ON" để vẫn bảo hành chính hãng bình thường được thì sao bác?
Bác chỉ cho e cách thao tác nhé!
tks Bác Quang!

Hiện tại chưa thấy có cách nào hữu hiệu để quay về S-ON, có thể thử bằng cách up lại Rom gốc (Rom của máy khi xuất xưởng) có thể được.

lehieumobile09

Bác Phamquang ơi, sao em làm đến bước S-OF thì không được. khi em chay file revolutionary.exe len, sau đó nhập Beta Key thì nó cứ yên không đọng đậy gí cả, còn khi en nhấn Enter thì xuất hiện 1 dòng chữ yêu cầu thoát khỏi revolutionary.exe, vậy là sao bác, bác có thể giúp e được không, e cảm ơn bác trước

PhamQuang

Manager
Bác Phamquang ơi, sao em làm đến bước S-OF thì không được. khi em chay file revolutionary.exe len, sau đó nhập Beta Key thì nó cứ yên không đọng đậy gí cả, còn khi en nhấn Enter thì xuất hiện 1 dòng chữ yêu cầu thoát khỏi revolutionary.exe, vậy là sao bác, bác có thể giúp e được không, e cảm ơn bác trước

Đọc kỹ bài đầu hướng dẫn chưa mà đã thắc mắc?
Hiện máy của bạn đang chạy Rom nào? Nếu đang chạy bản Asia 1.48.707.3 thì không chạy ngay đc đâu.
Chú ý đọc kỹ sẽ tự làm được tốt thôi.

lehieumobile09

lúc đầu máy em dùng Rom 1.48.707.3, nhưng mình đả làm theo hướng dẩn của bác PhamQuang là tạo GoldCard và up thành công rom ROM: 2.00.405.3 rồi, nhưng dến bước S-OFF thì em làm không được, em đả làm đi làm lại nhiều lần, lúc đầu em nghĩ trên Win7 không làm được, nhưng em đả thử trên cả Win XP củng không được luôn, bác giúp em với