• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SIGNSIS GAMES & ỨNG DỤNG S60V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentanbinh

Well-Known Member
Mình đang dùng N3250 khi làm file Smartmovie 3.40, lúc đầu khi cài vào nó báo lổi là câu văn này.
" Certificate error contact the application supplier "
Sau đó mình làm theo hướng dẫn của anh nguyenpa thì sửa lổi câu văn trên, lại tiếp tục bị lổi thêm câu văn này.
" unable to intal constrained by the certificate"
Nếu anh nào gặp trường hợp trên, thì có cách nào khắc phục cho em không, nếu có thì chỉ cách cho em nha !!!!!!!!!!!
Em rất cảm ơn các anh.......
Vì em rất thích làm những ứng dụng việt hóa phần mềm SmartMovie 3.40 Viet- anh. Đây là file của em đã bị lổi nhờ anh em xem thử coi.

http://www.4shared.com/file/13400736/f0283a13/smartmovie_340_eng_-_viet_signsigned.html

THÊM MỘT LẦN EM CẢM ƠN CÁC ANH NHIỀU.

anh Nguyenpa có biết cách bung file của 3250 không, nếu bung ra được thì
khi gọp lại chỉnh sữa có được không hả anh nguyenpa có intall được không anh nguyenpa, vì em cũng rất thích tìm tòi bên trong của những file sisx 3rd lắm, nếu anh có kinh nghiệm thì trao dồi cho em một số kiến thức nha anh.

MỘT LẦN EM CẢM ƠN ANH NGUYENPA VÀ NHỮNG THÀNH VIÊN KHÁC

CHO EM HỎI ANH NGUYENPA CÓ SỐ ĐIỆN THOẠI LIÊN LẠC KHÔNG , NẾU CÓ THÌ CHO EM SỐ NHA ANH.

Last edited by a moderator:

nguyenpa

Super V.I.P
hic bác chỉnh lại ngay giờ đi cái này chỉnh lại ngày giờ là ok ko cần signsis.
Hiện nay có thể build files sisx bằng công cụ sisware 3.9 đó, mình thì chữa biết việt hóa, bạn dùng cái smartmovie mình build lại của bác Phan Huy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
Viet hóa phần mềm

=D> =D> =D> =D> Anh NguyenPa nếu mà anh không việt hóa được thì là rất uổn đó,vì anh thích tìm tòi những chương mà em thích đấy, nếu có đều kiện thì anh up nhiều hơn nữa nha. còn nếu thì em nhận anh làm bạn nha số điện thoại của em nè 0989001036. hiện tại bây giờ đã có phiên bản sisware 4.0 rối đó anh ơi

------------------------------=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> ------------------------------

king_titi149

các anh ơi,sao em cài ct "DevCertRequest_30_10_2006_v2.0" vào nó lại thiếu mất file .exe nên em ko thể nào mở ct ra dc,như vậy là bị gì vậy ạ,mong dc hướng dẫn thêm!!!!

nguyenpa

Super V.I.P
các anh ơi,sao em cài ct "DevCertRequest_30_10_2006_v2.0" vào nó lại thiếu mất file .exe nên em ko thể nào mở ct ra dc,như vậy là bị gì vậy ạ,mong dc hướng dẫn thêm!!!!
cái này mình cũng ko òanh bạn thử cài lại rồi vào C:\Program Files\Symbian OS Tools\Developer Certificate Request\ xem có ko nhé.

king_titi149

mình đã xem rùi,nhưng trong đó ko có file .exe nào cả,như vậy là sao vậy bạn?????
Mình ko hiểu,hichic!!

NguyenDucDung

mình đã xem rùi,nhưng trong đó ko có file .exe nào cả,như vậy là sao vậy bạn?????
Mình ko hiểu,hichic!!

Chú ý một điều này, nếu bạn làm cách này trên Vista thì...sẽ ko có đâu, phải làm trên win XP nhé - mình đã làm rồi, trên Vista ko hề thấy, làm trên XP có ngay....

king_titi149

mình cài trên WinXp SP2 mà nhưng lúc cài mình chọn Properties -->Compatibility -->Win98/Windows Me vì mình cài trực tiếp từ SP2 ko dc,mình thử cài đi cài lại nhìu lần rùi mà vẫn ko được.
Bạn nào có cách nào khác ko nhỉ??

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Mình làm như hướng dẫn của bác Nguyenpa đối với phần mêm Advandcall Manerger(mới được bác Nguyenpa cho) nhưng tắc ở khâu tạo file ở Dos. không làm cách nào để tạo ra được file "ACM.sisx", Bác nào có cao kiến xin chỉ giáo giùm!!

nguyenpa

Super V.I.P
Mình làm như hướng dẫn của bác Nguyenpa đối với phần mêm Advandcall Manerger(mới được bác Nguyenpa cho) nhưng tắc ở khâu tạo file ở Dos. không làm cách nào để tạo ra được file "ACM.sisx", Bác nào có cao kiến xin chỉ giáo giùm!!
Bạn có thể dùng các phần mềm hổ trợ đó, dùng cái của admin Kawa cũng ok, ko cần dùng Dos, đọc kỹ nhé.

