• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

Nguyenson318

kienmdaiii

Có bác nào biết hướng dẫn từ win7 về win6.5 không cho e xin nhé, tìm mãi không thấy đâu cả!

chamcham737877

Có bác nào biết hướng dẫn từ win7 về win6.5 không cho e xin nhé, tìm mãi không thấy đâu cả!
Từ WP7 về Winmo 6.5 thì cũng như up rom 6.5 thôi, vào bootloader rồi up. Xem thêm ở đây nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-H%C3%86%C2%AF%C3%A1%C2%BB%C2%9ANG-D%C3%A1%C2%BA%C2%AAN-UP-ROM-CHO-HD2-_-N%C3%83%C2%8AN-%C3%84%C2%90%C3%A1%C2%BB%C2%8CC-K%C3%84%C2%A8-TR%C3%86%C2%AF%C3%A1%C2%BB%C2%9AC-KHI-UP-ROM&p=1554037#post1554037

never_mind

Có bác nào đã dùng MAGLDR113 để chạy WP7 chưa nhỉ? có được không í nhỉ?

hunghm87

chạy tốt, bác chỉ việc download bản 113 về là update ok liền, em đang dùng bản 113 để chay wp7 đây!

xehanort

Mọi người ơi cho mình hỏi sau khi mình cài MAGLDR113 thì nó không vào giao diện của MAGLDR mà nó tự động reset máy rồi dừng luôn ở màn hình khởi động. Hiện tại máy không thể vào được win nữa huhu ,màn hình chỉ hiện chữ HTC rồi đứng im ,tháo pin reset cũng thế. Có ai biết cách khắc phục không chỉ giùm mình với hic....

sweetmoon

Bạn up lại lần nữa bằng bootloader (Khởi động giữ nút Power + sound down). Chạy up lại MAGLDR113 như bình thường. Còn nếu không được thì up lại MAGLD112. Còn kẹt nữa thì về lại Winmo vì máy bạn vẫn vào được bootloader phải không.

xehanort

Sweetmoon ơi,mình vào được bootloader nhưng giờ sao nó cứ đứng ở 0% ở màn hình "updating the ROM image on your pda phone" khi up lai cai rom cua hd2 ( MAGDR cũng không vậy) ,được vài phút nó hiện ra màn hình update error,hic thôi dù sao cũng cảm ơn bạn chắc mai đem đi bảo hành vậy T_T

nguyencao72

Mình muốn quay lại rom 6.5 vì sau khi up lên wp7 mình không sử dụng được share internet. Các Bác giúp mình với. Cảm ơn nhiều

minhlc1958

Active Member
Mình muốn quay lại rom 6.5 vì sau khi up lên wp7 mình không sử dụng được share internet. Các Bác giúp mình với. Cảm ơn nhiều

Bạn muốn trở lại rom 6.5 thì đưa máy về bootloader rồi up bản rom mình thích (cái này có hướng dẫn nhiều rồi)

nguyencao72

Thanks Bác Minhlc1958. Tuy nhiên mình đã đưa về bootloader, và uprom. Nhưng cả máy tính và trên HD2 đều dừng ở trạng thái indicator = 0. Mình chờ khoảng 15 phút, đành phải khởi động lại WP7 thôi.

minhlc1958

Active Member
Thanks Bác Minhlc1958. Tuy nhiên mình đã đưa về bootloader, và uprom. Nhưng cả máy tính và trên HD2 đều dừng ở trạng thái indicator = 0. Mình chờ khoảng 15 phút, đành phải khởi động lại WP7 thôi.

Bạn vào bootloader kiểm tra lại HSPL sau đó format bằng Task29 rồi hãy up rom
Mình thường xuyên làm như vậy nếu không thì bạn kiểm tra nếu còn HSPL thì up bằng thẻ nhớ cũng tốt vì có lúc đang dùng WP7 nhưng lại cần làm việc gì mà chỉ làm được trên 6.5 thì mình up bằng thẻ nhớ sẵn có đem theo

myGenio

đối với tất cả các bạn nào ko cài dc wp7 theo hứong dẫn trên thì nên làm lại từ đầu như sau: chạy lại HSPLV3 , chạy lại MAGLDR 1.12 or MAGLDR 1.13 rồi làm theo hướng dẫn trên là dc.

lvp496

E up mà nó báo lỗi này là sao hả các bác?

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)

Cứu em với!

daoduyngoc

các bác cho em hỏi sao em ko thể flash magldr 11.2 được nhỉ.nó toàn báo lỗi ko thể kết nối với pc và đòi kiểm tr4a lại kết nối trươc khi cai.cho dù trươc đó em vẫn up rom android binh thường.

myGenio

E up mà nó báo lỗi này là sao hả các bác?

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)

Cứu em với!

các bác cho em hỏi sao em ko thể flash magldr 11.2 được nhỉ.nó toàn báo lỗi ko thể kết nối với pc và đòi kiểm tr4a lại kết nối trươc khi cai.cho dù trươc đó em vẫn up rom android binh thường.

cả hai trường hợp này khởi động lai pc, cho LEO về Bootloader cắm cable vào LEO chạy lại HardSPL đi, rồi chạy tiếp Magrdl 11.2 ỏ 11.3

daoduyngoc

bà con ơi tớ up được wm7 cho tình yêu của tớ rùi heeeeeeeeee
lần mò mãi mới ra.he he sướng thật đấy.sướng hơn cả............
yêu hd2 nhất đời khà khà..................................đã thật..........

Chỉnh sửa cuối:

donald2379

sao máy em up xong nó bị đứng ở màn hình boot DFT, không vào được WP7. hix. Mấy bro cho hỏi lần đầu tiên khởi động WP7 mất bao lâu vậy? Máy em là HD2 TMobile, đang xài thẻ 16gb theo máy

Chỉnh sửa cuối:

manhktqd

Active Member
Mình vừa lấy chú HD2 TMOUS lúc 6h chiều xong. Coi như đã bỏ Motorola Droid 2 lại sau lưng mặc dù cũng rất thích.
Đã đọc gần như tất cả các bài viết về hướng dẫn uprom và các bài viết về các vấn đề thường gặp khi up rom. Làm 1 phát HSPLv3 và up thẳng lên WM7 luôn. Không gặp vấn đề gì cả. Chắc do trước đây cũng đã dùng qua WM nên mới nhanh thế. Xin nhập hội HD2.
Giờ đang lọ mọ cài Andoid lên thẻ.

sao máy em up xong nó bị đứng ở màn hình boot DFT, không vào được WP7. hix. Mấy bro cho hỏi lần đầu tiên khởi động WP7 mất bao lâu vậy? Máy em là HD2 TMobile, đang xài thẻ 16gb theo máy
Mình vừa up xong lên WM7. Lần đầu tiên khởi động từ màn hình DFT vào WM7 khoảng vài giây. Mình cũng bị 1 lần là máy hỏi "Can you see we hack it" hay đại loại gì đấy, mình thấy không có hướng dẫn trên bài viết nên chọn "no". Kết quả là máy đứng luôn ở màn hình DFT. Mình tháo pin ra làm lại từ đầu và đến đoạn trên thì chọn "yes". Và mọi thứ đều ổn. Cứ mạnh dạn bạn à. Không hỏng máy đâu mà sợ.