• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN TẠO THEME CHUYỂN ĐỘNG (ANIMATE)

kukingkong

Không Sync đc thì bác cũng cứ cài trên PC bình thường, khi nó thông báo không sync đc thì tắt đi. Vào trong :\Program Files\Microsoft ActiveSync sẽ thấy file .cab thôi mà

Đôi khi nó không tạo file khi ko sync được.

Các bạn có thể vào đây tìm file cab cho mình.

konaminagai

bạn ơi máy của mình ko có hệ điều hành nhưng chạy đc flash theme vậy mình sài cái Pocker Theme Manager 2.0 làm theme cho máy đc ko. máy của mình là LG KC550

catpro

chỗ down thems không được kìa thông báo
The file link that you requested is not valid.
xin kiểm tra lại nhé

nguoimoitapyeu

Bài này kobold sẽ hướng dẫn các bạn tự tạo 1 theme Animated cho riêng mình.Ko trùng với bất kì một ai cả :) :) :)
Tool mình sử dụng ở đây là Pocker Theme Manager 2. Link tải tool kobold để ở bên dưới.
Sau khi down tool về, cài đặt và chạy. Để tạo 1 theme mới các bạn chọn New. Sau đó đến các phần chỉnh sửa tùy theo ý của mình như Main Image, 'Start' Menu Image, Animation, Text Color, ... Cái mình chú ý duy nhất ở đây là phần Animation, phần này sẽ quyết định hình ảnh động trong theme của bạn. Bạn chọn Animation, sau đó ở phần Height: Cho biết chiều cao của phần xuất hiện động. Background: Màu nền cho phần động. Và Browser: kích chuột vào đây, chọn 1 file .swf nào đó rùi input nó vào (file .swf là file chạy flash - đó chính là file động của bạn). Sau khi input được file .swf vào trong theme, sẽ thu được 1 theme động ưng ý.
Kobold đã làm thử 1 cái theme Animated và chạy tốt trên WM5.
Để chạy được theme Animate,các bạn cài trong PPC những soft sau
- Flash_Themes_Player_v2.0
- MacroFlashPlayer_v7 hoặc Macro FlashPlayer_v6(Theo kobold bản 6.0 tốt hơn)
- Animated Today 4 (Của bác Quang mới post lên)
Theme kobold làm thử hôm nay, mời down về dùng
Hình mô tả:

Link tải theme tại đây

Link down Pocker Theme Manager 2.0http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=169http://www.pdaviet.net/./downloads.php?do=file&id=169

Sao em không dow được?Bác nào chỉ em với??

nguoimoitapyeu

nguoimoitapyeu, bạn không có quyền vào trang này có thể có những lý do sau:

Quyền thành viên của bạn không thể sử dụng chức năng này hoặc bạn đang thử thay đổi nội dung Bài viết của thành viên khác?
Quyền thành viên của bạn không thể vào Khu vực này. Hãy xem thông báo trong Phòng họp PDAVIET.
Bạn đã Đăng ký nhưng chưa xác nhận việc Đăng ký qua thông tin gởi đến Email, nếu vậy xin lại coi hộp Mail của bạn. Có thể nằm trong hộp Spam/Bulk.
Như thế này là sao hả mấy bác?Em đã kích hoạt email roài quyền thành viên thì không cấm mà sao em không download được thế?