• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

hoaiphong1986

hi

mong mọi người cho em hỏi cách đưa máy về trạng thái ban đầu của em sen khi mới mua .thanks!!!e đã vào facrory dât rết rồi nhưng vẫn ko quay về được room gốc.thanks!

venusian

Moderator
mong mọi người cho em hỏi cách đưa máy về trạng thái ban đầu của em sen khi mới mua .thanks!!!e đã vào facrory dât rết rồi nhưng vẫn ko quay về được room gốc.thanks!

Bạn có vấn đề gì mà cần máy quay về Rom Gốc. Hiện tại bạn đang dùng Rom gì. Và máy bạn đã làm những gì rồi.

hoaiphong1986

hiện tại em đang dùng là 2.3.5sof 3.5. e muốn quay về room mặc định thì sao mod? vì e thấy room này pin xài mau hết hơn room gốc.thanks

dienluc510

hiện tại em đang dùng là 2.3.5sof 3.5. e muốn quay về room mặc định thì sao mod? vì e thấy room này pin xài mau hết hơn room gốc.thanks

THì bạn download cái file rom ship về , kết nối máy với máy tinh rồi cài đăth bình thường thôi xem hướng dẫn ở trên !

venusian

Moderator

Nếu bạn đang up Rom Cook thì bạn chỉ việc tải Rom Ship về up lại thôi. Máy bạn đã có Super CID chưa. Nếu có rồi thì tải bản Rom Ship nào cũng up đc hết.

thqt1b

Nếu bạn đang up Rom Cook thì bạn chỉ việc tải Rom Ship về up lại thôi. Máy bạn đã có Super CID chưa. Nếu có rồi thì tải bản Rom Ship nào cũng up đc hết.

Mình down CIdGetter trên Mảket về, khi chạy thì nó trả về CID là [HTC_622]. Dù mình đã superCid trển máy pc và dc báo là 11111111. Vậy là mình vẫn chưa supercid dc hả?

cnvui2106

Mình ở HN muốn hỏi các bạn xem bản radio nào tốt nhất cho Sensation XL ? (Có link down thì tốt quá)

pdlong1302

mod cho em hỏi câu này với: máy em đã unlocked,s-off,chưa recovery và root,đã super cid. Hiện em đang dùng ROM ship
phiên bản android 2.3.4
số phần mềm 1.73.707.4
baseband 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng 1.73.707.4 CL177617
Hôm nay check update thì thấy báo có ics 4.0 em tải luôn về,lúc tải xong thì nó check rồi hiện thông báo: thiết bị của bạn được cho phép cập nhật phiên bản mới nhưng thiết bị đang chạy trên hệ thống đã qua chỉnh sửa. Để đảm bảo an toàn thiết bị sẽ không được cập nhật phiên bản mới :| vui lòng đưa hệ thống về trạng thái gốc. Bây giờ em phải làm thế nào bây giờ ạ?

hai_fish9999

mod cho em hỏi câu này với: máy em đã unlocked,s-off,chưa recovery và root,đã super cid. Hiện em đang dùng ROM ship
phiên bản android 2.3.4
số phần mềm 1.73.707.4
baseband 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng 1.73.707.4 CL177617
Hôm nay check update thì thấy báo có ics 4.0 em tải luôn về,lúc tải xong thì nó check rồi hiện thông báo: thiết bị của bạn được cho phép cập nhật phiên bản mới nhưng thiết bị đang chạy trên hệ thống đã qua chỉnh sửa. Để đảm bảo an toàn thiết bị sẽ không được cập nhật phiên bản mới :| vui lòng đưa hệ thống về trạng thái gốc. Bây giờ em phải làm thế nào bây giờ ạ?

Đơn giản là bạn đừng cố cài đặt bản cập nhật này nữa,sẽ gặp rắc rối đấy.Nếu bạn muốn update thì bạn phải quay về up rom ship (gốc) của máy rồi sau đó mới update qua OTA được.

socduoixu

Bạn có vấn đề gì mà cần máy quay về Rom Gốc. Hiện tại bạn đang dùng Rom gì. Và máy bạn đã làm những gì rồi.

Các bạn giúp mình với. Minh dùng Sen thường nâng cấp lên 4.0 qua OTA thì bị lỗi các nút cảm ứng. Thông số máy mình sau khi nâng cấp như sau: Hboot 1.27.0000, S-on, Soft 3.32.707.10, Build number 3.32.707.10 cl318920 release keys. Mình đã thử cài bản Rom ship thấp hơn nhưng khi chạy thì nó bảo vesion cũ nên bị lỗi. Bạn nào biết cách đưa máy về Rom gốc thì bảo mình với. Thanks!!!

NokuaN70

Well-Known Member
Các bạn giúp mình với. Minh dùng Sen thường nâng cấp lên 4.0 qua OTA thì bị lỗi các nút cảm ứng. Thông số máy mình sau khi nâng cấp như sau: Hboot 1.27.0000, S-on, Soft 3.32.707.10, Build number 3.32.707.10 cl318920 release keys. Mình đã thử cài bản Rom ship thấp hơn nhưng khi chạy thì nó bảo vesion cũ nên bị lỗi. Bạn nào biết cách đưa máy về Rom gốc thì bảo mình với. Thanks!!!

