• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC FLYER GINGER BREAKD 2.3

PhamQuang

Manager
lúc đầu máy em dùng Rom 1.48.707.3, nhưng mình đả làm theo hướng dẩn của bác PhamQuang là tạo GoldCard và up thành công rom ROM: 2.00.405.3 rồi, nhưng dến bước S-OFF thì em làm không được, em đả làm đi làm lại nhiều lần, lúc đầu em nghĩ trên Win7 không làm được, nhưng em đả thử trên cả Win XP củng không được luôn, bác giúp em với

Đã dùng GC chạy thành công lên 2.00.405.3 rồi thì việc chạy S-OFF rất dễ và đơn giản.
Bạn hãy xem trên PC đã cài đầy đủ NETCF và Driver chưa? Sau đó biểu tượng HTC Sync còn trên bar. dưới không hoặc có cài Droid Explorer không? Nếu có tắt chúng đi.
Sau đó chạy, đảm bảo sẽ được.
Bài hướng dẫn đã đầy đủ, như vậy là giúp rồi, còn giúp sao được nữa hả bạn?

Sonblack

Super V.I.P
Báo cáo bác là sau 32 tiếng vật vã, kết quả là .. vẫn chưa được. Có lẽ em đợi 1 thời gian nữa để xem thế nào vậy. Cám ơn bác đã nhiệt tình giúp đỡ

Như chú Quang nói "GoldCard" là vấn đề chính thôi! Nếu ở TPHCM thì cùng Sonblack thử xem sao nhé! Máy Sonblack có y như máy bạn làm phát một đó chứ! :)

gobig2006

Như chú Quang nói "GoldCard" là vấn đề chính thôi! Nếu ở TPHCM thì cùng Sonblack thử xem sao nhé! Máy Sonblack có y như máy bạn làm phát một đó chứ! :)
Cám ơn Bác, em đã làm xong từ lâu rồi ạ, ngồi chờ bứt rứt lắm nên mầy mò cho bằng được :D

defender

hic hic em vừa sắm được con Flyer P510e Hôm nay xong nhưng vào đọc phần hướng dẫn mở SMS với fone của các bác mà ko hiu gì hêt. hihihihi có bác nào ở HN ko để em chạy qua học hỏi một chút ạ.
số fone của em: 0906088663. hihihihi bác nào có thể hướng dẫn em thì sms em cái nhé
thanks các bác nhìu

defender

híc híc em làm xong hết các bước update rồi. làm đến mục Root nhưng mà khi em chon Install file zip from SDcard thì màn hình của em ra dòng chữ xanh lè: "REVOLUTIONARY" ko làm gì được luôn, cũng koo tắt được luôn ạ. các bác giúp em với.

Sonblack

Super V.I.P
híc híc em làm xong hết các bước update rồi. làm đến mục Root nhưng mà khi em chon Install file zip from SDcard thì màn hình của em ra dòng chữ xanh lè: "REVOLUTIONARY" ko làm gì được luôn, cũng koo tắt được luôn ạ. các bác giúp em với.

Bạn nhấn và giữ hai nút POWER và VOLUME UP (+) cùng lúc cho đến khi màn hình tắt ngấm rồi khởi động lại. Lúc này có thể thực hiện tiếp các thao tác để vào BOOTLOADER. Tuy nhiên bạn cần kiểm tra lại các bước bạn làm đã đúng chưa nhé! Root thì phải chép file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip vào thẻ nhớ để chọn và cài nó thôi.

defender

Báo cáo các bác. Em đã làm được rùi ạ. Hihihi flyer. Mà đi kèm bộ tai nghe MW600 dùng hay lắm.

maiantiem411989

@ caothanhhai : chào bác caothanhhai, em đang S-off em htc flyer bản Hboot 1.11.0003 nhưng em không thể nào S-off được, em đã làm thử goldcard, đưa bản rom 2.00.405.3vào goldcard nhưng khi Hboot thì máy bảo ko update được. Bác help em cái, vật vã quá :((

caothanhhai

@ caothanhhai : chào bác caothanhhai, em đang S-off em htc flyer bản Hboot 1.11.0003 nhưng em không thể nào S-off được, em đã làm thử goldcard, đưa bản rom 2.00.405.3vào goldcard nhưng khi Hboot thì máy bảo ko update được. Bác help em cái, vật vã quá :((

Máy bạn đang chạy rom gì, đã làm gì rồi, pm cái số tớ gọi lại cho

PhamQuang

Manager
em mới làm được gold card ạ. sdt : 0982758941, bác giúp em với.