nguyenthanghbh

Khi bạn cài game hay ứng dụng mà nó bào lỗi " Certificate error contact the application supplier " dù bạn đã chỉnh đúng ngày giờ mà vẫn cài không được, ko phải là ứng dụng hay games bị lỗi mà là ứng dụng đó chưa cho phép bạn cài vào máy.
Điển hình là games TombRaider Legend v1.0.6 for N73, N80,5500 (OS9.1) và ứng dụng FExplorer_116b_unsigned.S60.v9.1 mà nhiều bạn ko cài được.
Muốn cài được bạn làm theo hướng dẫn của mình:
Đầu tiên bạn vào website: www.symbiansigned.com đăng ký 1 nick nhé.
tiện thể minh cho các bạn nick của mình: (nhớ đửng đổi pas nhé:-?? )
ID : nguyenpa
pass: XXXXXX
tài phần mềm này: DevCertRequest_30_10_2006_v2.0
link: www.symbiansigned.com/DevCertRequest_30_10_2006_v2.0.exe

cài đặt pm DevCertRequest_30_10_2006_v2.0 này và downloads tiếp Private keyfile
link: http://www.4shared.com/file/11629744/8cf86130/Symbian_Signed.html
giải nén ra bạn sẽ được 2 files: Mycert.key,signsis.exe
Bước 1: mở pm DevCertRequest_30_10_2006_v2.0
+ đặt 1 tên nào đó bất kì (ko dùng kí tự đặt biệt), vd: fexplorer_116b

Next tới:
+Ở khung ASC Pub ID bạn chọn no.
+Khung Private key file: chọn Mycert.key mà bạn down ở trên
+Private key file password: 31536u2

Next tiếp bạn chọn như trong hình là được :

Next tiếp đến bạn đánh số imeil của bạn vào khung
Next tiếp rồi chọn finish khi nó báo như thế này là ok:

Kế tiêp Bạn seach trong máy tính tim file fexplorer_116b.csr ( files lúc đầu tiên bạn đặt tên)
Bạn vào web: https://www.symbiansigned.com/app/barclayhtml/devcert/requestupload.jsp
gửi files vừa tạo được

gửi xong no sẽ cho bạn down về 1 files có tên là fexplorer_116b.cer
bạn chép 5 files này:
+fexplorer_116b.cer
+fexplorer_116b.csr
+fexplorer_116b.sisx (files này là files đổi tên từ files FExplorer_116b_unsigned.S60.v9.1.sisx cho dễ viết)
+Mycert.key
+signsis.exe
vào thư mục C:\Documents and Settings\nguyenpa (lưu ý: nguyenpa là tên của máy vi tính)
Mở dos trên PC (Start-->Run-->cmd), sao đó viết dòng sau:
signsis fexplorer_116b.sisx fexplorer_116b_signed.sisx XXXX.cer Mycert.key 31536u2
(chú y:
XXX.cer là tên files bạn down về
thiếu hay dư khỏang cách cũng không được)

enter là ok, no sẽ tạo ra 1 files tên fexplorer_116b_signed.sisx bạn sẽ cài đặt được trên máy của bạn.
Chúc bạn thành công, tuơng tự games TombRaider Legend v1.0.6 bạn cũng làm như vây chỉ cần đổi tên lại là ok
=)) =)) =)) =)) =)) nhớ thanks minh nhé các bạn :D :D :D

1 số imeil chì cần 1 files xxx.cer là đủ (bạn cài nhiều games hay ựng dụng chỉ cần tạo files xxx.cer 1 lần)[/QUO
:( Bó tay!!! bác nguyenpa ơiiiii giúp em với. Em làm cả ngày (12 tiếng) theo sự chỉ dẫn của Bác và mọi người....cuối cùng thì ko làm đc vì.... trình độ có hạn. Bác co thể giúp em đc ko??? đay la so imen của em 357933001273730. bác giúp em làm thành công PM filexplorer_116b với. em đang rất cần. xin cảm ơn vì sự chiếu cố của bác !;;)

vdhoan

Mình down PDAVIET SIGN SISX.rar về, giải nén và chạy PVSignSISX.exe nhưng nó báo lỗi "PV SIGN SIS/SISX has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience." Ko biết mình có làm sai chỗ nào ko?
Giúp mính với. Thank!

NguyenDucDung

Mình down PDAVIET SIGN SISX.rar về, giải nén và chạy PVSignSISX.exe nhưng nó báo lỗi "PV SIGN SIS/SISX has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience." Ko biết mình có làm sai chỗ nào ko?
Giúp mính với. Thank!

rất có thể là lỗi ở file bạn down về, nếu lỗi làm ko đúng thì chắc nó báo certifikate cơ :D

2 nguyenthanghbh: làm cái này nhanh ko ấy mà :D, chắc vài phút là xong :D

symbian

Mình trước cũng giống như nguyenthanghbh đó , sau 2 3 ngày mày mò cuối cùng cũng ra , bây h chỉ mất khoảng 5' tùy theo mạng nhanh hay chậm :D , ráng lên nha.

p520555

Ko hiểu sao em làm đến bước cuối cùng rồi mà vẫn ko được,chạy được đến cmd,bấm Enter tự động hiện bảng signsis.exe add file key và cer rồi,có tạo ra 1 file mới nhưng là sis chứ ko phải là sisx như các bác.Em nản lắm rồi :(
Các bác giúp E làm Advanced.Call.Manager.v2.60.S60v3.SymbianOS9.1 với imei của E là 351894011191849

nguyenpa

Super V.I.P
files sis hay sisx điều giống nhau đó bạn:
signsis fexplorer_116b.sisx fexplorer_116b_signed.sisx XXXX.cer Mycert.key 31536u2
nếu ở chổ .sisx mình đánh là sisx nó sẽ ra files sisx, còn là sis thì ra files sis đó bạn.

Status
Không mở trả lời sau này.