• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn unlock bootloader cho HTC Wildfire S (bài hoàn chỉnh)

deltaduong

bạn làm bước nào , có kết nối đt vs máy tính chưa

1. Cài đặt HTC sync
2. Tháo MMC ra để format trên máy tính định dạng FAT32
3. Lắp MMC vào Wildfire.
4. Kết nối Wildfire S vào máy tính (charge only);
5. Bật Goldcard tool để lấy số CID;
6. Copy số CID đó vào trang
Mã:
http://psas.revskills.de/?q=goldcard
để lấy download file goldcard.img.
7. Rút Wildfire S rồi kết nối lại vào máy tính (Disk driver)
8. Vào Goldcard tool, refresh để nhận MMC.
9. Load file Goldcard.img download ở bước 6
10. Ấn Patch MMC
11. Kết quả

thuglife18

Well-Known Member
1. Cài đặt HTC sync
3. Lắp MMC vào Wildfire.
Mã:
10. Ấn Patch MMC
11. Kết quả

kì ta , mình làm 2 máy lun đều ko bị gì hết , mình và thằng bạn đều làm 2 máy ko máy nào bị gì cả

mocthienthuan

bac Phuc oi, may ming dem ra trung tam bao hanh rui, no up lai rom nhu luc mua may lun hjhj. hk hiu sao tui nay co rom ship nao hay the, tui minh kiem hoai k ra.
van con thoi han bao hanh nen hk bi mat tien hjhj. may minh do keo vo kon oc rui moi dem ra sua, nen bit hk bi luoc kaka.
de voc may root tip.

mocthienthuan

ah bác cho hỏi, root máy rùi vào bootloader để backup lại. lỡ voch máy bị treo logo nữa thì mình vào restore lại, máy có trở lại như lúc backup k?

mocthienthuan

hài wa hahaha. sáng đem ra cho nó chạy lại rom gốc. hk lấy tiền mà về nhà mình nhận ra máy đc s-off lun, free mới sướng chứ hjhj.

huynhphuc705

hài wa hahaha. sáng đem ra cho nó chạy lại rom gốc. hk lấy tiền mà về nhà mình nhận ra máy đc s-off lun, free mới sướng chứ hjhj.

Đọc mấy cái trên còn thắc mắc :)) tới câu này biết tụi nó cũng bó tay phải S-Off để up rom ship. Mà chổ nào dễ thế, thường chỉ cần mình can thiệp vào hệ thống là nó ko BH nữa.

huynhphuc705

1. Cài đặt HTC sync
3. Lắp MMC vào Wildfire.
Mã:
10. Ấn Patch MMC
11. Kết quả

Cái số 4 bạn viết charge only là sai nhé, phải chọn Sync. Charge only là chỉ sạc chứ ko có kết nối, bên trên mình có chỉ mà
1. Đầu tiên bạn phải format thẻ nhớ theo định dạng FAT32.
2. Sau đó bỏ thẻ vào máy điện thoại, kết nối điện thoại với máy tính qua HTC Sync (vừa cài bên trên).
3. Khi máy tính đã kết nối với điện thoại, bạn mở phần mềm GoldCardTool lên, đánh dấu vào MMC1, xong bấm Get CID >>> nếu thành công nó sẽ hiện ra 1 dãy số, nếu thất bại (ko hiện ra dãy số) bạn chọn lại MMC0 hoặc MMC2 rồi nhấp Get CID.
4. Khi đã có dãy số, bạn vào trang http://psas.revskills.de/?q=goldcard và copy dãy số vào ô SD Card Serial (CID), xong đánh mấy cái chữ phía dưới rồi bấm downlaod goldcard. (ta được file goldcard.img)
5. Quay lại phần mềm GoldCardTool, chuyển kết nối HTC Sync thành kết nối dữ liệu (dạng kết nối USB), rồi ở mục HTC MMC (trong Goldcardtool) bấm refresh để nó chọn lại thẻ nhớ.
6. Bấm Load GoldCard.img >>> chọn file khi nãy download về (goldcard.img) >>> bấm Patch MMC >>> Tạo xong GoldCard.

thuglife18

Well-Known Member
bac Phuc oi, may ming dem ra trung tam bao hanh rui, no up lai rom nhu luc mua may lun hjhj. hk hiu sao tui nay co rom ship nao hay the, tui minh kiem hoai k ra.
van con thoi han bao hanh nen hk bi mat tien hjhj. may minh do keo vo kon oc rui moi dem ra sua, nen bit hk bi luoc kaka.
de voc may root tip.

