• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

casper_anhia

Chào các Bác, các Bác cho em hỏi, em gặp trường hợp như thế này mà không biết xử lý như thế nào.

Em dùng HD2 thường, ông anh cùng công ty dùng HD2 T-Mobile 1024. Hôm vừa rồi hai anh rủ nhau up lên WP7, cả 2 máy up đếu bình thường theo đúng hướng dẫn của bác Tom. Máy của em chạy ngon lành, cài phần mềm ok. Nhưng máy của ông anh cùng công ty thì anh ấy không thể cài được phần mềm từ máy tính của anh ấy nhưng mang HD2 của máy anh ấy sang máy tính em cài thì lại ok và máy HD2 của em mang sang máy tính anh ấy cài cũng ok.

Chỉ có mỗi cái HD2 TMobile của anh ấy cứ cắm vào thì Zune thông báo: "Máy của bạn không thể kêt nối Internet, nhưng bạn vẫn có thể Sync HD2 với PC được" và khi dùng phần mêm Tom Installer thì báo Error vào yêu cầu check lại xem máy tính đã kết nối ới PC hoặc HD2 đã ăn lock chưa.

Bác nào có kinh nghiệm giúp em khắc phục trường hợp này với

luomhp

Các bác đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục lỗi này chưa ạ?

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description: block send fail
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (962)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (710)

Liệu có phải do thẻ nhớ không?
Cảm ơn các bác quan tâm và chia sẻ!

papawin

Các bác đã tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục lỗi này chưa ạ?

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: send d000ff partition data failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1279)

Error Description: block send fail
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (962)

Error Description: flash write failed.
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (710)

Liệu có phải do thẻ nhớ không?
Cảm ơn các bác quan tâm và chia sẻ!

Bạn task29 đi, sau đó chạy lại magrl 1.13 thử xem

luomhp

Cảm ơn bác!
Mỗi lần up em làm các bước sau nhưng vẫn ko được:
1. Task 29
2. HSPL v3
3. Up radio 2.15...
4. Flash magrl 1.13
5. Flash WP7

Tất cả các quá trình này em đều chạy với quyền admin của PC
Và quá trình dừng lại ở Flashing Partition 4...
Híc!
Muốn thử cảm giác WP7 quá!

luomhp

Có bac Hai trong diễn đàn chỉ, em làm được rồi
Em cứ nghĩ làm sạch sẽ mọi thứ thì cài ngon,ai dè...
Em làm các bước như sau thì được cho dù không có thẻ xịn theo máy, xin chia sẻ với những ai bị như mình:
1. Task29
2. HSPL3
3. Up ROM HD2_3.14.531.V70 của bác PhamQuang
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7
Ngon lành cành đào, mấu chốt là có bản WM 6.5 chạy ổn định.
Cảm ơn các bác đã quan tâm và chỉ giáo.

hoangthaihan

Em làm các bước như sau thì được cho dù không có thẻ xịn theo máy, xin chia sẻ với những ai bị như mình:
1. Task29
2. HSPL3
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7

Cám ơn pác đã làm theo pác và thành công :)

girlsnrocks

Các bác ơi, HD2 thường T8585 có up được WM7 không ạ? Em hiện tại mới cài Android nhưng e thấy chạy không ổn định bằng Winmo nên tính đổi lại... hix...

Bác nào mát tay có thể up hộ e được không nhỉ?! ^^

langthang262

Các bác ơi, HD2 thường T8585 có up được WM7 không ạ? Em hiện tại mới cài Android nhưng e thấy chạy không ổn định bằng Winmo nên tính đổi lại... hix...

Bác nào mát tay có thể up hộ e được không nhỉ?! ^^

Cài tốt mà, bạn cứ làm theo hướng dẫn trong diễn đàn là OKIE.
Dùng HD2 phải tự mày mò làm mới sướng, chứ nhờ cài hộ thì đến lúc cần thay đổi, hoặc thấy bản khác hay hơn lại mang đi nhờ à.
Đặc biệt WP7 phải tự cài, cài SDK + Zune rồi Jaibreak để cài soft mới thích :)

teenlovely

Em mới vừa mua 1 con HD2 t-mobile nhưng cũng chưa biết gì về mấy vụ up rom này. Hôm nay dạo trên diễn đàn thấy mấy ace xôn xao bàn luận về up WP7 thấy máu quá nhưng kiến thức về vụ này thì không có mong ace giúp giùm. Cho em hỏi nếu như em mún up len wp7 thì có cần làm thêm những bước gì khác không hay chỉ cần làm như hướng dẫn ở #1. Thank nhìu nhìu:-/

Zo_0_oZ

Xin nhờ ace giúp đỡ: Em HD2 của mình đang chạy Android, trước cài magldr 1.11. Muốn cài lại sang win phone 7. Nhưng gặp một vấn đề như sau:
- Muốn cài wp7, phải cài Magldr 1.12 hoặc 1.13
- Phải về Boodloarder để cài Magldr 1.12 hoặc 1.13, nhưng khi nhấn volume down + nút nguồn Đỏ, máy ko vào đc Boodloarder mà vào thẳng Magldr 1.11. Vì vậy ko thể cài đc Magldr 1.12 :((
- Cách nào up từ Magldr 1.11 lên 1.12 hoặc 1.13 ko, để cài win phone 7? Tại sao nhấn Volume dow + nút nguồn lại ko vào đc boodloarder?
Mong ace hướng dẫn biện pháp giải quyết?? Hay là cần phải quay về lại win mo 6.5 để rồi cài Magldr 1.13 không?
CHân thành cảm ơn ae.

