• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

sNova7

Anh dũng và venusian cho mình hỏi tý,làm sao để up Hboot từ 2.00.0027 lên 2.00.0029 vậy,hôm qua mình đã down rom xuống 1.32 r mà lúc up lại Hboot vẫn thế,nên k có dòng *unlock bootloader*... Down rom về 1.32 up trên trang chủ htc thì nó k cho,còn up bằng file zip qua thẻ nhớ thì vẫn là 0027,k hiểu nữa,hix.

hanoiplay

bác nào có link recover cho em xin với. tìm mỏi mắt mà chẳng down đc cái này.

vannam2379

Mình mới dùng qua Android. Cho mình hỏi máy mình đã S-Off, root thì có cần Unlock Bootroader nữa không. Xin cảm ơn!

computervip

Tình hình là máy e đã root và cài rom cock rồi.nhưng không vừa ý nên e đã cài lại rom ship: RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M_2 Nhưng trong quá trình chạy thì Xảy ra lỗi 131
Giờ e up bản nào cũng không được.vẫn bị lối 131 đó. Thử cách của pro cũng không lên được HBOOT-2.00.0029. giờ thì máy nửa root nửa không

ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
sep 7 2011,19:06:24
mong các bác giúp em. em cảm ơn

Tình hình là máy e đã root và cài rom cock rồi.nhưng không vừa ý nên e đã cài lại rom ship: RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_12.65.60.29_26.14.04.28_M_2 Nhưng trong quá trình chạy thì Xảy ra lỗi 131
Giờ e up bản nào cũng không được.vẫn bị lối 131 đó. Thử cách của pro cũng không lên được HBOOT-2.00.0029. giờ thì máy nửa root nửa không

mong các bác giúp em. em cảm ơn
Bạn thử chép file PD98IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ, sau đó đưa máy về HBOOT để máy check file, nếu máy check thành công thì bạn nhấn Volume Up để flash, sau khi flash xong thì HBOOT sẽ được nâng lên 2.00.0029 nhé.

computervip

CÀI ĐẶT RECOVERY

Sau khi máy đã được Unlock Bootloader chúng ta tiến hành bước tiếp theo để Recovery.

• Cho máy DHD kết nối với PC chế độ "Charge Only"
  • Tải phiên bản Recovery mới theo link sau: (Pass: PDAVIET)
    [DOWNLOAD]http://adf.ly/2886898/http://www.mediafire.com/?ehcpkqn14m0uc7p[/DOWNLOAD]
  • Giải nén thành thư mục trên PC.
  • Vào thư mục trên nhấn DesireHD_RECOVERY.bat chạy.
  • Chỉ sau vài giây là xong.
  • Máy khởi động lại.

Các bạn vào lại Hboot để kiểm tra lại máy đã vào đc Recovery chưa :D
Máy đã có Recovery chúng ta tiếp tục tới Bước Root.

HƯỚNG DẪN ROOT

1. Tải file sau đây: http://www.mediafire.com/?xyi8u9np63danv1
  2. Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
  3. Đưa máy vào Recovery
  4. Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
  5. Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
  6. Chọn file (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
  7. Đợi nó chạy UP xong thì khởi động lại máy là OK
  8. Máy bạn đã có Root.

Để chắc ăn các bạn kiểm tra xem có Superuser và vào Market search và cài ứng dụng "Android Terminal emulator" cho máy, cài xong có thể mở kiểm tra bằng cách gõ 'su", nhấn Enter sẽ xuất hiện dấu "#" là OK.

HƯỚNG DẪN UP ROM COOK.

Tình hình:

Mình đã tìm hiểu tại sao có Recovery, có Root mà vẫn ko thể up đc Rom Cook. Lý do là HTC cho unlock Bootloader thì chỉ là một phần thôi. Việc Unlock với HTC DEV chỉ cho chúng ta quyền Root. Và không cho Up Kernel Custom qua RECOVERY dẫn đến việc chúng ta up Rom Cook xong ko Boot đc máy. Hiện trạng này là chung đối với các máy HTC unlock Bootloader mà vẫn là S-ON.
Trước khi viết tiếp bài khắc phục và hướng dẫn upm Rom Cook mình vẫn muốn các bạn Relock lại và hạ Rom xuống để S-OFF. Để quá trình up Rom Cook đc đơn giản hơn.​

Khắc Phục:

Mình đã tìm hiểu và áp dụng cách làm của Sensation XL vào bài viết dưới và đã thành công.
Trước tiên để có thể up đc Rom Cook thì các bạn cần tải bộ công cụ ở đây.
Mục đích của bộ công cụ này là để Flash cái boot.img để chúng ta có thể Boot đc sau khi up Rom Cook.​

1. Tải bộ công cụ tiến hành giải nén nó ra ta đc thư mục FlashBoot
  2. Và tiếp tục giải nén bản Rom cook cần up. Các bạn tìm file boot.img trong bản Rom và chép vào thư mục FlashBoot. Còn phần Rom cook.zip vẫn chưa giải nén thì chép vào thư mục gốc thẻ nhớ của điện thoại để tí nữa chúng ta dùng Recovery để up.
  3. Đưa điện thoại về BOOTLOADER. Kết nối điện thoại với PC. Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat. Chờ ít phút nó Flash xong
  4. Quay lại vào Recovery để up bản Rom chúng ta vừa chép vào. OK

Lưu ý: Vì ko có file Boot.img chung cho tất cả các Rom nên mỗi lần up một bản Rom mới các bạn lại phải làm lại bước 2,3,4. Vì thế rắt loằng ngoằng nên mình mới khuyên các bạn hạ Rom để S-OFF. Mọi việc sẽ đơn giản hơn.

