• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

trieuthang

Bạn kiễm tra lại máy của bạn đã có những yếu tố này chưa : s-off, recovery và root. ne61un hư bạn đã có đủ thì sẽ up radio dễ dàng.
máy e đã root.. đã recovery...đã s-off....nhưng vẫn ko sao up đc..dùng hết tất cả các cách các bác chỉ ....up xong nó báo up thành công nhưng khi vào coi lại phiên bản radio thì vẫn là bàn cũ ko có ji thay đổi hết....po tay lun

ntt2006

máy e đã root.. đã recovery...đã s-off....nhưng vẫn ko sao up đc..dùng hết tất cả các cách các bác chỉ ....up xong nó báo up thành công nhưng khi vào coi lại phiên bản radio thì vẫn là bàn cũ ko có ji thay đổi hết....po tay lun

Vậy bạn up bằng file .img hay .zip vậy? mình thì up bằng PG58IMG.zip ok, bạn thử lại xem.

trieuthang

Vậy bạn up bằng file .img hay .zip vậy? mình thì up bằng PG58IMG.zip ok, bạn thử lại xem.
mình đã thử up cả 2 cach trên vẫn nhưng vẫn ko đc....mình nghỉ chắc do máy mình là sen t-mobile nên nó ko cho up...

thecongcntt

Anh ancola66 ơi cho em hỏi là: khi up rom ship của Ruu dạng .exe . Nhưng trước đó mình đang dùng bản rom ship khác chẳng hạn. khi Up rom ship nó có wipe all data hay không ? hoặc có cần super wipe data trước khi up rom ship khác không ạ ? Và up rom ship nó có tính kế thừa ship cũ ko ? hay là rom mới hết theo bản up rom ship cuối ?

venusian

Moderator
Anh ancola66 ơi cho em hỏi là: khi up rom ship của Ruu dạng .exe . Nhưng trước đó mình đang dùng bản rom ship khác chẳng hạn. khi Up rom ship nó có wipe all data hay không ? hoặc có cần super wipe data trước khi up rom ship khác không ạ ? Và up rom ship nó có tính kế thừa ship cũ ko ? hay là rom mới hết theo bản up rom ship cuối ?

Up rom ship thì không cần phải Wipe data hay gì cả. Khi up rom ship mới nó sẽ xóa bỏ sạch sẽ những gì của bản Rom cũ.
Rom ship mới ko có tính kế thừa của bản Rom cũ. Đã up là chỉ có sạch sẽ và như từ đầu luôn.
Lưu ý up rom ship là mất Root và Recovery đấy.

newdriver2007

Bác nào cho e hỏi ! Sau khi e FullWipe rồi up rom trong thẻ nhớ đến lúc khởi động máy cứ đơ ra ngay chỗ màn hình hiện HTC lúc đầu tiên ! sau đó e up lại rom ship gốc làm đầy đủ thủ tục rồi FullWipe tiếp lần này ko up rom nữa mà e khởi động lại thì máy cũng vẫn đơ ra :) bác nào cứu e phát này với ah !

venusian

Moderator
Bác nào cho e hỏi ! Sau khi e FullWipe rồi up rom trong thẻ nhớ đến lúc khởi động máy cứ đơ ra ngay chỗ màn hình hiện HTC lúc đầu tiên ! sau đó e up lại rom ship gốc làm đầy đủ thủ tục rồi FullWipe tiếp lần này ko up rom nữa mà e khởi động lại thì máy cũng vẫn đơ ra :) bác nào cứu e phát này với ah !

Thử up sang bản Rom Cook khác chưa bạn. Có thể do Rom ko hợp với bản Full Wipe bạn đang dùng.

nguyenh

Bạn có thể nói rõ hơn không, bạn đã full wipe thế nào, up ROM gì?

newdriver2007

Bạn có thể nói rõ hơn không, bạn đã full wipe thế nào, up ROM gì?
Thử up sang bản Rom Cook khác chưa bạn. Có thể do Rom ko hợp với bản Full Wipe bạn đang dùng.
Em dã dùng bản khác nhưng vẫn bị bác ah !
E làm theo hướng dẫn ở trong bài này dùng recovery để Fullwipe máy báo hoàn thành thì e bắt đầu chuyển qua up Rom HD6 bằng thẻ nhớ nhưng cứ up Rom xong khởi động lại thì máy lại đứng ngay ở đoạn đầu hiện chữ HTC ấy ah !

newdriver2007

bản HD6 yêu cầu update firmware bạn đã up chưa vậy?

ồ thế nữa hả bác ! chắc e thiếu bước này rồi ! e mới chỉ đọc bài hướng dẫn up rom ở đâu ko thấy bước up firmware ! bác cho e hỏi nếu up firmware khi mình muốn về lại bản Rom ship cũ thì có fai up lại ko bác !

KOK

ồ thế nữa hả bác ! chắc e thiếu bước này rồi ! e mới chỉ đọc bài hướng dẫn up rom ở đâu ko thấy bước up firmware ! bác cho e hỏi nếu up firmware khi mình muốn về lại bản Rom ship cũ thì có fai up lại ko bác !

Theo như chia sẻ trên XDA thì các bản firmware này vẫn chạy tốt với các bản 2.3.5, chỉ có điều bạn phải unlock lại khi up lên thôi. S-off vẫn giữ được.

ntt2006

Theo như chia sẻ trên XDA thì các bản firmware này vẫn chạy tốt với các bản 2.3.5, chỉ có điều bạn phải unlock lại khi up lên thôi. S-off vẫn giữ được.

Chỉ mất recovery và root thôi bạn, không mất unlock và s-off.

vipautoprovtv

Mấy bác cho em hỏi , radio em đang xài là 10.58.9035.00P_10.15.9035.02_2 , em thấy tác giả rom yêu cầu radio 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
mà cả 2 chỉ khác nhau chữ U với chữ P , em flash bản có chữ U nhưng lúc vào xem thì nó vẫn hiện là P như thường , các bác cho em hỏi là bản U với P có khác nhau ko ạ thank

soushas

các bác cho em hỏi là em dùng sen xe thì hiện h dùng bản rom nào ổn định và mượt mà nhất nhỉ :D
mới tập vọc nên mong các bác giúp đỡ

venusian

Moderator
các bác cho em hỏi là em dùng sen xe thì hiện h dùng bản rom nào ổn định và mượt mà nhất nhỉ :D
mới tập vọc nên mong các bác giúp đỡ

Dùng Rom Ship theo máy là ổn định nhất :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
bác trả lời vậy em thiệt k biết nói gì hơn =.=

ROM ổn định và ít hao pin nhất trên dòng Sensation hiện nay là các bản ROM InsertCoin. Rom gốc theo máy thì cũng nhanh và ổn định nhưng pin thì hao như trâu uống nước đìa

soushas

các bác cho em hỏi là em xem các bản rom các bác post thấy có dòng ROM MD5 Checksum: CA4B9133C00FCF8723429B27BF65C9A2
cái này là cái gì thế ????\

venusian

Moderator
các bác cho em hỏi là em xem các bản rom các bác post thấy có dòng ROM MD5 Checksum: CA4B9133C00FCF8723429B27BF65C9A2
cái này là cái gì thế ????\
Cái này là Mã để kiểm tra thôi bạn ạ. Kiểm tra so sánh xem lúc mình tải Rom về nó có còn nguyên vẹn như lúc tác giả đưa lên ko. có thể là do quá trình up lên hoặc tải về bị lỗi ko. Nhưng mình thấy từ hồi tải Rom về chưa thấy lệch Mã bao giờ cả. Nên bạn ko cần quan tâm nhiều tới cái này đâu.