• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

duchuu2003

chup ảnh xanh nét các bác ạ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

ôi quay đc 720p nhưng có xem đc đâu

sao thẻ 8G của e còn có 200mB thế này.hoảng quá

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

đã tìm ra cách cứu thẻ về 8G,hehe
task29 đâu có gi đâu các bác

tuantpa

Chào mọi người.

Hiện tại máy em sau khi Flash MAGLDR 1.12 thì bị tình trạng chỉ vào được đến màn hình trắng chữ HTC màu xanh và đơ ra đó luôn, em cũng đã tháo pin gắn lại đè nút nguồn ( end call ) gần 10 phút mà vẫn không thấy động tĩnh gì !?

Máy trước khi flash MAGLDR em đã HSPL v4.0 của bác PhamQuang. Liệu có cách nào cứu được hoặc cho máy trở về wm cũng được.

P/s : Em đã thử hard reset ( theo bài hướng dẫn vẫn bị treo ở màn hình HTC ). Máy em hình như là phiên bản bắc âu hồi còn xài wm không hề có tiếng anh. Mặt sau máy có chữ "Orange" màu cam.

Mong các cao thủ ra tay cứu giúp T_T

Chào mọi người.

Hiện tại máy em sau khi Flash MAGLDR 1.12 thì bị tình trạng chỉ vào được đến màn hình trắng chữ HTC màu xanh và đơ ra đó luôn, em cũng đã tháo pin gắn lại đè nút nguồn ( end call ) gần 10 phút mà vẫn không thấy động tĩnh gì !?

Máy trước khi flash MAGLDR em đã HSPL v4.0 của bác PhamQuang. Liệu có cách nào cứu được hoặc cho máy trở về wm cũng được.

P/s : Em đã thử hard reset ( theo bài hướng dẫn vẫn bị treo ở màn hình HTC ). Máy em hình như là phiên bản bắc âu hồi còn xài wm không hề có tiếng anh. Mặt sau máy có chữ "Orange" màu cam.

Mong các cao thủ ra tay cứu giúp T_T
Máy bạn đã HSPL rồi thì bạn đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) bằng cách tắt máy hoàn toàn, nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào vào màn hình 3 màu thì nhả phím Volume Down ra. Cắm cable kết nối với PC đến khi nào chữ Serial chuyển thành chữ USB thì úp bản rom cook WM bất kỳ miễn là dành cho HD2 nhé. Nếu ngại úp WM thì từ Bootloader bạn có thể flash MAGLDR v1.13 luôn để cài WP7.

namtinhcorp2

Xin mạn phép hỏi các bạn, toàn bộ quá trình up room rồi kết nối với máy tính như thế nào để cài ứng dụng và games được không? vì lâu rồi mình ko cài room nên ko cập nhật cách cài. Các bạn cho đường link hướng dẫn với nhé, chi tiết càng tốt. Mình tóm lược tình trạng máy mình như sau: Đã cài thành công bản room theo hướng dẫn của topic này. Tắt máy mất khoảng 3phút, không vào mạng được, không thấy 3g, không kết nối với pc đc, không thấy phần quản lý file và thẻ nhớ, không có báo thời tiết... chụp ảnh có hồng tâm, quay video xong phát chỉ có âm thanh...

