• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn unlock bootloader cho HTC Wildfire S (bài hoàn chỉnh)

mocthienthuan

sao không septup đc file RUU vậy bạn, chọn update rùi net net thì nó báo ko hổ trợ là sao???
giúp gấp với hjx.
eror 191: rom not suppot
vừa up lên 2.3.5 từ nhà mạng không biết rom này co khác gì ko mà ko cài dc RUU

Chỉnh sửa cuối:

mocthienthuan

cho mình hỏi lun, máy mình up lên 2.3.5 rùi có tiếng việt lun. vậy root máy vẫn còn tv hay tiêdng anh vậy?

mocthienthuan

cuối cùng củng đã unluck và root xong kakak
hôm wa thì ko có ruu cho rom 2.14.707.2, nhưng hôm nay lại có haha vào trang chủ chọn hTC Asia WWE , unlock và root xong, máy có tiếng việt ngon lành lun ^^.
ai đó up lại bài khác đi ko cần phải up rom ship đâu, update online từ đt lên 2.3.5 lun, làm theo hướg dẫn ngon lành :D

huynhphuc705

cuối cùng củng đã unluck và root xong kakak
hôm wa thì ko có ruu cho rom 2.14.707.2, nhưng hôm nay lại có haha vào trang chủ chọn hTC Asia WWE , unlock và root xong, máy có tiếng việt ngon lành lun ^^.
ai đó up lại bài khác đi ko cần phải up rom ship đâu, update online từ đt lên 2.3.5 lun, làm theo hướg dẫn ngon lành :D

Đã up đc onl lên 2.3.5 thì cứ làm theo hướng dẫn của HTCDev là unlock bootloader đc, ko cần bài hướng dẫn nữa. Bài hướng dẫn cần thiết là up rom ship để up 2.3.5 onl lại và unlock bootloader lại để có rom tiếng việt hoàn chỉnh đồng thời có thể root, bài biết đó sẽ hướng dẫn cho những bạn đã làm theo bài viết này khi chưa up 2.3.5 onl đc. Đồng thời mình sẽ tìm hiểu những bản rom cook hay kèm hướng dẫn up rom cook cho các bạn. Chờ nhen :D

mocthienthuan

Đã up đc onl lên 2.3.5 thì cứ làm theo hướng dẫn của HTCDev là unlock bootloader đc, ko cần bài hướng dẫn nữa. Bài hướng dẫn cần thiết là up rom ship để up 2.3.5 onl lại và unlock bootloader lại để có rom tiếng việt hoàn chỉnh đồng thời có thể root, bài biết đó sẽ hướng dẫn cho những bạn đã làm theo bài viết này khi chưa up 2.3.5 onl đc. Đồng thời mình sẽ tìm hiểu những bản rom cook hay kèm hướng dẫn up rom cook cho các bạn. Chờ nhen :D

:(( nhanh lên bác ơi máy e giờ vào đến cái logo là reset rùi lại đến logo reset.... e mún điên lên rùi nà huhu.
mới biết sài nên hk biết backup gì hết, giờ đơ máy mà ngay lúc cần dùng huhu, số đt em nằm trong đó, làm sao bây giờ.
mà bác hướng dẫn e up lại rom ship lun ha, e nghe nhìu người than bản rom cook bị lỗi nên e củng sợ. e tính root máy để xóa bớt mấy phần mềm mặc định thui ngờ nó lại ra thế này :(

max1397

Member
bác làm 1 bài hướng dẫn up rom cook lun đi.thấy có nhìu mà ko bik up sao hết

venusian

Moderator
bác làm 1 bài hướng dẫn up rom cook lun đi.thấy có nhìu mà ko bik up sao hết

Hướng dẫn đây:

- Chép file ROM ( *.zip) vào thư mục gốc của thẻ nhớ
- Khởi động lại máy để vào chế độ HBOOT (Bootloader)
- Chọn Recovery, nhấn Power
- Chọn wipe data/factory reset, nhấn Power
- Đợi máy chạy xong quay về Menu Recovery
- Chọn Go back, nhấn Power
- Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
- Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
- Chọn file Rom (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
- Đợi nó chạy UP ROM xong thì khởi động lại máy là OK​

mocthienthuan

hjx sao mình relock bootloader rùi cài rom ship ko được vậy, cài từ máy thì báo eror ji đó, cài từ thẻ nhớ thì báo main old :( help me

