• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

vanteo68

Không cần bạn ạ. Bạn sang topic này xem hướng dẫn chi tiết hơn bằng hình ảnh nhé.

mình unlock bootloader xong rồi mình recovery xong rồi root . chạy fastboot anzhi chạy boot image để up rom wa recover xong cái nó treo khởi động ở chỗ recovery lun à . làm sao đây ấy ơi

mình unlock bootloader xong rồi mình recovery xong rồi root . chạy fastboot anzhi chạy boot image để up rom wa recover xong cái nó treo khởi động ở chỗ recovery lun à . làm sao đây ấy ơi
Bạn flash boot.img xong (thông qua Fastboot) rồi vào Recovery và flash rom thôi.. Giờ bạn tắt máy rồi vào HBOOT, sau đó vào Recovery nhé.

anh ơi theo hướng dẫn là tìm bản update theo khu vực.mà e lại ko biết máy e xuất xứ chỗ nào ạ
Bạn đưa mã CID lên đây là biết máy bạn xuất xứ ở đâu nhé. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

truonguyen82

Không cần bạn ạ. Bạn sang topic này xem hướng dẫn chi tiết hơn bằng hình ảnh nhé.

bạn ơi mình chạy đc bước 8 rồi nhưng sao nó hiện dòng <waiting for device > 5 phút rồi mà vẫn chưa thấy dòng mã code??? step này thông thường mất khoảng bao lâu vậy bạn?

bạn ơi mình chạy đc bước 8 rồi nhưng sao nó hiện dòng <waiting for device > 5 phút rồi mà vẫn chưa thấy dòng mã code??? step này thông thường mất khoảng bao lâu vậy bạn?
Để hạn chế lỗi này thì bạn đưa máy về Fastboot trước rồi kết nối với PC và thực hiện lại bước 8 nhé.

supnobita

Chào mọi người !
Mình up rom nhưng mà bị lỗi:
log lỗi:
install update...
asert failed: getprop("ro.product.device") == "bravo" || getprop("ro.build.product")=="bravo"
E:Eror in /sdcard/AOKP_VJ_2.2_Milestone.zip
(status 7)
install aborted.

+ máy mình android: 2.3.5 , build: 3.17.1010.. , sense 3.5
+ các bước đã làm: đã unlocked ( chưa S OFF máy vẫn SOn ), đã cài CWM (recovery) get rooot
+ mình làm tới bước up rom bản rom AOKP_VJ_2.2_Milestone.zip , mình đã làm theo cách của @venusian là đưa cái boot.img của file zip vào thư mục flashboot, sau đó chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat : kết quả ra là writing OK, rồi press any key to continue (cả quá trình chạy file bat chỉ chưa đầy 1s ????) mình nhấn Enter sau đó nó thoát khỏi cmd.exe và sau đó mình bắt đầu vào recovery up rom từ file zip (trước khi up mình đã wipe data và wipe cache patition) nhưng nó ko up được rom mà bị lỗi như trên !
mọi người giúp mình với !!!!

Chào mọi người !
Mình up rom nhưng mà bị lỗi:
log lỗi:
install update...
asert failed: getprop("ro.product.device") == "bravo" || getprop("ro.build.product")=="bravo"
E:Eror in /sdcard/AOKP_VJ_2.2_Milestone.zip
(status 7)
install aborted.

+ máy mình android: 2.3.5 , build: 3.17.1010.. , sense 3.5
+ các bước đã làm: đã unlocked ( chưa S OFF máy vẫn SOn ), đã cài CWM (recovery) get rooot
+ mình làm tới bước up rom bản rom AOKP_VJ_2.2_Milestone.zip , mình đã làm theo cách của @venusian là đưa cái boot.img của file zip vào thư mục flashboot, sau đó chạy file Flash_bootimage_Anzhi.bat : kết quả ra là writing OK, rồi press any key to continue (cả quá trình chạy file bat chỉ chưa đầy 1s ????) mình nhấn Enter sau đó nó thoát khỏi cmd.exe và sau đó mình bắt đầu vào recovery up rom từ file zip (trước khi up mình đã wipe data và wipe cache patition) nhưng nó ko up được rom mà bị lỗi như trên !
mọi người giúp mình với !!!!
Bạn lấy file boot.img từ trong file rom .zip ra bằng cách nào vậy? Theo tên lỗi ở trên và do quá trình bạn copy file rom vào thẻ nhớ bị lỗi hay copy qua chức năng Mount USB trong Recovery. Bạn xóa file rom .zip đó trên thẻ nhớ rồi copy lại.

Bạn chú ý đây là khu vực của Desire HD (Ace) chứ không phải của Desire (Bravo) nhé.

supnobita

tiêu bóng luôn rồi !
Đã cẩn thận backup bản rom của trước khi wipe mà h recovery được báo complete xong thì reboot nhưng tới logo htc thì đứng im luôn :(
Phải làm sao đây các bác ?

tiêu bóng luôn rồi !
Đã cẩn thận backup bản rom của trước khi wipe mà h recovery được báo complete xong thì reboot nhưng tới logo htc thì đứng im luôn :(
Phải làm sao đây các bác ?
Bạn flash lại file boot.img xem sao.

dyta

Bạn đưa mã CID lên đây là biết máy bạn xuất xứ ở đâu nhé. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid
a ơi cái link tải tool bên kia bị die.e seach trên mạng ko thấy.a còn cho e với

dyta

e dùng phần mềm cid getter được mã cid 1111111 .có chính xác không anh

supnobita

@dinhtuandung2012: trước hết cảm ơn vì bạn đã giúp !
trả lời câu hỏi của bạn về cái boot.img của bản rom thì mình giải nén từ file zip đó (file aokp....2_2...zip) ra chép vào thư mục flashboot.
Phần file AOKP_VJ_2.2_Milestone.zip thì mình copy bằng cách chọn kết nối Disk driver của máy htc của mình ! Vậy giờ copy lại file rom.zip vào bằng cách nào vậy bạn ? bằng disk driver hay là bằng cách mount trong recovery ?
Phần rom ace và bravo thì mình ko biết cái gì là ace và bravo cả mình mới bắt đầu vọc android được 1 tuần à !
Mình đã flash lại cái boot.img của bản rom back up của mình sau đó restore lại và h đã về lại rom cũ ! Chưa biết bước tiếp theo phải làm sao để tiếp tục up Rom Cook ?

trả lời câu hỏi của bạn về cái boot.img của bản rom thì mình giải nén từ file zip đó (file aokp....2_2...zip) ra chép vào thư mục flashboot.
Phần này thì ok.

Phần file AOKP_VJ_2.2_Milestone.zip thì mình copy bằng cách chọn kết nối Disk driver của máy htc của mình ! Vậy giờ copy lại file rom.zip vào bằng cách nào vậy bạn ? bằng disk driver hay là bằng cách mount trong recovery ?
Bạn copy qua Disk driver là được rồi. Giờ bạn xóa file rom cũ đi rồi copy lại nhé.

Phần rom ace và bravo thì mình ko biết cái gì là ace và bravo cả mình mới bắt đầu vọc android được 1 tuần à !
Ace là Desire HD, còn Bravo là Desire. Máy bạn là Desire (Bravo) nhé.

Mình đã flash lại cái boot.img của bản rom back up của mình sau đó restore lại và h đã về lại rom cũ ! Chưa biết bước tiếp theo phải làm sao để tiếp tục up Rom Cook ?
Bạn flash file boot.img trước, sau đó vào Recovery flash tiếp file rom .zip nhé.