Cách làm này đã đc bạn vnanhvn thực hiện thành công.
=D> =D> =D>​
cái này up rom ship bản thấp hơn có được k pro, với lại nó có cần phải relock lại không.

Chỉnh sửa cuối:

trananhvan1989

Hjx mình có con DHD của nhà mạng olleh thì lúc Unlockbootloader thì phải chọn như nào đây nhỉ có rom cook cho con này ko?????

trananhvan1989

Bạn chọn All other supported models là được.
Thanks Mod mình đả Unlock Bootloader đc
Cho mình hỏi mình chỉ cần up rom cook mà ko có lăn tăn vụ S-Off (nghĩa là up rom cook mà cần phải flash file boot.img cái này thì ko làm mình khó chịu thì mình tiếp tục bước Recovery và Root máy dc ko)
Máy mình của nhà mạng Olleh Android 2.3.5 Sense 3.0 Software number 3.17.1010.1 Baseband 12.68.60.29U_26.16.04.09_M sau khi recovery và root thì có thể cài đc bản rom 4.0.4 sense 4.1 ko
Thông tin Hboot - 2.00.0030 Radio -26.16.04.09_M Thì phù hợp với bản rom cook nào.....Nhờ Mod

Chỉnh sửa cuối:
Thanks Mod mình đả Unlock Bootloader đc
Cho mình hỏi mình chỉ cần up rom cook mà ko có lăn tăn vụ S-Off (nghĩa là up rom cook mà cần phải flash file boot.img cái này thì ko làm mình khó chịu thì mình tiếp tục bước Recovery và Root máy dc ko)
Máy mình của nhà mạng Olleh Android 2.3.5 Sense 3.0 Software number 3.17.1010.1 Baseband 12.68.60.29U_26.16.04.09_M sau khi recovery và root thì có thể cài đc bản rom 4.0.4 sense 4.1 ko
Thông tin Hboot - 2.00.0030 Radio -26.16.04.09_M Thì phù hợp với bản rom cook nào.....Nhờ Mod
Cài Recovery không nhất thiết phải S-OFF hay Root máy. Để cài Recovery thì bạn sang topic này tham khảo cách cài đặt nhé.

trananhvan1989

Cài Recovery không nhất thiết phải S-OFF hay Root máy. Để cài Recovery thì bạn sang topic này tham khảo cách cài đặt nhé.
Thanks bạn mình đả làm đc đả úp đc rom Viper 4.0.4 sense 4.1 dùng rất tốt....mình muốn hỏi thêm là rom mình backup sau này muốn về lại thì ngoài việc phải flash boo.img ra thì có cần fomat dầy đủ data/cache/system ko tất nhiến là cả wipe data factory rerset wipe davik cache wipe batterry ????

Thanks bạn mình đả làm đc đả úp đc rom Viper 4.0.4 sense 4.1 dùng rất tốt....mình muốn hỏi thêm là rom mình backup sau này muốn về lại thì ngoài việc phải flash boo.img ra thì có cần fomat dầy đủ data/cache/system ko tất nhiến là cả wipe data factory rerset wipe davik cache wipe batterry ????
Bạn backup rom gốc phải không? Nếu vậy thì chỉ cần full wipe và restore lại thôi chứ không cần flash boot.img nữa nhé.

computervip

Bạn thử chép file PD98IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ, sau đó đưa máy về HBOOT để máy check file, nếu máy check thành công thì bạn nhấn Volume Up để flash, sau khi flash xong thì HBOOT sẽ được nâng lên 2.00.0029 nhé.

Máy em đã lên Hboot 2.00.0029 mà vẫn còn chữ s-on. up lại RUU_Ace_Sense30_S_hTC_Asia_WWE_3.13.707.4_R_Radio_ 12.65.60.29_26.14.04.28_M_2 nhưng vẫn không được vẫn bị lỗi 131 như thế.giờ up rom dứoi 4.2 thì không được nữa.pro giúp em với (bài #648)

hungdao777

MOD ơi có thể sửa lại cái link down file recovery được không ạ. Cái link đó die rồi
Dạ với cho em hỏi thêm em bị lỗi này là lỗi gì ah.sao khi em vao recovery máy tự tắt luôn ạ.
D:\***\***\***\***\Android\android-sdk\platform-tools>fastboot flash re
covery recovery-clockwork-5.0.2.0-ace.img
sending 'recovery' (3624 KB)...
OKAY [ 0.613s]
writing 'recovery'...
OKAY [ 0.572s]
finished. total time: 1.188s