Xin mạn phép hỏi các bạn, toàn bộ quá trình up room rồi kết nối với máy tính như thế nào để cài ứng dụng và games được không? vì lâu rồi mình ko cài room nên ko cập nhật cách cài. Các bạn cho đường link hướng dẫn với nhé, chi tiết càng tốt. Mình tóm lược tình trạng máy mình như sau: Đã cài thành công bản room theo hướng dẫn của topic này. Tắt máy mất khoảng 3phút, không vào mạng được, không thấy 3g, không kết nối với pc đc, không thấy phần quản lý file và thẻ nhớ, không có báo thời tiết... chụp ảnh có hồng tâm, quay video xong phát chỉ có âm thanh...
Muốn kết nối với PC thì bạn phải cài Zune, WP7 SDK, còn muốn cài PM hay game thì bạn dùng TomXapInstaller mà cài. Bản rom WP7 của topic này hiện tại đã cũ và có thể có lỗi, bạn nên update lên Mango 7720 hay 7740 nhé. Đối với WP7 bạn có thể cài PM quản lý file TouchExplorer và trong WP7 thì không hiển thị thẻ nhớ vì nó nhận luôn thẻ nhớ làm bộ nhớ trong của máy... Muốn có dự báo thời tiết thì bạn có thể cài HTC Hub hay úp các bản WP7 có sẵn HTC Hub này. Ngoài ra lỗi chụp ảnh có hồng tâm và lỗi video khi quay 720p là do lỗi chung của WP7 nhé.

namtinhcorp2

cảm ơn bạn dinhtuandung, nghe tên quen quen, mình cũng ở QN.
Giá bạn cho đường link đến những cái cần cài thì tốt quá. ah mà máy tính mình dùng win Vista có cài đc Zune ko nhỉ (vì nghe nói bản Vista sp2 hay win 7 mới cài đc). giờ cài lại wm 6.5 thì làm thế nào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:
cảm ơn bạn dinhtuandung, nghe tên quen quen, mình cũng ở QN.
Chào đồng hương. Bạn ở đâu ở QN vậy?

Giá bạn cho đường link đến những cái cần cài thì tốt quá.

Cài WP7 rất đơn giản, máy bạn phải cài MAGLDR v1.13 trước sau đó bạn chỉ cần tải bản WP7 mới nhất là 7740 này về, giải nén ra một thư mục, đưa máy về Menu MAGLDR v1.13 bằng cách tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Power cho đến khi vào được menu MAGLDR, nhấn phím Volume Up để di chuyển tới mục 5 USB Flasher rồi nhấn phím Call để chọn, cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu phải cài Mobile Device CenterNetCF trên PC) đến khi hiển thị wait USB...USB thì bạn chạy file DWI.exe trong thư mục rom vừa giải nén và đợi một lúc và nhấn Finish, bạn rút cáp kết nối và thưởng thức thôi. Chú ý phải để thẻ nhớ trong máy nhé.

ah mà máy tính mình dùng win Vista có cài đc Zune ko nhỉ (vì nghe nói bản Vista sp2 hay win 7 mới cài đc). giờ cài lại wm 6.5 thì làm thế nào nhỉ?
Bạn cài thử là biết ngay mà... Muốn về WM6.5 thì chỉ cần đưa máy Bootloader rồi úp lại rom WM như bình thường thôi, còn thẻ nhớ thì bạn phải format bằng SD Formatter để phục hồi lại dung lượng cũ của thẻ nhé.

namtinhcorp2

mình ở Hạ Long, cảm ơn đã hướng dẫn.
Đã Up xong, chỉ còn vấn đề cài đặt Zune và cài các phần mềm cần thiết. Mà cần cài những gì ấy nhỉ? Các file games.Cap trước kia có cài được ko vậy bạn? và viết tiếng Việt như thế nào trên HD2 ấy nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

namtinhcorp2

Mình ở Cẩm Phả. Có vấn đề gì cứ hỏi nhé bạn.
Mình đã cài thành cônng bản rom 7740, vấn đề bây giờ là kết nối với PC như thế nào. ĐỌc nhiều topic nói mà vẫn loằng ngoằng quá chưa làm được, bạn có thể mói 1 cách dễ hiểu được không? Với lại toàn topic cũ cách vài tháng rồi, làm theo đó lại mất công sức mà chưa chắc đã được. Nên hỏi xem giải pháp tốt nhất và đơn giản nhất là gì, mong được giải đáp.
Mình cài Zune lại ra phiên bản tiếng Hàn Quốc (vì máy tính hàng xách tay HQ), nên không rõ (bạn có bản tiếng Anh cho mình với). Với lại chưa kết nối được, có phải cài WP7 SDK hay không? cho mình cái Link với.

