• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

hoangren

Hic tình hình là ngồi đọc cả buổi chiều xong vẫn cứ mơ hồ ko rõ là làm bước nào trước bước nào sau :( bác dinhtuandung bảo là Unlock Bootloader, sau đó cài Recovery và cài các bản rom cook là được.
Nhưng em ko hiểu là UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV hay UNLOCK bằng Tool Revolutionary vậy bác???
mà ví dụ như e có up đc rom cook như bác nói nó có thể vào chọn mạng 2G hay 3G đc không vì với rom gốc hiện tại của nhà mạng SKT thì e ko chọn đc cái này

Hic tình hình là ngồi đọc cả buổi chiều xong vẫn cứ mơ hồ ko rõ là làm bước nào trước bước nào sau :( bác dinhtuandung bảo là Unlock Bootloader, sau đó cài Recovery và cài các bản rom cook là được.
Nhưng em ko hiểu là UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV hay UNLOCK bằng Tool Revolutionary vậy bác???
mà ví dụ như e có up đc rom cook như bác nói nó có thể vào chọn mạng 2G hay 3G đc không vì với rom gốc hiện tại của nhà mạng SKT thì e ko chọn đc cái này
Unlock bằng HTC DEV nhé. Với máy của nhà mạng đó thì chắc chỉ chọn được Auto thôi.

hoangren

Unlock bằng HTC DEV nhé. Với máy của nhà mạng đó thì chắc chỉ chọn được Auto thôi.

Thank bác, nhưng theo như bài hướng dẫn của bác ancola66 thì nếu UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV trước thì không cài Recovery được mà bác
Nếu vậy sao em cài Recovery và cài rom cook đc hả bác ??? :( :(

Thank bác, nhưng theo như bài hướng dẫn của bác ancola66 thì nếu UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV trước thì không cài Recovery được mà bác
Nếu vậy sao em cài Recovery và cài rom cook đc hả bác ??? :( :(
Không Unlock Bootloader thì làm sao cài được Recovery (trừ phi máy bạn đã có S-OFF). Bạn vào HBOOT rồi ghi các thông tin trong HBOOT lên đây cho mình nhé.

hoangren

***** LOCKED ****
PYRAMID PVT SHIP S-ON RL
HBOOT- 1.27.0000
eMMC-boot
Jan 13 2012, 17:33:34

HBOOT của em nó như ở trên bác xem giúp e với :(

hoangren

Đầu tiên bạn Unlock Bootloader trước, khi nào Unlock Bootloader thành công (LOCKED trở thành UNLOCKED) thì cài Recovery.

Nghĩa là bây giờ e Unlock Bootloader bằng HTC DEV trước hả bác. Sau đó mới cài Recovery đúng không ạh?

hoangren

híc bác nào hướng dẫn em Recovery với :( làm mãi ko đc,
Đã unlock bootloader nhưng khi chép file PG58IMG.zip và thẻ nhớ rồi khởi động HBOOT thì báo load fail :((

híc bác nào hướng dẫn em Recovery với :( làm mãi ko đc,
Đã unlock bootloader nhưng khi chép file PG58IMG.zip và thẻ nhớ rồi khởi động HBOOT thì báo load fail :((
Mình hướng dẫn bạn cài Recovery nhé.

1. Đầu tiên bạn tải RecoveryManager này về.
2. Cắm cáp kết nối máy với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật chức năng USB Debugging trên máy điện thoại nhé).
3. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn tiếp Browser... đến file Recovery .img (ở đây là file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img) trên PC.
4. Bảng thông báo hiện ra bạn nhấn Done rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.
5. Sau khi flash xong, một bảng thông báo hiện ra bạn chọn No nhé.
6. Khởi động lại máy rồi vào HBOOT, chọn Recovery để vào Recovery nhé.

Link:
- RecoveryManager: http://www.mediafire.com/?h82mr5sdjkvl9w1.
- Recovery v5.0.2.0: http://www.mediafire.com/?yrhypodd57jio96.

hoangren

Mình hướng dẫn bạn cài Recovery nhé.

1. Đầu tiên bạn tải RecoveryManager này về.
2. Cắm cáp kết nối máy với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật chức năng USB Debugging trên máy điện thoại nhé).
3. Chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn tiếp Browser... đến file Recovery .img (ở đây là file recovery-clockwork-5.0.2.0-pyramid.img) trên PC.
4. Bảng thông báo hiện ra bạn nhấn Done rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.
5. Sau khi flash xong, một bảng thông báo hiện ra bạn chọn No nhé.
6. Khởi động lại máy rồi vào HBOOT, chọn Recovery để vào Recovery nhé.

Link:
- RecoveryManager: http://www.mediafire.com/?h82mr5sdjkvl9w1.
- Recovery v5.0.2.0: http://www.mediafire.com/?yrhypodd57jio96.

Thank bac nhé
Em cũng tìm thấy bài hướng dẫn này nhưng đọc toàn thấy của Sen SE nên sợ chưa dám up, giờ ok làm thôi.
Thêm 1 vấn đề nhỏ cuối nữa mong bác giúp là sau khi vào recovery rồi muốn up rom thì chỉ cần down bản rom rồi đổi thành file .zip đặt trong thẻ nhớ là máy tự up hả bác???
THank bác nhiều

Em cũng tìm thấy bài hướng dẫn này nhưng đọc toàn thấy của Sen SE nên sợ chưa dám up, giờ ok làm thôi.
Cứ làm đi, không hỏng máy đâu mà sợ.

Thêm 1 vấn đề nhỏ cuối nữa mong bác giúp là sau khi vào recovery rồi muốn up rom thì chỉ cần down bản rom rồi đổi thành file .zip đặt trong thẻ nhớ là máy tự up hả bác???
Các bản rom cook đều là dạng .zip rồi nên bạn chỉ cần copy vào thẻ nhớ, sau đó vào Recovery và flash thôi. Chú ý vì máy bạn chưa S-OFF nên bạn mở file .zip ra và extract file boot.img (trong kernel đó) ra ngoài và flash file boot.img này trước khi flash rom thì máy mới boot được.

hoangren

Cứ làm đi, không hỏng máy đâu mà sợ.

Các bản rom cook đều là dạng .zip rồi nên bạn chỉ cần copy vào thẻ nhớ, sau đó vào Recovery và flash thôi. Chú ý vì máy bạn chưa S-OFF nên bạn mở file .zip ra và extract file boot.img (trong kernel đó) ra ngoài và flash file boot.img này trước khi flash rom thì máy mới boot được.

Thank bác nhưng trong cái folder kernel đó có 2 folder là faux, senbastian, stock đều có file boot.img vậy mình lấy file boot.img của folder nào ạh?

hoangren

luc mình chạy cái RecoveryManager, em vẫn để thẻ nhớ có săn file boot.img thì không làm được hả bác Dũng ơi