• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

help help con HD2 mình cài WP7 bấm volum down + end call giờ không vô được bootloader các bac giúp mình với
Bạn phải tắt máy hoàn toàn sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down rồi nhấn Power là vào Bootloader...;;)

0913100606

Em cài xong hoàn tất, tải Zune về, cắm cáp kết nối với HD2 thì bảo là không tìm được driver, Zune không nhận được máy. PC em dùng win7. Nguyên nhân là sao vậy các bác?

phanvan

Bạn phải tắt máy hoàn toàn sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down rồi nhấn Power là vào Bootloader...;;)

thì mình tắt máy sau đó bạn nhấn và giữ phím Volume Down rồi nhấn Power nhưng không vào được Bootloader mà nó vô thẳng MAGLDR 1.12, xin giúp đỡ giùm mình, có trường hợp nào máy bị mất Bootloader không, con HD2 này của T-MOBILE

Chỉnh sửa cuối:

huyplas

Em cài xong hoàn tất, tải Zune về, cắm cáp kết nối với HD2 thì bảo là không tìm được driver, Zune không nhận được máy. PC em dùng win7. Nguyên nhân là sao vậy các bác?

bạn phải unlock máy, tốt nhất là tải bản tom 1.0 của bác Tom về cài, cài wp7 xong thì cài SDK, cài xong SDK thì cài zune. drive thì win 7 tự nhận

Tien1975

Mình đang dùng Wp7, bây giờ muốn trở lại dùng Adroid thì phải làm sao đây các Bác? Mong các pro chỉ giáo

sweetmoon

Restart vào Bootloader chạy task29, cài lại MAG, rồi thì cài Android hay dual (cả Winmo) như bình thường.

daotac84

máy mình cài wp7,jailbreak,cài game , ứng dụng ok hết
vấn đề là máy mình bị reset liên tục,1 tý lại reset, không dùng được,không biết là do bản rom lỗi hay thế nào, tìm down bản rom của TOM_CODON thì link chết
nản quá rồi :((

concuarangme

máy mình cài wp7,jailbreak,cài game , ứng dụng ok hết
vấn đề là máy mình bị reset liên tục,1 tý lại reset, không dùng được,không biết là do bản rom lỗi hay thế nào, tìm down bản rom của TOM_CODON thì link chết
nản quá rồi :((

Link bình thường mà bạn, bạn check lại xem sao

daotac84

Link bình thường mà bạn, bạn check lại xem sao

link ok rồi, em down về up ok rồi
nhưng mà lỗi còn nặng hơn cả bản đầu tiên, dùng 1 ty là treo đơ luôn máy, chỉ còn cách tháo pin
không làm được gì cả
mọi người dùng bản nào tốt thì share cho em với
chẳng lẽ lại yên phận với android :(

Chỉnh sửa cuối:

huyplas

link ok rồi, em down về up ok rồi
nhưng mà lỗi còn nặng hơn cả bản đầu tiên, dùng 1 ty là treo đơ luôn máy, chỉ còn cách tháo pin
không làm được gì cả
mọi người dùng bản nào tốt thì share cho em với
chẳng lẽ lại yên phận với android :(

thẻ nhớ bạn có vấn đề rồi. Bản rom bác Tom tôi cài quá trời soft và game xài cả tháng nay có bị gì đâu. Không hề bị reset hay treo như bạn nói.

sweetmoon

Lưu ý lại vấn đề thẻ, 1 số thẻ không tương thích làm cho máy chạy bị lag, bị treo. Bên XDA có liệt kê các loại thẻ đã test work.

0913100606

Tình hình máy em:
1. Dùng bản 1.0 của bác Tom_codon, tải bản SDK 400mb về cài, cắp cáp kết nối với HD2 thì PC nhận driver (em dùng Win 7, đã mở chế độ update)
2. Em tại bản Zune về cài, sau đó rút cáp ra cắm lại thì PC báo không nhận driver của thiết bị này.
3. Em gở Zune ra thì PC báo phải ngắt kết nối với Zune trước, em ngắt kết nối với Zune và gở Zune ra. Khi đó cắm cáp kết nối với PC thì PC nhận driver bình thường.
4. Cài lại Zune thì lại bị như bước 2.
Còn nguyên nhân nào nữa không các bác?

daotac84

mình đã kiếm thẻ khác vào flash lại bản rom của Tom_codon, chạy ok rồi không còn bị treo nữa, như vậy là lỗi do thẻ nhớ
vấn đề bây giờ là lại không jailbreak được nữa, trước đó thì vẫn làm bình thường trên cùng 1 laptop

- Please Make sure you phone was unlocked!
- Please Make sure you connected device to PC and Zune lauched
Try again?

lấy con hd7 là làm tương tự thì lại ok không báo lỗi gì cả ~X(

còn nguyên nhân nào nữa đây, đã làm kĩ lại từng bước,chỉnh lại ngày giờ, vị trí, auto lock,sửa file hots,tắt tường lửa,gỡ chương trình diệt virut luôn,đong hết ứng dụng khi chạy,chỉnh user accouts xuống thấp nhất...vv..và vv,,,

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

mình đã kiếm thẻ khác vào flash lại bản rom của Tom_codon, chạy ok rồi không còn bị treo nữa, như vậy là lỗi do thẻ nhớ
vấn đề bây giờ là lại không jailbreak được nữa, trước đó thì vẫn làm bình thường trên cùng 1 laptop

- Please Make sure you phone was unlocked!
- Please Make sure you connected device to PC and Zune lauched
Try again?

lấy con hd7 là làm tương tự thì lại ok không báo lỗi gì cả ~X(

còn nguyên nhân nào nữa đây, đã làm kĩ lại từng bước,chỉnh lại ngày giờ, vị trí, auto lock,sửa file hots,tắt tường lửa,gỡ chương trình diệt virut luôn,đong hết ứng dụng khi chạy,chỉnh user accouts xuống thấp nhất...vv..và vv,,,

Khổ ghê cơ không chịu đọc kỹ bài Tom giới thiệu. Bản của Tom và các bản rom sau này đã được jailbreak nên khi up rom cứ vậy cài game,ứng dụng vô tư.

0913100606

Tình hình máy em:
1. Dùng bản 1.0 của bác Tom_codon, tải bản SDK 400mb về cài, cắp cáp kết nối với HD2 thì PC nhận driver (em dùng Win 7, đã mở chế độ update)
2. Em tại bản Zune về cài, sau đó rút cáp ra cắm lại thì PC báo không nhận driver của thiết bị này.
3. Em gở Zune ra thì PC báo phải ngắt kết nối với Zune trước, em ngắt kết nối với Zune và gở Zune ra. Khi đó cắm cáp kết nối với PC thì PC nhận driver bình thường.
4. Cài lại Zune thì lại bị như bước 2.
Còn nguyên nhân nào nữa không các bác?

Các bác giúp em với, cho em hướng khắc phục đi, vì cài xong hết mà không đồng bộ với Zune được.

anhthai

Các bác giúp em với, cho em hướng khắc phục đi, vì cài xong hết mà không đồng bộ với Zune được.

Khi cài xong zune muốn đồng bộ bạn phải sign (Góc phải phía trên zune) địa chỉ hotmail mới kết nối được.

0913100606

em dùng PC win7 32 bit bác ơi. Lúc chưa cài Zune thì PC nhận máy em là thiết bị win phone 7, nhưng khi em cài Zune thì nó bảo phải ngắt kết nối PC với thiết bị mới cài được, em ngắt xong rồi cài Zune, cài Zune xong cắm lại thì PC không nhận được driver máy em nữa.