• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

manhtinaelf

Đã thử :) Không HSPL MAGDLR hay task 29 gì cả mà cắm máy flash luôn nhưng khi chạy DWI.exe thì máy báo là " program cant start because file Rapi.dll is missing from your computer ... ai giúp mình đc ko ??

Đã thử :) Không HSPL MAGDLR hay task 29 gì cả mà cắm máy flash luôn nhưng khi chạy DWI.exe thì máy báo là " program cant start because file Rapi.dll is missing from your computer ... ai giúp mình đc ko ??
Bạn phải vào menu của MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher sau đó mới cắm cable kết nối thì mới flash WP7 được chứ...

manhtinaelf

Bạn phải vào menu của MAGLDR, chọn mục 5 USB Flasher sau đó mới cắm cable kết nối thì mới flash WP7 được chứ...

à . tks bạn đã góp ý . ý mình là mình ko cài magldr hay hspl mà thấy trong máy có sắn magldr 1.13 nên cắm máy chon 5. USB Flasher rồi và tiến hành như bước 2 trên thì pc báo như vậy :)
dạo này bận quá chỉ canh 4r nhờ ae góp ý chứ chưa có điều kiện thử lại :p

AK47_CCCP

Chính xác e cũng bị lỗi này.đã cài đủ các tool cần thiết.chạy rom của bác Tom,báo lỗi giông bác.đag địng cài lại win xem sao.hic.có ai bị jông e nữa ko?

sweetmoon

Tất cả mọi bước làm đều có ý của nó, các bác bỏ qua bước MAG bị lỗi đó là đúng rồi vì WP7 đâu thể up rom trực tiếp HSPL giống như Winmo mà các bác phải cài MAG, chạy MAG rồi mới Flash rom bằng Flash USB (5).

AK47_CCCP

Tiến hành lại các bước như trên thì cài đc, nói chung là "Làm sạch máy" trước khi cài, e đã cài đc. dang tí toáy xem sao !

VinhConst

Thanks bác IamT rất nhiếu, mình mới tham gia PDAViet nên đã làm theo hướng dẫn của bác, kết quả rất mỹ mản, dang sài bản 1.0 của bác Tom.

theloner

bây giờ em muốn quay về win 6.5 thì làm sao hả các bác..........giúp em nha gà mà

theloner

sau khi up rom 6.5 không hiểu sao thẻ nhớ 16g chì nhận có 200mb, mấy bác giúp em với

sweetmoon

Dùng phần mềm chuyên dụng format lại thì thẻ sẽ phục hồi lại 16g. Phần mềm đó đính kèm trong bài hướng dẫn unlock (sticky)

Bạn dùng SD Formatter để format lại cái SD của bạn. Do WinPhone 7 khi cài đã mã hóa SD của bạn rồi.

binhhdda

Trước đây mình cài được WP7 rùi nhưng sau khi cài Android và quay lại thì không cài được WP7 nữa, không biết tại sao có bác nào chỉ giùm với? Thanks!

Trước đây mình cài được WP7 rùi nhưng sau khi cài Android và quay lại thì không cài được WP7 nữa, không biết tại sao có bác nào chỉ giùm với? Thanks!
Bị lỗi gì vậy bạn??? Task29 xong rồi flash MAGLDR và cài WP7 xem sao...;;)

binhhdda

Mình làm như sau: Task 29 --> chạy HSPL3_PKG-->MAGLDR--->WP7. vẫn bọ treo ở chữ htc mầu xanh :((

Mình làm như sau: Task 29 --> chạy HSPL3_PKG-->MAGLDR--->WP7. vẫn bọ treo ở chữ htc mầu xanh :((
Bạn Task29, sau đó úp rom V71 của bác Quang (rom có kèm Radio), tiếp đó bạn đưa máy về Bootloader để flash MAGLDR 1.13, sau khi cài MAGLDR xong bạn nhấn và giữ nút Power cho đến khi hiện Menu của MAGLDR, chọn 5 USB Flasher, cắm cable kết nối với PC khi nào hiện chữ Wating USB....USB thì chạy file DAF.exe trong rom WP7 là xong không cần HSPL lại vì Task29 không bị mất HSPL... Lỗi trên của bạn là chưa có Radio nên không boot được...

binhhdda

Cám ơn bác được ngay, không hiểu tại khi up sang WP7 không được mà quay về Android vẫn được nên chủ quan không nghĩ là do mất radio :)

huynh_quan2909

các bác chỉ mình với con HD2 khi cài WP7 giờ muốn trở về wm6.5 không được do không vào được botloader xin giúp đỡ với

phanvan

help help con HD2 mình cài WP7 bấm volum down + end call giờ không vô được bootloader các bac giúp mình với

sweetmoon

Máy còn pin không!! Còn pin thì tháo pin ra lắp lại và nhanh tay bấm power và volume down liền.