• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

soushas

Cái này là Mã để kiểm tra thôi bạn ạ. Kiểm tra so sánh xem lúc mình tải Rom về nó có còn nguyên vẹn như lúc tác giả đưa lên ko. có thể là do quá trình up lên hoặc tải về bị lỗi ko. Nhưng mình thấy từ hồi tải Rom về chưa thấy lệch Mã bao giờ cả. Nên bạn ko cần quan tâm nhiều tới cái này đâu.
bác hướng dẫn em cách check vs

soushas

các bác cho e hỏi cái này
máy em sen xe
trong lúc up rom
1 số rom và mod theme trong bài hướng dẫn có đăng là đến 1 bước nào đó mình có thể tuỳ chọn a b hoặc c
nhưng sao máy em khi cài là nó cứ auto từ đầu tới cuối
1 số cái chọn nó tự nhiện you choose này choose nọ mà thực sự thì em chưa chọn gì cả
các bác biết nguyên nhân và cách khắc phục tình trạng này k ah :(

venusian

Moderator
các bác cho e hỏi cái này
máy em sen xe
trong lúc up rom
1 số rom và mod theme trong bài hướng dẫn có đăng là đến 1 bước nào đó mình có thể tuỳ chọn a b hoặc c
nhưng sao máy em khi cài là nó cứ auto từ đầu tới cuối
1 số cái chọn nó tự nhiện you choose này choose nọ mà thực sự thì em chưa chọn gì cả
các bác biết nguyên nhân và cách khắc phục tình trạng này k ah :(

Bạn nên đưa ra bản Rom đó là Rom nào hay Theme đấy là theme nào và hỏi đúng chủ đề mọi người sẽ tiện trả lời giúp bạn hơn.

venusian

Moderator
rom này có up cho sen XE dc ko các bác?

Đọc kĩ lại bài đi bạn.
Ở đây là hướng dẫn Up Rom và Up Radio chứ đâu có Rom đâu.
Cách làm này hoàn toàn có thể áp dụng với Sesation XE.
Tuy nhiên Ship và Radio của 2 máy là khác nhau nhé.

nbnbnb2112

Tình hình là Sen T-Mobile mình up radio không có được,thử các cách rồi,có bác nào làm đc chưa

ntt2006

Tình hình là Sen T-Mobile mình up radio không có được,thử các cách rồi,có bác nào làm đc chưa

Mình cũng sử dụng Sen 4G đây, up rom bình thường, bạn hãy thử up radio bằng thẻ nhớ qua fastboot

anhttcm

Mình dùng Tmobile 4G là phải úp rom này phải ko bạn? Máy đã S off, root, recovery thi vẫn úp bình thường phải ko?
RUU_Pyramid_TMOUS_1.29.531.2_Radio_10.42.9007.00P_10.11.9007.15_M_release_193714_signed.exe

ntt2006

Mình dùng Tmobile 4G là phải úp rom này phải ko bạn? Máy đã S off, root, recovery thi vẫn úp bình thường phải ko?
RUU_Pyramid_TMOUS_1.29.531.2_Radio_10.42.9007.00P_10.11.9007.15_M_release_193714_signed.exe

Đúng rồi bạn, tuy nhiên sau khi up thì sẽ mất root và recovery.

xuanchien

giúp mình với.mình up rom ship máy toàn báo lỗi như thế này EROR[140]:BOOTLOADER VERSION ERROR.máy mình hb 1.18. ko s off được củng ko dùng super cid được.em đẵ dùng mọi cách.máy em hàng hồng kong.up rom ship hong kong toàn báo như thế.các bác giúp em với. trong máy đang dung 1.77.708.104 em up bản 1.73.708.3 toàn báo lỗi vậy .thannnnk

