• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

bedudon

Cần hướng dẫn 1 số bước khi unlock bootloader Desire HD

Máy mình hạ rom bị lỗi không thể root được giờ muốn cài rom cook chắc chỉ còn cách unlock bootloader . Nhưng mình làm theo các bước như hướng dẫn rồi đến lúc gõ lệnh " fastboot oem get_identifier_token " nó báo lỗi không hiển thị dòng mã cho mình .

Xem lại thì đầu bài viết có nói " Đến lúc này nó sẽ yêu cầu ta phải updata Rom. Tìm bản update đúng với khu vực máy bạn. Mục đích của việc updata này là để nâng Hboot lên. Và thêm cái chữ Lock ở trong Hboot " , quá khó . Ai có thể hướng dẫn mình làm bước này không , làm sao tìm dc rom phù hợp đúng khu vực và mới nhất để có chữ unlock :(

Lúc xem clip unlock bootloader cho HTC ONE X thấy máy tính đó có cài driver unlock bootloader , máy mình không có luôn , không hiểu là phải có cần cái này nữa không .

Chỉnh sửa cuối:
Máy mình hạ rom bị lỗi không thể root được giờ muốn cài rom cook chắc chỉ còn cách unlock bootloader . Nhưng mình làm theo các bước như hướng dẫn rồi đến lúc gõ lệnh " fastboot oem get_identifier_token " nó báo lỗi không hiển thị dòng mã cho mình .

Xem lại thì đầu bài viết có nói " Đến lúc này nó sẽ yêu cầu ta phải updata Rom. Tìm bản update đúng với khu vực máy bạn. Mục đích của việc updata này là để nâng Hboot lên. Và thêm cái chữ Lock ở trong Hboot " , quá khó . Ai có thể hướng dẫn mình làm bước này không , làm sao tìm dc rom phù hợp đúng khu vực và mới nhất để có chữ unlock :(
Ở HBOOT thì dòng trên cùng là gì vậy bạn? Có phải là RELOCKED không?

Máy mình hôm qua bạn mới hướng dẫn sửa lỗi nè , giờ đang chạy rom 3.12.405.1 của châu âu , mà máy mình chắc là châu á ( mua ở TGDD ) boodloader chả có chữ nào màu đỏ bên trên cả , nó chỉ ghi mấy chữ mầu xanh lá cây bé bé như bình thường thôi
Bạn vui lòng sang topic này và check mã CID rồi đưa lên đây để mình xác định Ship Rom gốc cho bạn.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

bedudon

Bạn vui lòng sang topic này và check mã CID rồi đưa lên đây để mình xác định Ship Rom gốc cho bạn.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid
bạn cho mình cái yahoo hay facebook mình pm trực tiếp hỏi 1 số cái được không , cứ nói như thế này khó quá , yahoo của mình la bedudon , facebook Héc Cat ( k đụng hàng @@ )

bạn cho mình cái yahoo hay facebook mình pm trực tiếp hỏi 1 số cái được không , cứ nói như thế này khó quá , yahoo của mình la bedudon , facebook Héc Cat ( k đụng hàng @@ )
Yahoo thì mình không cài, còn FB thì nick Héc Cat không thấy có...:D

Link chết @@
Link mới đây. Bạn tải về, giải nén và chạy file Flash.bat, ở cửa sổ CMD của Windows bạn gõ lệnh fastboot getvar cid rồi nhấn Enter nhé.

bedudon

Yahoo thì mình không cài, còn FB thì nick Héc Cat không thấy có...:D

Link mới đây. Bạn tải về, giải nén và chạy file Flash.bat, ở cửa sổ CMD của Windows bạn gõ lệnh fastboot getvar cid rồi nhấn Enter nhé.

http://www.facebook.com/hecBIGcat đây là link FB của mình , cậu gửi cho mình 1 tin nhắn hoặc add nhé :( mỗi lần comment trong topic nay phải gõ ảnh xác nhận rùi đợi cậu trả lời khó quá :(

tranthanhsat

em lam tiep theo buoc 5 nhung khong duoc. sau khi danh dong lenh fastboot oem get_identifier_token

thi ra dong INFO[ERR] Command error !!! OKAY.