Mình đã cài thành cônng bản rom 7740, vấn đề bây giờ là kết nối với PC như thế nào. ĐỌc nhiều topic nói mà vẫn loằng ngoằng quá chưa làm được, bạn có thể mói 1 cách dễ hiểu được không? Với lại toàn topic cũ cách vài tháng rồi, làm theo đó lại mất công sức mà chưa chắc đã được. Nên hỏi xem giải pháp tốt nhất và đơn giản nhất là gì, mong được giải đáp.
Mình cài Zune lại ra phiên bản tiếng Hàn Quốc (vì máy tính hàng xách tay HQ), nên không rõ (bạn có bản tiếng Anh cho mình với). Với lại chưa kết nối được, có phải cài WP7 SDK hay không? cho mình cái Link với.
Nếu chỉ kết nối để đồng bộ nhạc, video hay dữ liệu khác thì chỉ cần Zune là đủ. Còn nếu bạn muốn cài PM qua Zune thì bắt buộc bạn phải cài bộ WP7 SDK (file cài đặt Offline là gần 500M và khi cài xong chiếm hơn 3Gb ổ C) nhé.

Link tải Zune: http://www.zune.net/en-us/products/software/download/default.htm

Còn đây là WP7 SDK Offline nhé.

3. To return to radio 5.51 (Change in the data.zip part00.bin)
Bạn tải file WP7 Fix.rar về, giảỉ nén ra được 3 thư mục, trong thư mục 5.51 Radio bạn sẽ thấy file part00.bin. Bạn mở file Data.zip (không giải nén nhé) trong bộ cài WP7 ra, del file part00.bin cũ đi và replace file part00.bin mới đó vào là xong.

night825

Member
cảm ơn a
vậy chỉ cần cài radio 2.12
rồi MAGLDR113_DAF
cuoi cùng WP7 ROM instal
(bước 3 đó khỏi làm hả a)
a đã dùng bản rom này chưa.cho e xin ý kiến luân
thank a trước

cảm ơn a
vậy chỉ cần cài radio 2.12
rồi MAGLDR113_DAF
cuoi cùng WP7 ROM instal
(bước 3 đó khỏi làm hả a)
a đã dùng bản rom này chưa.cho e xin ý kiến luân
thank a trước
Mình chưa dùng. Bạn làm theo trình tự này nhé.
1. Task29.
2. Cài WM6.5 (có thể bỏ qua).
3. Cài Radio Radio_2_12_50_02_2 đi kèm bản rom.
4. Replace file part00.bin của 5.51 Radio vào file Data.zip (bước này nếu muốn fix pin thì làm, không muốn thì bỏ qua).
5. Cài MAGLDR v1.13.
6. Cài WP7 là xong.

trongnam1001

cả nhà giúp mình với : sau khi minh Install MAGLDR 1.12 máy tự khởi động lại và nó cứ đơ ở màn hình HTC chẳng làm thế nào vào MAGLDR 1.12 được dù đã ấn power rất lâu nhưng chẳng lên được?? help me!

cả nhà giúp mình với : sau khi minh Install MAGLDR 1.12 máy tự khởi động lại và nó cứ đơ ở màn hình HTC chẳng làm thế nào vào MAGLDR 1.12 được dù đã ấn power rất lâu nhưng chẳng lên được?? help me!
Bạn Task29 để format sau đó cài MAGLDR v1.13 nhé.

balamon23

Các bác cho em hỏi vài câu vì lần đầu up rom cho em HD2:

Bản rom wp7 7740 có cần thiết phải nâng radio lên 2.12 không (vì máy mình đang là 2.10)??
Các bước mà bên XDA bảo là "fix the battery charge" có cần thiết phải làm không? Vì thấy nó tách ra làm 2 cái quote riêng biệt?