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
giúp mình với.mình up rom ship máy toàn báo lỗi như thế này EROR[140]:BOOTLOADER VERSION ERROR.máy mình hb 1.18. ko s off được củng ko dùng super cid được.em đẵ dùng mọi cách.máy em hàng hồng kong.up rom ship hong kong toàn báo như thế.các bác giúp em với. trong máy đang dung 1.77.708.104 em up bản 1.73.708.3 toàn báo lỗi vậy .thannnnk

1.77 mà bạn up bản 1.73 bị như vậy là đúng rồi. Up Rom Ship phải up đúng khu vực và phiên bản phải cao hơn.
Bạn muốn up đc hạ nó xuống thì thử áp dụng cách up bằng Gold Card xem sao. Tạo Gold Card rồi up qua thẻ nhớ.

tranvinhvpp

Uprom 1.45.707.1 len 1.45.707.2

Máy mình đã S-off, root, recovery. Cài Super Cid trên PC đã báo thành công CID la 11111111 nhưng khi khởi động lại máy, kiểm tra bằng Terminal Emulator máy vẫn còn CID gốc HTC_44. Lúc này mình Uprom từ 1.45.707.1 len 1.45.707.2 báo lỗi. Ai biết vui lòng hướng dẫn lại dùm chi tiết.
Có thể hướng dẫn mình Up qua Yh: vungtau252513@yahoo.com được thì càng tốt.
Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Máy mình đã S-off, root, recovery. Cài Super Cid trên PC đã báo thành công CID la 11111111 nhưng khi khởi động lại máy, kiểm tra bằng Terminal Emulator máy vẫn còn CID gốc HTC_44. Lúc này mình Uprom từ 1.45.707.1 len 1.45.707.2 báo lỗi. Ai biết vui lòng hướng dẫn lại dùm chi tiết.
Thanks!

Vẫn còn CID Gốc là máy bạn chưa có Super CID rồi.

tranvinhvpp

Mình đã làm lại mấy lần rồi vẫn không thay đổi CID được. Ai biết chỉ giáo dùm nhé!
Thanks

tranvinhvpp

Thanks!
Mình đã làm lại 5 lần rồi vẫn không thay đổi CID được. Ai biết chỉ giáo dùm nhé!
Thanks

tranvinhvpp

Thanks!
Mình đã làm lại 5 lần rồi vẫn không thay đổi CID được. Ai biết chỉ giáo dùm nhé!
Thanks

nhnpro

cho em hỏi em sen thường của em bây giờ bootloader đang ở tình trạng thế này
unlocked, s-on, hboot 1.27.0000. Bản châu âu, em đang chạy rom ship ICS 4.0.3 bản test. giờ không thể s-off được. Nếu em up rom ship 2.3.4 qua thẻ nhở liệu có hạ được hboot xuống k ạ. Làm như vậy có nguy cơ rủi ro gì không ạ. Một lần làm s-on xong tởn đến già. Tí nữa thì máy thành cục gạch vứt đi.

hahduada

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Khi nó hiện lên cửa sổ đầu tiên thì dừng ở đó (Để nguyên không được đóng cửa sổ)b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip

Đổi tên File rom.zip >>> PG58IMG.zip

Chép file PG58IMG.zip vào Thẻ nhớ.

Đưa máy về chế độ HBOOT >>> Máy sẽ tìm và kiểm tra file ROM >>> Làm theo hướng dẫn trong đó để UP ROM

*** Pin trên Sensation phải còn trên 60% (Đối với up rom bằng thẻ nhớ thì pin còn trên 20% vẫn có thể up được, nhưng không khuyến khích đâu nhé)

em dùng win xp làm theo hướng dẫn nhưng k tìm thấy rom.zp​

venusian

Moderator
em dùng win xp làm theo hướng dẫn nhưng k tìm thấy rom.zp

Đổi sang máy tính khác đi bạn. Mình cũng không hiểu lỗi này là gì. Nhưng một số bạn cũng bị kiểu này. Không tìm thấy file rom.zip nhưng đổi sang máy khác lại tìm thấy :D