Bạn thử flash CWM theo HD của bác Quang theo topic này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ckworkMod-for-HTC-Sensation-(PYRAMID)-(Update) . Sau đó thực hiện các bước từ III-IV ở topic này:http://www.pdaviet.net/showthread.php?143225-HƯỚNG-DẪN-S-OFF-RECOVERY-ROOT-SUPER-CID-CHO-SENSATION rồi up lại Rom Ship qua thẻ nhớ xem thế nào.

Với HBOOT 1.27.0000 bạn chỉ Unlock Bootloader trực tuyến bằng HTC DEV và có thể cài Recovery và Root cho máy. Còn nếu úp rom Ship gốc cũ của máy để hạ HBOOT thì hiện tại không được đâu nhé.

clt9195

Các bản Rom phải có định dạng *.zip của em chỉ .zip ak
các bác chỉ dùm em gà lắm :)

nhocleopro

Em mới mua con HTC sensation 4G Tmobile về nghịch
Đã S-Off, recovery, Ro0t, SUPER CID, nhưng khi em up bản Rom này :
4/ Pyramid_ICS_HTC_3.32.401.5_R_11.69.3504.00U_11.22. 3504.07_M (EUROPE):
Phiên bản ROM Update HTC, ROM ICS, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy Sensation (Pyramid) khu vực châu Âu.
- Radio: 11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M
Em up bằng máy tính, thì nó có Sendding, hơn 1 tiếng đồng hộ cũng vẫn vậy.
Em rút cáp ra, tháo Pin bật nguồn lên thì nó chỉ ra logo HTC rồi khởi động lại rồi lại ra logo HTC.
Sao đó em vẫn vào đc Hbo0t.
Các bác có cách nào cứu em với ạ, sinh viên lên dành dụm mãi mới đủ tiền mua con này (
Radio của em là: radio 10.14.9035.01_m
Hbo0t - 1.27.0000

Các bản Rom phải có định dạng *.zip của em chỉ .zip ak
các bác chỉ dùm em gà lắm :)
Tất cả các bản rom cook đều là dạng file .zip, còn với Ship Rom thì là dạng .exe nhưng có thể chuyển về dạng .zip nếu muốn.

Em mới mua con HTC sensation 4G Tmobile về nghịch
Đã S-Off, recovery, Ro0t, SUPER CID, nhưng khi em up bản Rom này :
4/ Pyramid_ICS_HTC_3.32.401.5_R_11.69.3504.00U_11.22. 3504.07_M (EUROPE):
Phiên bản ROM Update HTC, ROM ICS, ngôn ngữ WWE, dành cho các máy Sensation (Pyramid) khu vực châu Âu.
- Radio: 11.69.3504.00U_11.22.3504.07_M
Em up bằng máy tính, thì nó có Sendding, hơn 1 tiếng đồng hộ cũng vẫn vậy.
Em rút cáp ra, tháo Pin bật nguồn lên thì nó chỉ ra logo HTC rồi khởi động lại rồi lại ra logo HTC.
Sao đó em vẫn vào đc Hbo0t.
Các bác có cách nào cứu em với ạ, sinh viên lên dành dụm mãi mới đủ tiền mua con này (
Radio của em là: radio 10.14.9035.01_m
Hbo0t - 1.27.0000
Bạn úp rom Ship thì bạn phải Relock lại thì mới úp được nhé. Giờ bạn vào HBOOT nếu còn S-OFF & Unlocked thì úp bản rom cook nào đó là được.

nhocleopro

Tất cả các bản rom cook đều là dạng file .zip, còn với Ship Rom thì là dạng .exe nhưng có thể chuyển về dạng .zip nếu muốn.

Bạn úp rom Ship thì bạn phải Relock lại thì mới úp được nhé. Giờ bạn vào HBOOT nếu còn S-OFF & Unlocked thì úp bản rom cook nào đó là được.
Anh ơi, bjo em vào hboot nó là Locker mầu hồng với Ship s-off Rl thì fải làm thế nào ạ?
Anh cho em số điện thoại em hỏi trực tiếp đc không? Em lo quá, liệu máy em có làm sao khôg ạ

nhocleopro

Anh ơi, bjo em vào hboot nó là Locker mầu hồng với Ship s-off Rl thì fải làm thế nào ạ?
Anh cho em số điện thoại em hỏi trực tiếp đc không? Em lo quá, liệu máy em có làm sao khôg ạ

Last edited by a moderator:
Bạn còn file Unlock_code.bin mà trước kia để Unlock Bootloader không? Nếu còn thì Unlock lại, còn không thì với S-OFF bạn vẫn có thể úp rom cook được mà.

nhocleopro

Bạn còn file Unlock_code.bin mà trước kia để Unlock Bootloader không? Nếu còn thì Unlock lại, còn không thì với S-OFF bạn vẫn có thể úp rom cook được mà.
Em không biết unlock bootloader, hôm qua em chỉ S-off, root, recovery, thôi ạ
Khi em Cid thì ở máy tính báo là thành công, nhưng kiểm tra ở đt vẫn là Cid của máy. Em đoán là chưa Cid đc.
Vậy khi chưa Cid đc thì em cài đc Room Cook không ạ