• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

ngockhanh1988

Mình có 1 máy htc Sensation ( CID: TELST001 của nhà mạng Telstra) mang về
Mình muốn up ship rom và đã tìm dc ship rom, nhưng vấn đề ship rom mình có phiên bản thấp hơn bản đang có sẵn trong máy ( vì lỡ bấm update trong máy qua wifi và bị treo logo )
Có cách nào mình up lại ship rom dc ko các bro?

Taki7610

Unlock_GSM
Mình có 1 máy htc Sensation ( CID: TELST001 của nhà mạng Telstra) mang về
Mình muốn up ship rom và đã tìm dc ship rom, nhưng vấn đề ship rom mình có phiên bản thấp hơn bản đang có sẵn trong máy ( vì lỡ bấm update trong máy qua wifi và bị treo logo )
Có cách nào mình up lại ship rom dc ko các bro?

Nếu đã update thì kiếm rom ship lại khó, chuyển qua bootloader-fastboot, đánh lệnh fastboot getvar version-main xem version copi quăng lên google serach xem.

chuotcon_86

các bác giúp với

có bác nào giúp được em không up máy htc sensation xe từ 2.3.4 lên [ROM][JB][Sense 5][17.11] Team Venom presents: ViperS 5.0.0 và bị treo không vào được màn hình khởi động cứ treo đã làm hết các bước S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION các bác giúp được không ?

Taki7610

Unlock_GSM
Xem rom đó boot.img không vì có 1 số bản của viper phải flash kèm boot hoặc up từ ver thấp đến cao của team rom đó.

hai_fish9999

có bác nào giúp được em không up máy htc sensation xe từ 2.3.4 lên [ROM][JB][Sense 5][17.11] Team Venom presents: ViperS 5.0.0 và bị treo không vào được màn hình khởi động cứ treo đã làm hết các bước S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION các bác giúp được không ?

Upgrade Firmware lên 3.33.xxx là được thôi mà bạn.

Máy bạn đã có SuperCID thì bạn tải FW 3.33 ở dưới về, giải nén, copy file PG58IMG.zip vào thẻ nhớ rồi đưa máy về HBOOT để update nhé.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/57h607h5u7gwokc/Firmware 3.33 Universal.rar[/DOWNLOAD]

brest

Em đang dùng Sen 4G radio 11.76A.3504.00U_11.24A3504.31_M, dạo trước sóng ngon lành nhưng bì giờ vào nhà thì mất sóng- mạng Vina. CÁc bác có file radio nào khắc phục vụ này được không ạ.

Thank Mod. Em đã thử, nhưng vẫn không khá hơn
Vậy thì sống chung với lũ thôi. Trước bình thường mà giờ mới bị thì có thể do mạng kém đi hay điện thoại cũ rồi nên bắt sóng cũng kém...

longntt105

Giờ Sen cũng ít rom rồi. Nếu muốn nhẹ và mượt thì bạn có thể xài CM11 hay có thể xài bản ViperS_v5.2.1_Mod_v7.5 của bác vietcad này nhé. Mình đang xài bản của bác vietcad rất ok đấy.

em cám ơn mod, đã lâu rồi em ko còn dùng sen,. bữa nay sài lại nên hơi bỡ ngỡ....hiện em đang ở 4.0.4 cài rom của bác Vietcard vào sài ok phải ko mod

em cám ơn mod, đã lâu rồi em ko còn dùng sen,. bữa nay sài lại nên hơi bỡ ngỡ....hiện em đang ở 4.0.4 cài rom của bác Vietcard vào sài ok phải ko mod
Bản của bác vietcad là mod từ bản mới nhất của ViperS và lược bỏ đi các apps không dùng đến hay ít dùng và tinh chỉnh một chút nên chạy mượt và ổn lắm.

longntt105

à. a ơi. em hỏi câu nữa. kernel nào chạy tốt ? hiện tại thây theo rom là secbatian , nhưng cái này . xung nhịp minh của nó toàn là 384mhz, mình hạ về 192mhz và save boot lại nhưng nó toàn đẩy lên 384 @@

à. a ơi. em hỏi câu nữa. kernel nào chạy tốt ? hiện tại thây theo rom là secbatian , nhưng cái này . xung nhịp minh của nó toàn là 384mhz, mình hạ về 192mhz và save boot lại nhưng nó toàn đẩy lên 384 @@
Bạn chỉnh trong Aroma hay trong Venom Tweaks vậy? Mình thì toàn để default thôi chứ không bao giờ đụng đến phần chỉnh xung nhịp CPU cả. Ngoài kernel SebastianFM này ra bạn có thể thử kernel Liberty-Kernel-Pyramid-v3 này xem sao nhé.