mocthienthuan

1.Tạo thư mục mới ở ổ C và đặt tên là "a" (C:\a). Giải nén file Android (vừa download về) và copy toàn bộ vào thư mục a.
2.Kết nối điện thoại với máy tính qua HTC Sync.
3.Mở hộp thoại Run trong Windows (Start > Run), đánh CMD và enter, hộp thoại CMD xuất hiện (màu đen). Đánh chính xác từng chữ và từng khoảng trắng dưới đây:
cd c:\a
adb push flash_image /sdcard/flash_image
adb push zergRush /data/local/tmp/zergRush
adb shell chmod 777 /data/local/tmp/zergRush
adb shell
(lúc này bạn sẽ thấy dấu $)
./data/local/tmp/zergRush (nhớ có dấu chấm đầu tiên)
(nếu thấy báo lỗi: dòng cuối có dấu [-] ở đầu thì làm mấy dòng in nghiêng; ko báo lỗi: có chữ enjoy ở cuối thì bỏ qua phần in nghiêng)
rm /data/local/tmp/boomsh
rm /data/local/sh
./data/local/tmp/zergRush
(đợi nó chạy cho tới khi thấy xuấy hiện c:\a> )
adb shell
(lúc này thấy xuất hiện dấu #)
cat /dev/mtd/mtd0 > /sdcard/misc.img
exit (đánh chữ exit rồi enter)
adb pull /sdcard/misc.img misc.img
(xong bước này thu nhỏ cửa sổ CMD xuống)
4.Vào thư mục a (C:\a), chạy file HxD.exe, cửa sổ hiện ra nhấn OK. Chọn File > Open, nhấp chọn file misc.img trong thư mục a (C:\a\misc.img).
Một dãy số hiện ra, bạn xem hàng ngang dòng thứ 11, ở phía cuối có ghi mã phiên bản của điện thoại bạn nhưng không đúng (trường hợp của mình nó ghi là 2.17.0.0 trong khi điện thoại mình là 1.35.707.3), bạn sửa lại cho giống số phiên bản của điện thoại bạn (như trường hợp của mình sẽ sửa lại là 1.35.707.3). Lưu ý cách sửa: bôi đen số cần sửa và đánh số khác, ko bấm nút xóa chữ, có thể bấm dấu chấm ".", khi sửa sẽ hiện chữ màu đỏ ko sao cả.
Khi đã sửa xong bấm File chọn Save As và lưu lại với tên misc2.img trong thư mục a luôn (C:\a\misc2.img). Lưu ý: khi lưu phải ghi cả .img
5.Mở lại cửa sổ CMD khi nãy thu nhỏ. Lúc này trên cửa sổ đang có C:\a>, gõ:
adb push misc2.img /sdcard/misc2.img
adb shell
(hiện dấu #)
cat /sdcard/flash_image > /data/flash_image
chmod 777 /data/flash_image
(dòng tiếp theo này quan trọng, viết cho thật chính xác)
/data/flash_image misc /sdcard/misc2.img
(xong bước này thì tắt cửa sổ CMD)
6.Copy file PG76IMG.zip vào thẻ nhớ. Tắt nguồn điện thoại, tháo pin ra rồi lắp lại, nhấn giữ nút volume xuống + nút nguồn. Nó lên màn hình HBoot thì đợi cho nó load file PG76IMG.zip, đợi đến khi nó hỏi yes hay no thì bấm nút volume lên để chọn yes. Cứ đợi cho nó tự up ROM cho tới khi báo chữ complete màu đỏ thì nhấn nút nguồn để khởi động lại và xóa file PG76IMG.zip. Đã up xong ROM 2.3.5, bạn có thể kiểm tra bằng cách vào setting >> About phone >> Software information.

mình nghỉ làm giống bước này, nhưng sao mình gỏ dòng lệnh nào vào cmd củng báo lỗi hết vậy bạn. đã dơn file Android để đúng thư mục a.

hieucia

cho mình hỏi,đã up 3.3.5 online rồi thì có cần phải tạo GoldCard trước không. mà up 3,3,5 rồi thì chỉ cần làm theo HTCdev là đc à ?

mocthienthuan

MARVEL PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-1.08.0099
MICROP-0451
RADIO-7.53.39.03M
Nov 28 2011,19:09:21
Phiên bản Android 2.3.3
Phiên bản HTC Sense 2.1
Số phần mềm 1.35.707.3

thong so may minh giong ik chan lun.
ah luc up rom ship tu laptop no bao file anh 2.17.0.0, minh nghi cai nay giong o tren bai cua ban. nhung minh ro lenh cmd ko dc, ban cho minh file do di nha. thu up rom ship co dc ko na.
xin loi minh dang tren dt, mang nha minh chiu gio k online dc.

mocthienthuan

cho mình hỏi,đã up 3.3.5 online rồi thì có cần phải tạo GoldCard trước không. mà up 3,3,5 rồi thì chỉ cần làm theo HTCdev là đc à ?

ban oi, ban up 2.3.5 rui thi ban lam theo bai viet o tren thi root may lun do.
sau khi root ban vao bootloader ---> restory ---> backup/restore. ban chon backup lai rui vao the nho co cho luu file anh do. ban up file do len cho minh xin voi. dung cai do de.minh restore may minh lai.
nha ban o dau, cho minh so dt lien lac voi, minh wa huong dan ban unlock, root lun cho.

xin loi minh hk go dc.tieng viet.

hieucia

ban oi, ban up 2.3.5 rui thi ban lam theo bai viet o tren thi root may lun do.
sau khi root ban vao bootloader ---> restory ---> backup/restore. ban chon backup lai rui vao the nho co cho luu file anh do. ban up file do len cho minh xin voi. dung cai do de.minh restore may minh lai.
nha ban o dau, cho minh so dt lien lac voi, minh wa huong dan ban unlock, root lun cho.

xin loi minh hk go dc.tieng viet.
mình ở sài gòn,đế mình thử làm.bạn muốn backup thì vào đây xem nè :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?188666-Rom-good-cho-HTC-wildfire-S/page7/#61