• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

thuandiennang

Máy em đã lên Hboot 2.00.0029 mà vẫn còn chữ s-on. up lại RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_ 12.65.60.29_26.14.04.28_M_2 nhưng vẫn không được vẫn bị lỗi 131 như thế.giờ up rom dứoi 4.2 thì không được nữa.pro giúp em với (bài #648)

htc desire HD a9191
-pio bạn muồn về rom gốc 2.3.5 thì: getvar cid
biết cid, tìm + d0wn đúng rom gốc về up là ok.

tuannam858

Em mới dùng htc dhd một thời gian nên đang còn gà lắm, em có vấn đề này nhờ bác giúp đỡ với a!
Máy e đang dùng bình thường thì tự nhiên bây giờ nó chỉ nhận sóng 3G thôi, đến khu vực nào không có sóng 3G là không liên lạc được. Em đã để ở chế độ auto GSM/WCDMA mà vẫn vậy.Có phải lúc em vào Hboot bấm nhầm vào Simlock nên bị vậy không?Em đã up rom Ship khác, Root và up Rom cock khác, update Radio mà vẫn không khắc phục đc. Bác có biết đó là lỗi gì không?Rất mong được bác giúp đỡ.

Em mới dùng htc dhd một thời gian nên đang còn gà lắm, em có vấn đề này nhờ bác giúp đỡ với a!
Máy e đang dùng bình thường thì tự nhiên bây giờ nó chỉ nhận sóng 3G thôi, đến khu vực nào không có sóng 3G là không liên lạc được. Em đã để ở chế độ auto GSM/WCDMA mà vẫn vậy.Có phải lúc em vào Hboot bấm nhầm vào Simlock nên bị vậy không?Em đã up rom Ship khác, Root và up Rom cock khác, update Radio mà vẫn không khắc phục đc. Bác có biết đó là lỗi gì không?Rất mong được bác giúp đỡ.
Bạn đã thay thử SIM khác vào chưa vậy?

tuannam858

em đang dùng sim vina, em thay sim vina khác vẫn vậy.Còn thay sim viettel thì nó nhận sóng GSM. khi em vào tìm mạng nó vẫn dò được mạng vina(ở chế độ GSM) nhưng không đăng ký đc mạng. Nó báo sim của bạn không đăng ký đc mạng này.

em đang dùng sim vina, em thay sim vina khác vẫn vậy.Còn thay sim viettel thì nó nhận sóng GSM. khi em vào tìm mạng nó vẫn dò được mạng vina(ở chế độ GSM) nhưng không đăng ký đc mạng. Nó báo sim của bạn không đăng ký đc mạng này.
Nếu thay SIM mạng khác mà vẫn nhận mạng GSM bình thường thì do mạng Vina ở chỗ bạn sống rồi. Giờ bạn cho SIM Vina vào một điện thoại khác để test coi sao.

tuannam858

sóng 3g ở chố e hơi yếu thôi chứ mạng GSM ở đây các máy khác lúc nào cũng đầy. Hôm trước máy em vẫn dùng bình thường mà! E thử ngay gần cột sóng của Vina vẫn bị vậy, chỉ nhận mình sóng 3g thoi! Có lúc có sóng GSM báo đầy nhưng vẫn không gọi đi gọi đến đc. Máy em trước khi Root em kiểm tra thấy CID la HTC_621, vậy máy là của khu vực nào vậy bác?Bác có biết bản Rom Ship nào của nó không cho em xin bản thử úp lai Rom gốc xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

phuong_ck

Cách Root cho HTC Desire HD?

Tình trạng em DHD của mình
unlocked
ace pvt ship s-on rL
hboot-2.00.0030
microp-0438
radio-26.16.04.09_M
eMMC-boot
Mình cũng biết nhuững thur thuật cơ bản về cài đặt hệ điều hành, tuy nhiên là không downgrade xuống bản cũ được mà vẫn chết dí ở 2.3.5 nên không biết có tool nào để cài recovery cho máy mình không [chưa root nhé], tại máy này lúc mua là cài sẵn rom ship của hàn hay sao ý nên bị mất recovery mất rồi, buồn quá là buồn :/

sóng 3g ở chố e hơi yếu thôi chứ mạng GSM ở đây các máy khác lúc nào cũng đầy. Hôm trước máy em vẫn dùng bình thường mà! E thử ngay gần cột sóng của Vina vẫn bị vậy, chỉ nhận mình sóng 3g thoi! Có lúc có sóng GSM báo đầy nhưng vẫn không gọi đi gọi đến đc. Máy em trước khi Root em kiểm tra thấy CID la HTC_621, vậy máy là của khu vực nào vậy bác?Bác có biết bản Rom Ship nào của nó không cho em xin bản thử úp lai Rom gốc xem thế nào
CID HTC_621 là của TWM-TW (Đài Loan), bạn vui lòng tải ở dưới nhé:

