• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UP ROM VÀ RADIO CHO SENSATION

hoangren

Cái đó thì ảnh hưởng gì đâu.. Mà bạn để file boot.img trong thẻ nhớ làm gì vậy?

Thi bác bảo là phải flash file boot.img này trước khi flash rom mà nên em để trước để flash file đấy trước.
Vậy là không cần hả bác

Hic sao khi em chạy cái RecoveryManager nó waiting for Fastboot lâu thế nhỉ còn điện thoại thì chỉ hiện mỗi màn hình Hboot :(
Bạn phải bật USB Debugging trên điện thoại và kết nối máy với PC qua chế độ Charge only. Trên PC phải cài HTC Driver mới nhất, nếu đã cài HTC Sync thì bạn remove nó đi nhé.

hoangren

Bạn phải bật USB Debugging trên điện thoại và kết nối máy với PC qua chế độ Charge only nhé.

vâng em làm đúng thế mà, nó cho chọn file xong em chọn done nó chuyển sang waiting for Fashboot xong cứ đứng nguyên ở đấy,

Màn hình hiển thị của cái chương trình recovery manager như sau:

Initializing...
waiting for devices!
kí hiệu imei selected!
rebooting ioto booloader..
Waiting for Fasboot

Tinh trạng đang working còn thanh báo tiến trình chạy đc 1 nửa xong đứng nguyên đo :(

vâng em làm đúng thế mà, nó cho chọn file xong em chọn done nó chuyển sang waiting for Fashboot xong cứ đứng nguyên ở đấy,
Tinh trạng đang working còn thanh báo tiến trình chạy đc 1 nửa xong đứng nguyên đo :(
Màn hình điện thoại có hiện gì không bạn? Đang trong HBOOT à?

Có bác ạh FASTBOOT USB
Đợi một lúc nữa nếu không được thì bạn khởi động lại máy, sau đó cắm cáp kết nối thông qua chế độ Charge only, chạy RecoveryManager, chọn Start, chọn Download a recovery, chọn HTC Sensation, chọn ClockWorkMod 5.0.2.0 (Pyramid) để cài online xem sao nhé.

hoangren

hic tinh hình là chuyên qua Download a recovery xong cuối cùng vẫn chỉ chạy đến 1 nửa là đứng đó :(
Hay có khi máy e vẫn đang cài các trương trình game nên nó phải fomat lâu ko bác nhỉ :(

AquaSta

Moderator
hic tinh hình là chuyên qua Download a recovery xong cuối cùng vẫn chỉ chạy đến 1 nửa là đứng đó :(
Hay có khi máy e vẫn đang cài các trương trình game nên nó phải fomat lâu ko bác nhỉ :(
Hình như bạn đang lẫn lộn, không có định hướng, và bạn làm người khác đi theo bạn, mất time.
Đoán chắc máy bạn ko có CWM, bạn đang dùng Rom Manager, bạn dùng nó để cài CWM. Nhưng muốn thành công thì máy bạn phải root thì Rom Manager mới có tác dụng. Hoặc dù bạn có thành công nhưng đối với một số dòng máy khi S-ON, Rom Manager cài CWM ok nhưng vẫn ko có CWM khi bạn boot vào nó.
Bạn nên xem lại cách cài CWM từ fastboot

hoangren

Hình như bạn đang lẫn lộn, không có định hướng, và bạn làm người khác đi theo bạn, mất time.
Đoán chắc máy bạn ko có CWM, bạn đang dùng Rom Manager, bạn dùng nó để cài CWM. Nhưng muốn thành công thì máy bạn phải root thì Rom Manager mới có tác dụng. Hoặc dù bạn có thành công nhưng đối với một số dòng máy khi S-ON, Rom Manager cài CWM ok nhưng vẫn ko có CWM khi bạn boot vào nó.

Hic Mình mới dùng android, từ đầu đều làm theo hướng dẫn của bác dinhtuandung2012
Vì không biết nên mình mơi nhờ mà sao bác nói vậy :(
Mình đã UnlockBoot loader qua HTC DEV thành công nhưng vẫn S-ON
tiếp đó mới bạn đang dùng Rom Manager, bạn dùng nó để cài CWM
Mọi công cụ đều đc bác dinhtuandung2012 share linh mà,
Đã làm đúng theo các bước nhưng Rom Manager chỉ chạy đc 1 nửa xong đứng ở đo luôn :(
Bác giúp em với đc ko?

Đây là RecoveryManager mà chứ có phải RomManager đâu em...:D

Hic Mình mới dùng android, từ đầu đều làm theo hướng dẫn của bác dinhtuandung2012
Vì không biết nên mình mơi nhờ mà sao bác nói vậy :(
Mình đã UnlockBoot loader qua HTC DEV thành công nhưng vẫn S-ON
tiếp đó mới bạn đang dùng Rom Manager, bạn dùng nó để cài CWM
Mọi công cụ đều đc bác dinhtuandung2012 share linh mà,
Đã làm đúng theo các bước nhưng Rom Manager chỉ chạy đc 1 nửa xong đứng ở đo luôn :(
Bác giúp em với đc ko?
Lạ nhỉ.. Bạn Factory reset lại máy rồi thực hiện lại. Mình cài Recovery bằng RecoveryManager thường xuyên nhưng chưa gặp trường hợp như bạn. Ngoài ra bạn thử đổi cổng USB hay thay cáp khác xem sao.

Làm phiền các bạn ai biết chỉ dẫn cho mình chút nha. Mình có mua máy Sen XE chính hãng và đã up lên Android 4.0.3 Sense 3.6. Sau đó mình mò trên mạng và cài bản rom cook ViperS 1.0.1 trên XDA hiện tại chưa có lỗi gì phát sinh cả, và máy mình vẫn đang trong tình trạng S-ON mình S-OFF bằng Jounutper mãi không được. Bây giờ mình muốn up lại bản rom Ship gốc của máy thì mình phải làm như thế nào. Mong các bạn hướng dẫn cụ thể mình với nhé
Bạn chỉ cần Relock lại Bootloader rồi úp Ship Rom bình thường qua kết nối với PC hay qua thẻ nhé.

pda_s620

Máy mình bây giờ có hiện tượng bị lỗi sóng khi khởi động lại. Phải up rom khác mới có sóng. nhưng cứ khởi đọng lại máy là lại ko có sóng. mặc dù đã up các bản rom khác nhau của CM. như vậy mình có phải up lại Radio mới ko?