Nếu bạn đã khẳng định làm được GC thì cứ tuần tự theo các bước đã hướng dẫn mà tiếp tục tiến hành, gọi điện thoại cũng vậy thôi.
Hướng dẫn của mình đã quá cụ thể từng bước rồi kia mà.

maiantiem411989

Nếu bạn đã khẳng định làm được GC thì cứ tuần tự theo các bước đã hướng dẫn mà tiếp tục tiến hành, gọi điện thoại cũng vậy thôi.
Hướng dẫn của mình đã quá cụ thể từng bước rồi kia mà.

vâng, em làm theo các hướng dẫn của bác đã thành công rồi nhưng đấy là hboot 1.10.000 nhưng chiếc này của ông bạn em do đã update lên 1.11.003 android 2.3.4 nên em làm theo từng hướng dẫn của bác nhưng lại không thành công, buồn ơi là sầu bác ạ :(( bác xem help e với. ( goldcard thành công vì e dùng thẻ nhớ cái máy e s-off được để làm từ bước tại recovery)

Sonblack

Super V.I.P
vâng, em làm theo các hướng dẫn của bác đã thành công rồi nhưng đấy là hboot 1.10.000 nhưng chiếc này của ông bạn em do đã update lên 1.11.003 android 2.3.4 nên em làm theo từng hướng dẫn của bác nhưng lại không thành công, buồn ơi là sầu bác ạ :(( bác xem help e với. ( goldcard thành công vì e dùng thẻ nhớ cái máy e s-off được để làm từ bước tại recovery)

HBOOT 1.11.003 vẫn S-OFF ngon lành kia mà, sao lại không thành công được, nhớ chọn cho đúng HBOOT trên trang web đó là ok thôi.

maiantiem411989

HBOOT 1.11.003 vẫn S-OFF ngon lành kia mà, sao lại không thành công được, nhớ chọn cho đúng HBOOT trên trang web đó là ok thôi.
hix thanks bác, em đã chọn đúng hboot trên trang http://revolutionary.io/ là 1.11.003 rồi mà không được. Hiện tại e đang dùng bản rom 2.27.xxx. Em đã tìm cách uprom lại về bản rom 2.00.xxx như trong hướng dẫn của bác PhạmQuang nhưng khi update xong thì máy báo Main version older. Update failed. Chạy revolutionary thì tool đấy báo beta key không đúng mặc dù em đã đánh đi đánh lại beta key không dưới chục lần đến thuộc lòng cả beta key mà vẫn báo lỗi ấy.
@ caothanhhai : rất cám ơn bác đã hướng dẫn nhiệt tình nhưng cả chiều lẫn tối qua e vẫn bất lực với em nó :((

defender

hihih bác có ở HN ko chạy qua chỗ anh hải để anh hải thử làm xem sao. lần trước em cũng làm mãi ko được. sau khi đến chỗ bác hải về vỡ ra nhiều thứ thế là làm OK luôn

caothanhhai

@defender mua máy fpt có được kèm cái Voucher của premium navigator không? Có cái tờ giấy nho nhỏ trong hộp í

Sonblack

Super V.I.P
hix thanks bác, em đã chọn đúng hboot trên trang http://revolutionary.io/ là 1.11.003 rồi mà không được. Hiện tại e đang dùng bản rom 2.27.xxx. Em đã tìm cách uprom lại về bản rom 2.00.xxx như trong hướng dẫn của bác PhạmQuang nhưng khi update xong thì máy báo Main version older. Update failed. Chạy revolutionary thì tool đấy báo beta key không đúng mặc dù em đã đánh đi đánh lại beta key không dưới chục lần đến thuộc lòng cả beta key mà vẫn báo lỗi ấy.
@ caothanhhai : rất cám ơn bác đã hướng dẫn nhiệt tình nhưng cả chiều lẫn tối qua e vẫn bất lực với em nó :((

Vẫn OK mà bạn. Mình up bản 2.27 này và cũng S-OFF thành công đó. Bạn xem kỹ beta key, tốt nhất là copy và ở hộp thoại Command Prompt bấm chuột vào icon trên cùng bên trái, chọn Edit - Paste cho nó lành. Ngồi gõ có thể sai.

caothanhhai

Vẫn OK mà bạn. Mình up bản 2.27 này và cũng S-OFF thành công đó. Bạn xem kỹ beta key, tốt nhất là copy và ở hộp thoại Command Prompt bấm chuột vào icon trên cùng bên trái, chọn Edit - Paste cho nó lành. Ngồi gõ có thể sai.

Chính xác, chiều đã làm hộ xong bằng cách copy parte. Cái bọn Revolution này nó làm cái beta key dùng cái font rất dễ lẫn chữ L với i hoa, chữ o với số 0