RUU_Ace_Sense30_S_TWM_TW_3.16.921.2_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M_release_247385_signed.exe

tuannam858

em đã úp lại rom gốc nhưng vẫn không đc bác ạ. Em lắp sim Beeline vào thì máy nhận đc mạng GSM còn các sim khác không hoạt động đc. Bác có biết phần simloock trong Hboot có tác dụng gì không?

singom

của e báo S-on làm sao để up rom đc ah? chỉ e vói nó thành cục chặn giấy mất rôi T T

em đã úp lại rom gốc nhưng vẫn không đc bác ạ. Em lắp sim Beeline vào thì máy nhận đc mạng GSM còn các sim khác không hoạt động đc.
Thế thì chịu rồi. Khó hiểu quá.

Bác có biết phần simloock trong Hboot có tác dụng gì không?
Phần này bạn không nên đụng vào nếu chưa hiểu rõ về nó. Thú thật mình cũng chưa sờ tới cái này...:D

của e báo S-on làm sao để up rom đc ah? chỉ e vói nó thành cục chặn giấy mất rôi T T
Máy S-ON thì có thể úp Ship rom hay Rom cook bình thường nhé. Máy bạn hiện tại bị làm sao vậy?

singom

Máy S-ON thì có thể úp Ship rom hay Rom cook bình thường nhé. Máy bạn hiện tại bị làm sao vậy?[/QUOTE nói:
máy mình đã unlocked dc theo hướng dẫn rồi, nhưng tới phần cài recovery thì chưa đc do link die ko tải đc, và nếu mình muốn up rom cook thì nên up bản nào ?rom ship thì bản nào ạ, mình đã down nhiều bản rom ship nhưng toàn báo lỗi 131. thank rất nhiều!
máy mình ghi là:
Android vesion
2.3.3
HTC Sence Vison
2.1
Baseband Vison
12.54.60.25u_26.09.04.11_M2
Kernel Vision
2.6.35.10
Build Number
2.37.861.8
Imei
356299046018493

levinhhoang

bạn hãy dùng phần mềm unlock Root Pro nhé, DHD của mình cũng root bằng phần mềm này :D
link down: http://www.unlockroot.com/download.html
Key: URPTKVMURDKBFEYNOFUK
Cài đặt phần mềm này vào PC xong, chạy nó và nhập key
Kết nối DHD với PC, chọn chế độ chỉ sạc và bật cả chế độ gỡ rối nhé. Phần mềm sẽ nhận diện DHD và có 2 nút lệnh là Root và Unroot, bạn chỉ việc click vào nút Root và ngồi chờ (nhanh thôi :D ) xong thì trên PC sẽ báo đã root thành công.
Ngắt kết nối DHD với PC, và bạn đã xong việc root máy.
Nhanh gọn gấp nhiều lần các cách mà nhiều người vẫn làm. Xong bạn muốn cài recovery, up rom thì cứ làm như cách trên forum các bác kia đã hướng dẫn.

kacalot

hình như cách này chỉ dùng vs máy S-On đúng ko bác?
bạn hãy dùng phần mềm unlock Root Pro nhé, DHD của mình cũng root bằng phần mềm này :D
link down: http://www.unlockroot.com/download.html
Key: URPTKVMURDKBFEYNOFUK
Cài đặt phần mềm này vào PC xong, chạy nó và nhập key
Kết nối DHD với PC, chọn chế độ chỉ sạc và bật cả chế độ gỡ rối nhé. Phần mềm sẽ nhận diện DHD và có 2 nút lệnh là Root và Unroot, bạn chỉ việc click vào nút Root và ngồi chờ (nhanh thôi :D ) xong thì trên PC sẽ báo đã root thành công.
Ngắt kết nối DHD với PC, và bạn đã xong việc root máy.
Nhanh gọn gấp nhiều lần các cách mà nhiều người vẫn làm. Xong bạn muốn cài recovery, up rom thì cứ làm như cách trên forum các bác kia đã hướng dẫn.