ai gap the nay giup em voi.

anh dinhtuandung2012 dang online cho em xin nick yahoo duoc khong.yahoo em la : thdong2010@yahoo.com

em lam tiep theo buoc 5 nhung khong duoc. sau khi danh dong lenh fastboot oem get_identifier_token

thi ra dong INFO[ERR] Command error !!! OKAY.

ai gap the nay giup em voi.
Ở Fastboot khi kết nối với PC hiện USB chưa vậy? Kiểm tra lại HBOOT xem LOCKED hay UNLOCKED?

tranthanhsat

Ở Fastboot khi kết nối với PC hiện USB chưa vậy? Kiểm tra lại HBOOT xem LOCKED hay UNLOCKED?

trong fastboot khong co ghi unlocked hay locked gi het anh.da ket noi voi PC ( fastboot usb).cho em hoi them viet tv tren dien dan minh la bang ma gi vay. may cua em da s-off. anh co nick yahoo khong.cho em noi chuyen ti

venusian

Moderator
trong fastboot khong co ghi unlocked hay locked gi het anh.da ket noi voi PC ( fastboot usb).cho em hoi them viet tv tren dien dan minh la bang ma gi vay. may cua em da s-off. anh co nick yahoo khong.cho em noi chuyen ti

Phải có chữ Locker màu đỏ ở trên cùng thì mới thực hiện dc bạn nhé.
Mình dùng bộ gõ Unikey gõ ầm ầm =))

xuhao1605

bạn ơi mình đã làm theo hướng dẫn sau đó đánh lệnh "fastboot oem get_identifier_token" nhưng nó báo là "waiting for device" bạn giúp mình đc ko mình đã cài htc sync và đã đưa máy về fastbot rùi thanks

bạn ơi mình cũng gặp trường hợp ntn bạn giúp mình đc ko thanks

Vậy máy bạn đang ở HBOOT thấp vì vậy bạn phải update lên HBOOT cao hơn thì mới có chữ LOCKED nhé. Đơn giản nhất là bạn tải file update lên HBOOT 2.00.0029 (PD98IMG.zip) này về rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó bạn đưa máy về HBOOT để úp như úp rom. Nếu update thành công thì máy bạn sẽ có HBOOT 2.00.0029 và có chữ LOCKED nhé. Giờ bạn có thể Unlock Bootloader bình thường.

bạn ơi mình đã làm theo hướng dẫn sau đó đánh lệnh "fastboot oem get_identifier_token" nhưng nó báo là "waiting for device" bạn giúp mình đc ko mình đã cài htc sync và đã đưa máy về fastbot rùi thanks
Bạn nên gỡ HTC Sync và cài HTC Driver này thì sẽ hết lỗi "Waitng for device" nhé.

xuhao1605

Vậy máy bạn đang ở HBOOT thấp vì vậy bạn phải update lên HBOOT cao hơn thì mới có chữ LOCKED nhé. Đơn giản nhất là bạn tải file update lên HBOOT 2.00.0029 (PD98IMG.zip) này về rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó bạn đưa máy về HBOOT để úp như úp rom. Nếu update thành công thì máy bạn sẽ có HBOOT 2.00.0029 và có chữ LOCKED nhé. Giờ bạn có thể Unlock Bootloader bình thường.

Bạn nên gỡ HTC Sync và cài HTC Driver này thì sẽ hết lỗi "Waitng for device" nhé.
cám ơn bạn nhé mà mình đã root đâu ma có thể up rom đưa hboot lên đc chứ bạn
mình đã update hboot 2.00.0029 mà nó báo lỗi 130 là sao thế bạn nhỉ giúp minh với

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
@xuhao1605 : update hboot để unlock boot loader có liên quan gì đến root đâu bạn.

cám ơn bạn nhé mà mình đã root đâu ma có thể up rom đưa hboot lên đc chứ bạn
mình đã update hboot 2.00.0029 mà nó báo lỗi 130 là sao thế bạn nhỉ giúp minh với
Bạn update như thế nào vậy? Nói rõ quy trình cho mình biết nhé. Đã gỡ HTC Sync và cài HTC Driver chưa vậy?