ủa sao kì vậy ta, tưởng nếu up rom này nọ nó ko bh cho mình nữa chứ , bạn bh ở đâu , bh ở 194 3/2 q10 tphcm ak

mocthienthuan

ủa sao kì vậy ta, tưởng nếu up rom này nọ nó ko bh cho mình nữa chứ , bạn bh ở đâu , bh ở 194 3/2 q10 tphcm ak

Đọc mấy cái trên còn thắc mắc :)) tới câu này biết tụi nó cũng bó tay phải S-Off để up rom ship. Mà chổ nào dễ thế, thường chỉ cần mình can thiệp vào hệ thống là nó ko BH nữa.

uh đúng rùi ở Hồng Quang đó, htc có mỗi chổ đó bảo hành ah. nó có bật vào bootloader rùi la máy mình unlock rùi ko bảo hành pm nữa chỉ còn bh phần cứng thui, nhưng lần đầu nó chạy lại miễn phí, nhưng lần sau là 200k cho 1 lần chạy lại pm. rùi kiu mình chờ 1h, đã rùi hẹn mình chìu ra lấy máy, lúc đó tức lắm, tưởng bị luộc như người ta nói chứ. mà ra ko có, tại máy mình đổ keo vào ốc làm dấu lun rùi, ko tháo ra đc ^^. chắc tại nó up rom ship lại củng báo lỗi như mình nên hẹn chìu ra lấy... lúc lấy về tính root lại thì vào bootloader mới biếy máy đc s-off to đùng =)) zi đở tốn tiền đi unlock =))

mocthienthuan

ko hỉu sao chứ mình thấy rom gốc chạy mượt, khởi động nhanh hơn hẳn mấy rom cook nhìu, lại ko phải cài pm lung tung nên dung lượng ổ cứng dư nhìu. trên xda rom nào củng cài rùi, đa số đều đơ máy ngay logo. khởi động củng lâu ko mượt mà còn bị một số lỗi nữa, như lấy widget ra thì dùng ko đc, ngôn ngử nước ngoài, một số ứng dụng củ lại ko update đc, gở ra = removeapp củng ko đc mà lâu lâ ko đụng gì nó còn bị khởi động lại máy... tóm lại mình vẫn ưng ý cái rom chính hãng, có khi 1 ngày cài rùi xóa rùi cài lại rom củ ko dưới 5 lần shot rom nên bức xúc quá liều lên trung tâm bảo hành up lại rom gốc ấy chứ :D

huynhphuc705

ko hỉu sao chứ mình thấy rom gốc chạy mượt, khởi động nhanh hơn hẳn mấy rom cook nhìu, lại ko phải cài pm lung tung nên dung lượng ổ cứng dư nhìu. trên xda rom nào củng cài rùi, đa số đều đơ máy ngay logo. khởi động củng lâu ko mượt mà còn bị một số lỗi nữa, như lấy widget ra thì dùng ko đc, ngôn ngử nước ngoài, một số ứng dụng củ lại ko update đc, gở ra = removeapp củng ko đc mà lâu lâ ko đụng gì nó còn bị khởi động lại máy... tóm lại mình vẫn ưng ý cái rom chính hãng, có khi 1 ngày cài rùi xóa rùi cài lại rom củ ko dưới 5 lần shot rom nên bức xúc quá liều lên trung tâm bảo hành up lại rom gốc ấy chứ :D

Rom gốc là cái rom thích hợp với máy nhất, đơn giản nhất, vì thế nó mượt và khởi động nhanh. Rom cook là rom cài sẵn nhiều phần mềm, được chỉnh sửa do đó cần thời gian tích hợp với máy nên khởi động chậm hơn. Ở đây mọi người unlock, root, up rom cook phần nhiều là thỏa mãn sự tò mò và tìm kiếm cái mới thôi bạn; vd như rom gốc chỉ sense 2.1 thì rom cook có sense 3.5 hoàn toàn khác hẳn mà rom gốc ko có, hay cài được phần mềm link2sd chuyển add vào thẻ mà ko root là ko có,....
Do đó mình đã nói làm j cũng còn tùy mục đích :))

deltaduong

Tình hình là vào trang này để lấy goldcard.img bị "page not found" rồi :|
Mã:
[url]http://psas.revskills.de/?q=goldcard[/url]

mocthienthuan

máy mình s-off rùi thì có cần unlock bootloader ko ta
và nếu up lại rom ship thì có mất s-off ko???
:-??