• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

myGenio

em dùng PC win7 32 bit bác ơi. Lúc chưa cài Zune thì PC nhận máy em là thiết bị win phone 7, nhưng khi em cài Zune thì nó bảo phải ngắt kết nối PC với thiết bị mới cài được, em ngắt xong rồi cài Zune, cài Zune xong cắm lại thì PC không nhận được driver máy em nữa.

Dùng HD2 thuòng bị vậy, máy h nhiều lựa chọn rồi. theo kinh nghiệm mình thì cài hai hệ đh song song, 1 win7 một XP cái nọ ko tuong thích thì có cái kia.các bạn biết rồi đó nhiều ct yêu thích chỉ chạy trên xp.đó là thiển ý cá nhân.

0913100606

Cũng thật là khó hiểu, chắc thử cài lại Win7 trên PC xem có khác không. Nhưng em ngạc nhiên là không có Zune thì PC nhận tốt, nhưng cài Zune vào thì PC lại bảo thiếu driver.

manhlinh2407

Các anh ơi.Cho em hỏi.Bây h mún quay từ wp7 về wm thì làm cách nào.Ai biết chỉ dùm em với.Xin cảm ơn

anhthai

Các anh ơi.Cho em hỏi.Bây h mún quay từ wp7 về wm thì làm cách nào.Ai biết chỉ dùm em với.Xin cảm ơn

Tắt máy đưa về bootloader (Giữ volum xuống + nguồn 1 lúc) Cắm cáp khi nào màn hình HD2 hiện USB thì chạy rom. Thẻ nhớ cần format bằng pm Sdformat mới được nha bạn.

duchuu2003

:((cac chi giup em voi.em cai xong rui no ko khoi dong len duoc

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

Start_bmt

Các bác cho em hỏi. con hd2 của em up den muc 4 la dung ko chạy nưa, máy em khong có thẻ nhớ. Khi lên win7 có cần bỏ thẻ nhớ rồi mới up rom 7 không ạ.
em cảm ơn nhiều.
Mà dung lượng thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu ạ.

Các bác cho em hỏi. con hd2 của em up den muc 4 la dung ko chạy nưa, máy em khong có thẻ nhớ. Khi lên win7 có cần bỏ thẻ nhớ rồi mới up rom 7 không ạ.
em cảm ơn nhiều.
Mà dung lượng thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu ạ.
Bạn nên cho thẻ nhớ trước khi flash WP7 và nên sao lưu dữ liệu thẻ nhớ trước khi flash WP7 vì mặc định WP7 sẽ lấy dung lượng của thẻ nhớ (chỉ còn 200Mb là không lấy) làm bộ nhớ trong. Còn dung lượng thẻ thì tùy, có ít nó lấy ít, có nhiều nó lấy nhiều...

linhnn0977

Hi anh em.
Mình vừa mới up lên Win7 chạy khá ok, chỉ một cái lỗi là khi dung camera là máy rung lên liên tục rồi treo luôn. giờ không biết bị ji nữa. Anh em nào biết hắn bị ji thì chỉ bảo jum, thanks....

Hi anh em.
Mình vừa mới up lên Win7 chạy khá ok, chỉ một cái lỗi là khi dung camera là máy rung lên liên tục rồi treo luôn. giờ không biết bị ji nữa. Anh em nào biết hắn bị ji thì chỉ bảo jum, thanks....
Lạ nhỉ. Các bản WP7 trên HD2 camera rất tốt mà mỗi tội chụp ảnh thì bị ngả vàng, bạn cài thử SHCamera xem sao.

vina88

Xin các Admin giúp đỡ về up Win mango 7 cho HD2.

Xin chào các Bro. em biết là post win7 của HD2 đã có post nói về cách up rom Win Mango 7 cho Hd2 rồi. Nhưng em xin các admin và các Bro, xin bỏ thêm chút thời gian nữa làm lại một cái post up Rom Win Mango 7 cho Hd2 thật chi tiết và có thêm hình ảnh thì hay quá. Điều này rất có lợi ích cho Forum của chúng ta, và cho các anh em mới chơi Hd2 nữa. Xin thành thật cám ơn Admin và các Bro rất nhiều. U have a nice day.

htdungcaonguyen

Hi anh em.
Nói chung dòng HD2 T_M hay có vấn đề về flash, cái này bạn gặp một lần thì sẽ gặp nhiều lần. Mình cũng đau đầu vì nó đây, bỏ tiếc, bán thì tội người mua, thôi cố dùng vậy.

p_a_i_n

help me.tình hình là flash MAGLDR 1.12 xong thì máy e đơ luôn.khởi động lại nó chỉ đến cái biểu tượng htc rồi chết luôn :-ss help hd2 thường

help me.tình hình là flash MAGLDR 1.12 xong thì máy e đơ luôn.khởi động lại nó chỉ đến cái biểu tượng htc rồi chết luôn :-ss help hd2 thường
Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó phải nhấn và giữ phím Power thì mới vào được menu MAGLDR nhé.

p_a_i_n

k dc bác ạ.nhấn power rồi nó khởi động vào máy luôn.xong chết đứng ở cái logo htc :-ss

k dc bác ạ.nhấn power rồi nó khởi động vào máy luôn.xong chết đứng ở cái logo htc :-ss
Nhấngiữ luôn phím Power mà bạn, đến khi nào vào menu MAGLDR thì mới nhả phím Power... Mà giờ bạn nên dùng MAGLDR v1.13 có nhiều chức năng mới và ổn định hơn phiên bản cũ này nhé.

duchuu2003

các bác chỉ giúp em với.em chạy xong nó ko khởi động windown lên được.
nó cứ khởi động lên rùi tắt đi,cứ liên tục như vậy
nhờ các bác chỉ giáo

nhờ các bác chỉ giáo
Máy bạn có để thẻ nhớ không vậy? Nếu có thẻ nhớ mà vẫn bị thì bạn nên Task29 rồi thực hiện lại từ đầu nhé.

lyakhoi

nhờ các bác chỉ giáo
hoặc là máy của bạn hết pin rùi nhé