hieutihin28

anh Tom oi cho em hoi, may em the nho 4GB, co up dc wm7 khong. voi lai lam the nao de giu lai duoc contact.????

langthang262

Em mới vừa mua 1 con HD2 t-mobile nhưng cũng chưa biết gì về mấy vụ up rom này. Hôm nay dạo trên diễn đàn thấy mấy ace xôn xao bàn luận về up WP7 thấy máu quá nhưng kiến thức về vụ này thì không có mong ace giúp giùm. Cho em hỏi nếu như em mún up len wp7 thì có cần làm thêm những bước gì khác không hay chỉ cần làm như hướng dẫn ở #1. Thank nhìu nhìu:-/

Cứ làm theo hướng dẫn là được, nếu mắc ở đâu thì hỏi mọi người sẽ giải đáp cho

Xin nhờ ace giúp đỡ: Em HD2 của mình đang chạy Android, trước cài magldr 1.11. Muốn cài lại sang win phone 7. Nhưng gặp một vấn đề như sau:
- Muốn cài wp7, phải cài Magldr 1.12 hoặc 1.13
- Phải về Boodloarder để cài Magldr 1.12 hoặc 1.13, nhưng khi nhấn volume down + nút nguồn Đỏ, máy ko vào đc Boodloarder mà vào thẳng Magldr 1.11. Vì vậy ko thể cài đc Magldr 1.12 :((
- Cách nào up từ Magldr 1.11 lên 1.12 hoặc 1.13 ko, để cài win phone 7? Tại sao nhấn Volume dow + nút nguồn lại ko vào đc boodloarder?
Mong ace hướng dẫn biện pháp giải quyết?? Hay là cần phải quay về lại win mo 6.5 để rồi cài Magldr 1.13 không?
CHân thành cảm ơn ae.
Bạn thử lại đi nhé, ấn Volume Down và giữ nút đó đồng thời ấn nút nguồn, sau đó giữ cả 2 nút đến khi xuất hiện Bootloader thì nhả ra.

anh Tom oi cho em hoi, may em the nho 4GB, co up dc wm7 khong. voi lai lam the nao de giu lai duoc contact.????

Cài tốt bạn ạ, mình dùng thẻ 1Gb vẫn cài được mà.
Tuy nhiên, khi cài thì thẻ nhớ sẽ bị format hết nên nhớ backup dữ liệu ra PC trước.
Muốn giữ lại contact thì tốt nhất là save ra file .csv, sau đó đồng bộ với Gmail.
Từ sau, cài WP7 hoặc Android thì chỉ cần đồng bộ lại với Gmail là OK

huhu tức quá, muốn chạy WP7 mà ko biết cài, ai ở HCM giúp em với....
sms 0938048877. Em cảm ơn.
Có gì khó đâu bạn...:p Đầu tiên máy bạn phải được HSPL (2.08.HSPL) trước, sau đó flash MAGLDR 1.13 (đưa máy về Bootloader rồi flash), sau khi flash MAGLDR 1.13 xong thì bạn nhấn và giữ nút Power cho đến khi hiện ra menu của MAGLDR thì bạn nhấn Volume Down để chọn mục 5 USB Flasher, nhấn nút Gọi đi màu xanh để chọn, cắm cable kết nối với PC (hiện chữ Wait USB...USB) thì bạn chạy file DWI.exe trong bản rom WP7 cần flash, Next, Next, tự dò kết nối và flash, Finish là xong...;;)

manhtinaelf

1. Task29
2. HSPL3
4. Soft Reset
5. Chạy magrl 1.13
6. Flash WP7

Mình hỏi 1 số vấn đề với mọi người có lẽ hơi nhảm nhưng ko biết nên vẫn mạnh dạn :D ai rảnh làm ưn chỉ với nha
Máy mình đang chạy Android mới mua 2nd cài bt thôi có lưu ý gì ko . và nó đã Hspl với magldr gì chưa ( mình chưa rõ khái niệm về 2 cái này
Bây giờ phải làm theo từng bước như trích dẫn trên ( task29 trc sao đó hspl vơi magldr .vv... ) đúng ko ạ :D . ai rảnh thì share mình yh đc ko có gì anh em chỉ bảo nhau với :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

À tiện các bác chỉ qua cho mình cách soft reset với :)

Chỉnh sửa cuối:

sweetmoon

Sử dụng task29 thì hspl vẫn còn nên không cần cài lại. Sau đó thực hiện các bước cài Magdr và cài win7 như bình thường thôi. Còn về phân biệt HSPL và Magdr thì bạn không cần bận tâm nhiều chủ yếu là:
- Nếu bạn roll back và cài Winmo thì không cần Magdr.
- Còn nếu muốn cài Android/WP7 thì cần có magdr.
Mình không rõ là máy bạn cài bản Android nào nên không chắc là có Magldr chưa. Nhưng 90% là đã có nên không nhất thiết phải task29 đâu.

manhtinaelf

Mình đang online bạn có yh ko :)
Máy mình đã MAgdr v1.13 và cài android 2.2.1 bản MIUI Jaws :)
bây giờ mình muốn cài WP7 ạ :)

Bây giờ đã có Magdr và HSPL và không cần task29 thì máy mình phải làm gì nhỉ :)