• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

Em không biết unlock bootloader, hôm qua em chỉ S-off, root, recovery, thôi ạ
Khi em Cid thì ở máy tính báo là thành công, nhưng kiểm tra ở đt vẫn là Cid của máy. Em đoán là chưa Cid đc.
Vậy khi chưa Cid đc thì em cài đc Room Cook không ạ
Máy bạn chưa có SuperCID đâu nhưng với S-OFF thì bạn úp rom cook bình thường nhé. Giờ bạn tải bản rom cook về, copy file rom .zip vào thẻ nhớ và vào Recovery mà úp. Dùng bản này nè.

nhocleopro

Máy bạn chưa có SuperCID đâu nhưng với S-OFF thì bạn úp rom cook bình thường nhé. Giờ bạn tải bản rom cook về, copy file rom .zip vào thẻ nhớ và vào Recovery mà úp. Dùng bản này nè.
Dùng bản room này thì có fải Super wipe không hả bác?

8310

Các Bạn cho mình hỏi vấn đề này chút. Hiện mình đang dùng v1.5 non WE của fshami. Thỉnh thoảng máy mình có mất sóng khoảng vài giây là có lại nhưng dạo này bị mất sóng là mất luôn, phải restart lại mới có sóng.
Máy mình chưa s-off,vậy trường hợp này là do nguyên nhân gì vậy bạn.
P/s: mình đã up rom khác nhưng vẫn bị tình trạng này.
Radio của mình là: 3822.11.10.30-M. Đã thử updated radio khác nhưng vào bootloader vẫn thấy number radio như cũ (đáng lý number radio phải khác phải k?)
Vậy theo bạn thì xử lý tình trạng này ntn vậy?
Thanks bạn góp ý
Htc sen xl hboot cũ, đang s-on. room cook fshami,sonblack

Các Bạn cho mình hỏi vấn đề này chút. Hiện mình đang dùng v1.5 non WE của fshami. Thỉnh thoảng máy mình có mất sóng khoảng vài giây là có lại nhưng dạo này bị mất sóng là mất luôn, phải restart lại mới có sóng.
Máy mình chưa s-off,vậy trường hợp này là do nguyên nhân gì vậy bạn.
P/s: mình đã up rom khác nhưng vẫn bị tình trạng này.
Radio của mình là: 3822.11.10.30-M. Đã thử updated radio khác nhưng vào bootloader vẫn thấy number radio như cũ (đáng lý number radio phải khác phải k?)
Vậy theo bạn thì xử lý tình trạng này ntn vậy?
Thanks bạn góp ý
Htc sen xl hboot cũ, đang s-on. room cook fshami,sonblack
Bạn nên S-OFF cho máy để úp Radio khác xem có cải thiện sóng hơn không nhé. Máy S-ON thì úp Radio không tác dụng vì trong HBOOT vẫn là Radio cũ thôi.

8310

Bạn nên S-OFF cho máy để úp Radio khác xem có cải thiện sóng hơn không nhé. Máy S-ON thì úp Radio không tác dụng vì trong HBOOT vẫn là Radio cũ thôi.

Thanks bạn. Nhưng để s-off thì mình ko có tools của FARDJADB,link download die het rồi (bạn có thể up link khác cho mình không?)
Với lại mình đang xài rom cook nếu muốn s-off thì phải đưa về rom stock,bước này mình mơ hồ quá,kho7ng biết bắt đầu từ đâu nữa.

1 lần nữa thanks sự giúp đỡ của bác dinhtuandung2012

Thanks bạn. Nhưng để s-off thì mình ko có tools của FARDJADB,link download die het rồi (bạn có thể up link khác cho mình không?)
Với lại mình đang xài rom cook nếu muốn s-off thì phải đưa về rom stock,bước này mình mơ hồ quá,kho7ng biết bắt đầu từ đâu nữa.
Tool của FARDJADB thì bên XDA cũng die hết rồi, xem ai có thì upload lên thôi. Rom Stock chính là Ship Rom gốc của máy bạn đó, úp lại Ship Rom gốc rồi mới tiến hành S-OFF nhé.

8310

Tool của FARDJADB thì bên XDA cũng die hết rồi, xem ai có thì upload lên thôi. Rom Stock chính là Ship Rom gốc của máy bạn đó, úp lại Ship Rom gốc rồi mới tiến hành S-OFF nhé.

Không có tools thì làm sao đây...Có ai có thì up lên giúp mình với..thanks thanks

hoangren

Các bác cao thủ cho em hoi? Máy em Sensation thường bản hàn quốc của SKT bị mặc định tin nhắn 80 ký tự khó chịu quá.
Giờ e muốn up room để fix lỗi đó thì up room nào.
Máy e đã update ICS4.0 bằng OTA :( chưa root gì hết nguyên xi máy luôn
Các bác chỉ em với

Các bác cao thủ cho em hoi? Máy em Sensation thường bản hàn quốc của SKT bị mặc định tin nhắn 80 ký tự khó chịu quá.
Giờ e muốn up room để fix lỗi đó thì up room nào.
Máy e đã update ICS4.0 bằng OTA :( chưa root gì hết nguyên xi máy luôn
Các bác chỉ em với
Bạn Unlock Bootloader, sau đó cài Recovery và cài các bản rom cook là được.

hoangren

Bạn Unlock Bootloader, sau đó cài Recovery và cài các bản rom cook là được.

Như vậy là máy vẫn S-ON hả bác, e mới dùng Android nên gà quá. hôm trước nghịc con DHD cũng tí toáy up rom thành ra đi toi cái máy rùi ah :(

Như vậy là máy vẫn S-ON hả bác, e mới dùng Android nên gà quá. hôm trước nghịc con DHD cũng tí toáy up rom thành ra đi toi cái máy rùi ah :(
S-ON thì vẫn úp rom được nhưng phải bằng phương pháp flash boot.img của bản rom đó và sẽ bị lỗi WiFi. Máy bạn đã update OTA lên ICS thì chắc chắn HBOOT sẽ là 1.27 hay 1.29, với HBOOT này bạn có thể S-OFF bằng công cụ của JuopunuBear (câu dây đồng).

hoangren

S-ON thì vẫn úp rom được nhưng phải bằng phương pháp flash boot.img của bản rom đó và sẽ bị lỗi WiFi. Máy bạn đã update OTA lên ICS thì chắc chắn HBOOT sẽ là 1.27 hay 1.29, với HBOOT này bạn có thể S-OFF bằng công cụ của JuopunuBear (câu dây đồng).

Thank bác, nếu up kiểu Flash boot.img thì lỗi wifi thì còn nói gì nữa :( HIC vậy là đành chấp nhận dùng bản này với cái tin nhắn 80 ký tự rồi :(

Thank bác, nếu up kiểu Flash boot.img thì lỗi wifi thì còn nói gì nữa :( HIC vậy là đành chấp nhận dùng bản này với cái tin nhắn 80 ký tự rồi :(
Bạn có thể úp bản Revolution HD v6.7.1 với file boot.img của Kernel Stock thì sẽ không bị lỗi WiFi.