• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

Máy mình bây giờ có hiện tượng bị lỗi sóng khi khởi động lại. Phải up rom khác mới có sóng. nhưng cứ khởi đọng lại máy là lại ko có sóng. mặc dù đã up các bản rom khác nhau của CM. như vậy mình có phải up lại Radio mới ko?
Nếu máy bạn đã S-OFF thì bạn có thể úp Radio khác coi sao nhé.

vivataba

giúp mình với

mình vừa mua lại con XL người ta xách tay từ thái về mày mò unloader và boot ok rồi sau đó loay hoay 1 hồi giờ máy khởi độnh đến màn hình HTC rồi tắt phụt :(( mình thử up Rom ship rồi chạy được 5' PC báo lỗi 155 luc mình up rom đang ở chế độ Htboot xin hỏi còn cách nào để máy khởi động bình thường không minh có vào recovery rồi mà không được vào đó máy cũng khởi động màn hình HTC rồi đen xì :((

mình vừa mua lại con XL người ta xách tay từ thái về mày mò unloader và boot ok rồi sau đó loay hoay 1 hồi giờ máy khởi độnh đến màn hình HTC rồi tắt phụt :(( mình thử up Rom ship rồi chạy được 5' PC báo lỗi 155 luc mình up rom đang ở chế độ Htboot xin hỏi còn cách nào để máy khởi động bình thường không minh có vào recovery rồi mà không được vào đó máy cũng khởi động màn hình HTC rồi đen xì :((
Bạn check mã CID xem máy thuộc Khu vực nào thì mới tìm Ship Rom gốc được nhé. Đưa máy về Fastboot úp lại Ship Rom gốc là được. Mà tên lỗi 155 là lỗi gì vậy?

vivataba

XL

Bạn check mã CID xem máy thuộc Khu vực nào thì mới tìm Ship Rom gốc được nhé. Đưa máy về Fastboot úp lại Ship Rom gốc là được. Mà tên lỗi 155 là lỗi gì vậy?
à mình tìm được CID nó là HTC_053 mà tim mãi không thấy rom ship này bạn nào có share mình với

Chỉnh sửa cuối:

dragon30

help!!!

Mình bị lỗi y chang bạn này nun,ai chỉ mình làm sao biết htc thuộc nước nào để down rom chính xác với :D

dragon30

lỗi 155

Lỗi 155 Đây là lỗi từ ROM cook mà up lại ROM Ship bằng máy tính.Để khắc phục lỗi này chúng ta sẽ sử dụng thẻ nhớ để Up ROM.sensation xl làm gì có thẻ nhớ :((

hobach9x

Nếu máy bạn đã S-OFF thì bạn có thể úp Radio khác coi sao nhé.
bác ơi.e làm theo hướng dẫn
1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid
sen của e hiện ra SKT_901 thì e phải down bản room ship nào hà bác.e đang dùng room cook.muốn quay lại room ship cho dễ s-0ff
máy e xt hàn quốc.up mấy bản của asia có được k???
RUU_Pyramid_hTC_Asia_TW_1.35.709.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198188_signed.exe
RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198358_signed.exe
e up thử 2 bản trên = pc thì báo lỗi.up =thẻ thì cũng k dc.huhu

hai_fish9999

bác ơi.e làm theo hướng dẫn
1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid
sen của e hiện ra SKT_901 thì e phải down bản room ship nào hà bác.e đang dùng room cook.muốn quay lại room ship cho dễ s-0ff
máy e xt hàn quốc.up mấy bản của asia có được k???
RUU_Pyramid_hTC_Asia_TW_1.35.709.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198188_signed.exe
RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198358_signed.exe
e up thử 2 bản trên = pc thì báo lỗi.up =thẻ thì cũng k dc.huhu

Để nguyên mà s-off xem ra còn dễ hơn quay về ship rom. Vừa nhanh vừa ko bị lỗi.

hobach9x

Để nguyên mà s-off xem ra còn dễ hơn quay về ship rom. Vừa nhanh vừa ko bị lỗi.

máy e vẫn s-on mà.e đọc được thấy bảo quay về room ship thì dễ câu dây đồng hơn nhưng tìm mãi k thấy bản nào phù hợp.huhu

hai_fish9999

máy e vẫn s-on mà.e đọc được thấy bảo quay về room ship thì dễ câu dây đồng hơn nhưng tìm mãi k thấy bản nào phù hợp.huhu

Xem Hboot của máy là bao nhiêu đã. Còn câu dây đồng bây giờ dễ ko mà em.

hobach9x

Xem Hboot của máy là bao nhiêu đã. Còn câu dây đồng bây giờ dễ ko mà em.

hbot của e 1.27 e đang dùng room cook.câu mấy lần mà chưa dc.e đọc được thấy bảo up lại room ship tỉ lệ sẽ cao hơn nhưng kiếm mãi chưa dc bản phủ hợp@@

hbot của e 1.27 e đang dùng room cook.câu mấy lần mà chưa dc.e đọc được thấy bảo up lại room ship tỉ lệ sẽ cao hơn nhưng kiếm mãi chưa dc bản phủ hợp@@
Bạn đưa mã CID lên đây để tìm rom Ship nhé. Cách check mã CID bạn tham khảo tại topic này.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Mà máy bạn là Sen thường hay Sen XE vậy?

hihihi113

Các bác cho em hỏi em ko down đc Fullwipe , toàn báo file bị xóa rồi, có ai up lại hộ em với

hai_fish9999

Ko cần về rom ship đâu em,cứ để rom cook chọt vẫn được. Nếu khó mang qua anh làm giúp cho nếu em ở HN.

nangchieucali

cho mình hỏi cách phục hồi dữ liệu khi lỡ tay xóa trên sd card

mình lỡ tay vao phan storage và xóa dữa liệu. bây giờ điện thoại mình bị mất hết dữ liệu rồi. các bạn có ai biết xin giup do mình

mình lỡ tay vao phan storage và xóa dữa liệu. bây giờ điện thoại mình bị mất hết dữ liệu rồi. các bạn có ai biết xin giup do mình
Trên sdcard thì bạn có thể cắm qua ổ đọc thẻ trên PC rồi dùng các ứng dụng phục hồi dữ liệu để phục hồi xem sao.