• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn unlock bootloader cho HTC Wildfire S (bài hoàn chỉnh)

huynhphuc705

úp 3.3.5 rồi thì làm từ bước 3 à.mà bài trên có chỉ cách root đâu ?

up rồi thì bạn cứ làm theo trang HTCDev là được. còn cách root trong bài viết này bạn kiếm ở những comment ở dưới sẽ thấy cách root

mocthienthuan

úp 3.3.5 rồi thì làm từ bước 3 à.mà bài trên có chỉ cách root đâu ?

minh cung o sai gon. ban cho minh so dt di, minh wa huong dan ban lam cho co.
minh tinh xin ban file backup vi truoc do minh chua backup da up rom rui.

blue_sky493

mình tới bước Copy file PG76IMG.zip vào thẻ nhớ thì không tìm thấy thẻ nhớ máy, sao tiếp tục đây??

trinhkien123

E chạy đến phần có dấu [-] thì làm tnày

./data/local/tmp/zergRush (nhớ có dấu chấm đầu tiên)
(nếu thấy báo lỗi: dòng cuối có dấu [-] ở đầu thì làm mấy dòng in nghiêng; ko báo lỗi: có chữ enjoy ở cuối thì bỏ qua phần in nghiêng)
rm /data/local/tmp/boomsh
rm /data/local/sh
./data/local/tmp/zergRush
(đợi nó chạy cho tới khi thấy xuấy hiện c:\a> )

Nhưng làm đến bước rm /data/local/sh thì nó đã bị lỗi No such file or directory,làm lại thì nó vẫn bị vậy,bâyh xử lí sao b?

thuglife18

Well-Known Member

(nếu thấy báo lỗi: dòng cuối có dấu [-] ở đầu thì làm mấy dòng in nghiêng; ko báo lỗi: có chữ enjoy ở cuối thì bỏ qua phần in nghiêng)
rm /data/local/sh

Nhưng làm đến bước rm /data/local/sh thì nó đã bị lỗi No such file or directory,làm lại thì nó vẫn bị vậy,bâyh xử lí sao b?

bạn thử gõ lại từ đầu thử xem có đc ko

thuglife18

Well-Known Member
Bác ơi e cop file PG76IMG.zip vào thẻ rồi vào phần boot nhưng nó k tự load là sao ạ?

cái này hình như bạn vào bootloader rùi để nó load , sau khi load xong nó sẽ hỏi up hay ko thì chọn volum up để up đó

trinhkien123

cái này hình như bạn vào bootloader rùi để nó load , sau khi load xong nó sẽ hỏi up hay ko thì chọn volum up để up đó

e biết là nthe,nhưng vào phần đó n chỉ chạy mấy cái dòng xanh ùi lại về bt.e thấy n load 2file là PG76IAG.zip và pG76IMG.zip nhưng đến cái dòng No image or wrong image xong n chẳng load nua.hix

huynhphuc705

Tình hình là thẻ nhớ mới sẽ ko nhận file PG76IMG.zip dù đã tạo Goldcard. Chưa tìm ra nguyên nhân.

huynhphuc705

rm /data/local/sh

Cái dòng lệnh đó là để xóa cái file sh, nó báo zậy là ko có file đó, nên làm tiếp từ:

mrj145

e biết là nthe,nhưng vào phần đó n chỉ chạy mấy cái dòng xanh ùi lại về bt.e thấy n load 2file là PG76IAG.zip và pG76IMG.zip nhưng đến cái dòng No image or wrong image xong n chẳng load nua.hix
trước khi root máy mình còn chạy được. sau khi root xong là hết chạy đc nữa, chỉ chạy đc rom cook thôi.

trinhkien123

e tạo goldcard xong hết ùi.thẻ của e lâu ùi mà.lần trước làm còn được bâyh thì chịu chết,cứ đến đoạn ấy là nó dừng lại.chẳng load gì nữa cả.

e vào phần cập nhật pm thỳ nó báo download để nâng cấp 2.3.5 nhưng không bít có được k?ma nó chỉ có hơn 40mb thôi.máy thỳ đang lỗi chằng chịt chẳng giám thử,hix.

trinhkien123

E đã làm hết các bước nhưng vào boot thì nó vẫn không load được,b nào bít cách nào # không,hĩx?

trinhkien123

Loay hoay mãi chẳng làm được thế là đành liều vào cập nhật của hệ thống để tải 2.3.5 về cuối cùng kết quả thành công ngoài sự mong đợi mà cũng rất nhanh,chỉ khoảng 10p.Đỡ phải đau đầu về vấn đề này rồi,hihi

mocthienthuan

:( theo mình biết thì hiện tại ko thể up lai rom ship vì radio đã thay đổi khi up lên 2.3.5 từ radio 7.46.35.08 lên 7.53.39.03M
jio ko biết phải làm sao lun. bác Phúc mấy ngày nay thế nào rùi ??