• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

xuhao1605

bạn ơi mình đã thử updata mà ko đc nó báo là "this rom update utility can not update your android device please get the appropriate rom update utility and try again" bạn cho mình bản rom đúng đc ko của minh là 2.3.5 ,3.0 , 3.13.707.4 bạn giúp mình với thanks

bạn ơi mình đã thử updata mà ko đc nó báo là "this rom update utility can not update your android device please get the appropriate rom update utility and try again" bạn cho mình bản rom đúng đc ko của minh là 2.3.5 ,3.0 , 3.13.707.4 bạn giúp mình với thanks
Bạn xem HBOOT của bạn có phải là 2.00.0029 không nhé.

tranthanhsat

Vậy máy bạn đang ở HBOOT thấp vì vậy bạn phải update lên HBOOT cao hơn thì mới có chữ LOCKED nhé. Đơn giản nhất là bạn tải file update lên HBOOT 2.00.0029 (PD98IMG.zip) này về rồi copy vào thẻ nhớ, sau đó bạn đưa máy về HBOOT để úp như úp rom. Nếu update thành công thì máy bạn sẽ có HBOOT 2.00.0029 và có chữ LOCKED nhé. Giờ bạn có thể Unlock Bootloader bình thường.

Bạn nên gỡ HTC Sync và cài HTC Driver này thì sẽ hết lỗi "Waitng for device" nhé.
em chỉ biết úp qua recovery mà máy em không có recovery. có cách nào để úp PD98IMG.zip như anh nói không.
chết cha.em mới đọc trên diễn đàn mình.thỉ ra dt của em là Inspire 4G :D . không biết có làm theo các bước trên được không các anh.anh vui lòng hướng dẫn chi tiết giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhsat

Phải có chữ Locker màu đỏ ở trên cùng thì mới thực hiện dc bạn nhé.
Mình dùng bộ gõ Unikey gõ ầm ầm =))

không có chữ locker nào ở trên cùng hết anh ơi.làm sao nữa giúp em với. của em là ship đã s-off. cái unikey của em bị virus :D:D:D.

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhsat

khà khà khà . cuối cùng sau bao ngày tức điên với nó.đã làm xong rồi.cám ơn anh venusian anh tuandung2012 và taki7610 nhiều. hee. cảm giác thật là sảng khoái.há há

hoatienii

Hboot của mình như vậy. Làm theo cách nào vậy. Cảm ơn nhiều. Máy mình làm dùng.
Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

venusian

Moderator

Hboot của mình như vậy. Làm theo cách nào vậy. Cảm ơn nhiều. Máy mình làm dùng.
Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

Cái quan trọng nhất bạn đã có. Ship S-Off.
Bây giờ bạn chỉ cần flash cái Recovery là có thể up rom cook đc rồi.
Nếu flash bị lỗi không thành công thì bạn làm thêm hướng dẫn của HTC DEV để tiếp tục quá trình Unlock. đê unlock bootloader là up rom vô tư luôn. Khỏi cần flash file boot.img.

hoatienii

Cái quan trọng nhất bạn đã có. Ship S-Off.
Bây giờ bạn chỉ cần flash cái Recovery là có thể up rom cook đc rồi.
Nếu flash bị lỗi không thành công thì bạn làm thêm hướng dẫn của HTC DEV để tiếp tục quá trình Unlock. đê unlock bootloader là up rom vô tư luôn. Khỏi cần flash file boot.img.

mình chạy tool recovery của chú Quang rồi, sending recovery ok rồi, tới đoạn writing recovery nó báo remote not allow. chắc ko đc rồi. :((

mình chạy tool recovery của chú Quang rồi, sending recovery ok rồi, tới đoạn writing recovery nó báo remote not allow. chắc ko đc rồi. :((
Bạn Unlock Bootloader rồi flash lại Recovery. Nhớ đưa máy về Fastboot trước khi thực hiện để hạn chế lỗi Waiting for device nhé.

truonguyen82

Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token

-->> báo lỗi: "... INFO[ERR] Command error !!! OKAY"

ai biết tại sao chỉ giúp với.

cảm ơn

Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token

-->> báo lỗi: "... INFO[ERR] Command error !!! OKAY"

ai biết tại sao chỉ giúp với.

cảm ơn
Bạn đã chép thư mục Android tải ở trên vào ô C chưa vậy?

dyta

các bac giúp e với ạ.
thông số máy e chỉ có như sau:
ACE PVT SHIP S OFF RL
HBoot 0.85.0024
mICROP 0438
Radio 26.09.04.11.M2
eMMc_boot

HBOOT

em vào recovery thì có hình điện thoại và dấu chấm than
các bác cho e hỏi là máy e phải tiếp tục làm những bước nào nữa để có thể up room cook ạ
room máy e là 2.3.3
bild 2.37
máy em mua lại nên không biết xuất xứ từ đâu.làm thế nào để biết để tìm bản room đúng với xuất xứ như chỉ dẫn ở trên ạ
em dùng phần mềm androi system info thì được cid : 31456 ( e không hiểu lắm ạ) vì nó không có trong danh sách bên kia
cảm ơn các bác nhiều

Chỉnh sửa cuối:
các bac giúp e với ạ.
thông số máy e chỉ có như sau:
ACE PVT SHIP S OFF RL
HBoot 0.85.0024
mICROP 0438
Radio 26.09.04.11.M2
eMMc_boot

HBOOT

em vào recovery thì có hình điện thoại và dấu chấm than
các bác cho e hỏi là máy e phải tiếp tục làm những bước nào nữa để có thể up room cook ạ
room máy e là 2.3.3
bild 2.37
máy em mua lại nên không biết xuất xứ từ đâu.làm thế nào để biết để tìm bản room đúng với xuất xứ như chỉ dẫn ở trên ạ
em dùng phần mềm androi system info thì được cid : 31456 ( e không hiểu lắm ạ) vì nó không có trong danh sách bên kia
cảm ơn các bác nhiều
Máy bạn đã được S-OFF rồi, bạn cài Recovery như hướng dẫn trên bài đầu nhé.

truonguyen82

Bạn có gõ cd C:\Android để dẫn vào thư mục Android trên ổ C không?

mình bảo đảm làm đúng như hướng dẫn của topic nhưng vẫn báo lỗi... có khi nào thiếu file SDK...exe gì đó trong hướng dẫn của HTCdev có đề cập đến nhưng mình k thấy trong link down của topic. nhờ chỉ giáo

mình bảo đảm làm đúng như hướng dẫn của topic nhưng vẫn báo lỗi... có khi nào thiếu file SDK...exe gì đó trong hướng dẫn của HTCdev có đề cập đến nhưng mình k thấy trong link down của topic. nhờ chỉ giáo
Không cần bạn ạ. Bạn sang topic này xem hướng dẫn chi tiết hơn bằng hình ảnh nhé.