• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

cuongyk

m làm đến bước vào Truy cập trang: http://htcdev.com/bootloader nhưng máy mình nhà mang OLLEH cuả Hàn Quốc, m k biêt dow ở đâu nên bỏ qua, làm các bước tiếp theo và root,recovery okj nhưng chưa s-off đc, như vậy m vẫn up rom cook ok chứ ạ,

cuongyk

sao m dow rom cook về mà có tận 4 file boot trong kenel, vậy m phải dùng file nào để chép vào đây a, b tư vấn giup, cám ơn b

sao m dow rom cook về mà có tận 4 file boot trong kenel, vậy m phải dùng file nào để chép vào đây a, b tư vấn giup, cám ơn b
Mỗi file boot.img đó là 1 kernel đó bạn... Bạn chọn 1 trong 4 file boot.img đó là được nhé.

khuongbk

anh venusian ơi, anh có thể giúp em được không , em gặp vấn đề với con HTC wildfire A3333
Em mới tậu con máy này, trong máy thì Hboot của nó là 1.01.02, em không thể s-off được dù đã thử nhiều cách rồi ạ, em thử bootload thì đến cái đoạn chạy ...get_identifier_... thì toàn báo lỗi command error thôi ạ, em gõ fastboot devices thì vẫn hiện cái dãy seri HT.. bình thường ạ, có cách nào để xử lý không anh.
Thứ 2 là em cũng thử hạ boot xuống nhưng cái trang lấy goldcard bị lỗi rồi ạ, anh giúp em với !
Em cảm ơn anh nhiều !!!

AquaSta

Moderator
anh venusian ơi, anh có thể giúp em được không , em gặp vấn đề với con HTC wildfire A3333
Em mới tậu con máy này, trong máy thì Hboot của nó là 1.01.02, em không thể s-off được dù đã thử nhiều cách rồi ạ, em thử bootload thì đến cái đoạn chạy ...get_identifier_... thì toàn báo lỗi command error thôi ạ, em gõ fastboot devices thì vẫn hiện cái dãy seri HT.. bình thường ạ, có cách nào để xử lý không anh.
Thứ 2 là em cũng thử hạ boot xuống nhưng cái trang lấy goldcard bị lỗi rồi ạ, anh giúp em với !
Em cảm ơn anh nhiều !!!
Bạn ko am hiểu nhiều nên cách hạ hboot với bạn là khó, một phần là giờ đây trang web hỗ trợ tạo goldcard đã đóng cửa.
Vậy nên bạn nâng hboot lên 1.02 rồi unlock bootloader.
Đưa máy về fastboot
Tải file hboot 1.02 exe này về install: http://www.mediafire.com/?2mvm0q87osu2anu
Xong máy sẽ nâng lên hboot 1.02 và tiến hành unlock bl
Nếu chạy file exe bị dừng giữa chừng (không nâng được hboot) thì tải file hboot này về http://www.mediafire.com/?lzvkvwb20vtoqc8
Đổi tên thành PC49IMG.zip và copy vào thẻ nhớ. Khởi động máy vào hboot nó sẽ tự up file PC49IMG.zip để nâng hboot

tommy_trant20

Bạn ko am hiểu nhiều nên cách hạ hboot với bạn là khó, một phần là giờ đây trang web hỗ trợ tạo goldcard đã đóng cửa.
Vậy nên bạn nâng hboot lên 1.02 rồi unlock bootloader.
Đưa máy về fastboot
Tải file hboot 1.02 exe này về install: http://www.mediafire.com/?2mvm0q87osu2anu
Xong máy sẽ nâng lên hboot 1.02 và tiến hành unlock bl
Nếu chạy file exe bị dừng giữa chừng (không nâng được hboot) thì tải file hboot này về http://www.mediafire.com/?lzvkvwb20vtoqc8
Đổi tên thành PC49IMG.zip và copy vào thẻ nhớ. Khởi động máy vào hboot nó sẽ tự up file PC49IMG.zip để nâng hboot

bạn cho mình hỏi nếu là dhd muốn hạ rom và nâng cấp hboot củng dùng cách như bạn chỉ phỉ ko.
cài hboot bằng .exe bi lõi thi doi duôi thành .zip bo vao the nhớ cài à.

venusian

Moderator
link tai tool die rồi venusian ơi

bạn cho mình hỏi nếu là dhd muốn hạ rom và nâng cấp hboot củng dùng cách như bạn chỉ phỉ ko.
cài hboot bằng .exe bi lõi thi doi duôi thành .zip bo vao the nhớ cài à.

Link vẫn tải bt bạn nhé.
Không phải đổi đuôi là đc, bạn phải chuyển từ định dạng .exe sang .zip với cách này phải có Goldcard thì mới dùng đc bạn ạ

tommy_trant20

Link vẫn tải bt bạn nhé.
Không phải đổi đuôi là đc, bạn phải chuyển từ định dạng .exe sang .zip với cách này phải có Goldcard thì mới dùng đc bạn ạ

để mình tải về làm thử.cả tuần mò mẩn rồi mà dhd vẩn chưa ha rom s-off unlocker root recovery dc up rom cook dc chán we hic

kacalot

Giúp đỡ về Root máy

tình hình là mình đã cố gắng làm mọi cách và tuân theo chỉ dẫn 100% để root "em nó" nhưng tới giờ vẫn chưa thành ~X( , chắc phải 3th rồi,chẳng biết do chất xám ít hay do cái PC quá bèo nhèo hay vì gì gì đó :(( . nay nhờ các bác giúp e root máy với tư vấn giùm e xài Room nào ổn định nhất hiện giờ nha. E ở SG , có gì call chỉ bảo giúp :"> :0922 122 192

tommy_trant20

hạ rom cứ tới dây bọ lỗi là sao nhỉ
ai giúp em với huhu

khong_co_ai

Active Member
lúc trước mình làm cũng hay bị lỗi, sau mình copy thêm file PD98MG.zip vào thẻ nhớ chạy xong luôn

tommy_trant20

PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe
làm sao để chuyện thành file zip bỏ vào thẻ nhớ up ai bik cách chuyển bài mỉnh với
tks

venusian

Moderator
PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe
làm sao để chuyện thành file zip bỏ vào thẻ nhớ up ai bik cách chuyển bài mỉnh với
tks

Của bạn đây:

Các bản Rom phải có định dạng *.zip
+ Các bản ROM COOK thì đã là định dạng *.zip
+ Các bản ROM SHIP (định dạng *.exe ) thì phải chuyển đổi nó thành định dạng *.zip :

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip