• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SIGNSIS GAMES & ỨNG DỤNG S60V3

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
cái file sis mới tạo ra đấy em cài vẫn ko được :( khó hiểu quá

nếu bạn làm được files sis và đúng số imel thì bạn xem lại ngay giờ nhé, xem có đúng ngày hôm nay ko nhé.

caubeluumanh

BAC OI EM HOAN TAT RUI NHUNG KHI CAI NO' BAO' "REQUIRED application access not grated" la sao ha bac bac giup em fix voi em cai fxplorer1.16 imel em la 353641012152157 em dung n73me nhe cam on bac nguyenpa

vdhoan

rất có thể là lỗi ở file bạn down về, nếu lỗi làm ko đúng thì chắc nó báo certifikate cơ :D

2 nguyenthanghbh: làm cái này nhanh ko ấy mà :D, chắc vài phút là xong :D

Trước tiên cảm ơn bác NguyenDucDung! Nhưng down về nó trơn tru lắm mà, sao chay không dược, không lẽ pó tay hả các bác:| :|

vdhoan

symbian ko hiểu là bạn có vào nhầm trang ko, cụ thể là
Mã:
[B]http://symbiansigned.com/[/B]
bạn ko thể đăng kí?? bạn xem nó báo là bị làm sao :D cứ như thế này thì...botay.com.vn...:|

Hôm trước do bận mà quên post file. :D Nay up lại cho anh em

Các bạn nên làm theo các bước tuần tự như trên nhé.

Khuyến cáo: các bạn phải chọn MyCert.key nằm trong thư mục của chương trình
đính kèm.

Đây là sản phẩm của PDAVIET

Bác Kawaguchi ơi! Mình down PDAVIET SIGN SISX.rar về, giải nén và chạy PVSignSISX.exe nhưng nó báo lỗi "PV SIGN SIS/SISX has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience." Ko biết mình có làm sai chỗ nào ko? Thấy mọi người làm dễ quá mà thèm:( :( :| :|
Giúp mính với. Thank!

Hay bac meo file đó cho mình được không - địa chỉ: vdhoan@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

nguyentanbinh

Well-Known Member
trả lời

BAC OI EM HOAN TAT RUI NHUNG KHI CAI NO' BAO' "REQUIRED application access not grated" la sao ha bac bac giup em fix voi em cai fxplorer1.16 imel em la 353641012152157 em dung n73me nhe cam on bac nguyenpa

Bạn nên vào phần appmanager cài đặt lại là ok thôi chứ không có báo lổi gì đâu. bạn cần nên singn lại file đó.:) :) :)

nguyenthien

anh nguyenpa cho em xin phần mềm siswar nhe anh ( xã file xsis của s9.1 ) em cám ơn anh nhiều lém

pdh_1288

cứu cứu em với anh kawa ơi ! em dow cái file của anh về roài ! nhưng chưa hiểu file *.cer là file phải dow trên mạng về à hay là kiếm ở đâu vậy ! hic hic hic !

nguyenpa

Super V.I.P
cứu cứu em với anh kawa ơi ! em dow cái file của anh về roài ! nhưng chưa hiểu file *.cer là file phải dow trên mạng về à hay là kiếm ở đâu vậy ! hic hic hic !

Vâng files *.cer là files bạn down trên mạng về đó
khi tạo được files *.csr thì bạn gửi files đó lên trang web www.symbiansigned.com nó sẽ tao ra 1 files *.cẻ và bạn down về signsis là được, bạn xem lại ở trang 1 nhé.

king_titi149

em đã Sign file thành công rồi,nhưng sao vào máy nó vẫn báo là file đó ko dc cài đặt?????
Vui lòng hd e với a.,Thanks!!!!

NguyenTu

Super V.I.P
em đã Sign file thành công rồi,nhưng sao vào máy nó vẫn báo là file đó ko dc cài đặt?????
Vui lòng hd e với a.,Thanks!!!!

Mình nghĩ bạn nên signed lại, sẽ cài được thôi mà, mình đã signed khá nhiều và đều thành công cả bạn ah!!

Chúc bạn thành công!!!

king_titi149

mình sign những file cài đặt thì chép vào máy íntall dc,còn các file "crack" thi íntall ko dc.VD: mình sigh ACM_trial và ACM_crack thì ACM_trial íntall dc,còn ACM_crack thì ko dc.Mình cũng chẳng hiểu nữa????

NguyenTu

Super V.I.P
mình sign những file cài đặt thì chép vào máy íntall dc,còn các file "crack" thi íntall ko dc.VD: mình sigh ACM_trial và ACM_crack thì ACM_trial íntall dc,còn ACM_crack thì ko dc.Mình cũng chẳng hiểu nữa????

PM trên DD, cái nào cần signed thì người upload thường ghi rất rõ, tất nhiên không phải PM nào cũng cẫn signed đâu bạn. Tuy nhiên, để singned thì có 2 loại:
1. Đối với PM cần signed mà khi down về, giải nén bạn thấy có file thì signed trực tiếp file đó và cài vào là được.
2. Đối với PM khi giải nén có 2 file, trong đó sẽ có một file cài đặt, một file dùng để signed. (thông thường file dùng để signed sẽ có chữ signed ở cuối tên file). Sau khi signed bạn cài file cài đặt trước và cài file đã signed là được.

Chúc bạn thành công nhé

NguyenTu

Super V.I.P

Bạn đổi tên file ACM_crack thành ACM và signed file đổi tên nhé. Còn file ACM_trial là để cài vào máy trước khi cài file:signed_ACM mà bạn signed được.

Lưu ý: Bạn đọc kỹ hướng dẫn vào nhé, sẽ làm được ngay mà,
Để signed dễ dàng thì 4 file sau phải trong cùng một folder

1. ACM_crack
2. Mycert;
3. PVSignSISX
4. File có đuôi .cer mà bạn đown về từ www.symbianSigned.com cho máy của bạn
(file số 2, 3 bạn lấy trên DD nhé, giải nén và copy chúng vào chung một thư mục)

Chúc bạn thành công

asheva17

anh nguyenpa oi giup em tao file sisx cho pm fexplorer_116b với em làm theo hướng dẫn của anh mãi ma kô dc.em dung 3250 so imej cua em la 351894011325421.

pdh_1288

anh nguyenpa chỉ giùm em là em sign PM rồi sau đó cài nó báo lỗi này là vì sao thế "unable to intal constrained by the certificate " <= đại loại là không thể mở cổng bằng chứng chỉ :D ! thank anh trước nhé :D

NguyenDucDung

pdh_1288 bạn làm như sau nhé :D

Menu--> Tools --> App. Mgr --> Options --> Setings
Đến đây ở chỗ "software instalation" --> chọn "All"
ở dưới "Online certif. check" chọn --> "off"

Như thế chắc sẽ cài đc :D

enjoy

Status
Không mở trả lời sau này.