• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn up rom Window Phone 7 cho HD2

Các bác cho em hỏi vài câu vì lần đầu up rom cho em HD2:

Bản rom wp7 7740 có cần thiết phải nâng radio lên 2.12 không (vì máy mình đang là 2.10)??
Các bước mà bên XDA bảo là "fix the battery charge" có cần thiết phải làm không? Vì thấy nó tách ra làm 2 cái quote riêng biệt?
Bạn nên flash bản Radio_2_12_50_02_2 đi kèm bản rom, còn bước fix pin kia bạn làm cũng được mà không cũng được, không vấn đề gì..

balamon23

Bạn nên flash bản Radio_2_12_50_02_2 đi kèm bản rom, còn bước fix pin kia bạn làm cũng được mà không cũng được, không vấn đề gì..
Vậy việc up lên radio 2.12 là nó đi chung luôn với việc up rom phải không? Hay phải làm bước up radio riêng nữa?

hoamax45

có bac nào cho e hỏi:may e cài wm7 tới phần inst app thì nó báo là LOW STORE SPACE

leopard_nhan

Đã up Android rồi, các bước trên có up WP được không hay sẽ DIE khi up rom từ Android sang WP???

vinken

Vấn đề cài đặt với Windows 8 :(

Đã ai thử với Windows 8 chưa vậy? Mình cài WMC vào okie rồi, cắm cáp vào hiện chữ USB ngon lành nhưng chạy up rom thì báo:

Error Description: USB int failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)

Đã ai thử với Windows 8 chưa vậy? Mình cài WMC vào okie rồi, cắm cáp vào hiện chữ USB ngon lành nhưng chạy up rom thì báo:

Error Description: USB int failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)

Error Description: EnterBootloader missing
Info: .\RSPL\BootLoader.cpp (176)
Windows 8 có vấn đề với driver với các dòng máy của HTC, chính vì vậy mình không muốn lên Windows 8 mà vẫn dùng Windows 7 đây. Bạn thử đổi cổng USB khác xem sao.

vinken

Windows 8 có vấn đề với driver với các dòng máy của HTC, chính vì vậy mình không muốn lên Windows 8 mà vẫn dùng Windows 7 đây. Bạn thử đổi cổng USB khác xem sao.

Đổi đủ các cổng khác vẫn vậy, mình xem kết nối usb trên máy tính cũng chỉ thấy ghi là của MGLDR, chắc là ko nhận đc driver. Đi kiếm máy khác cài XP hay Win 7 thoai vậy :(

namtinhcorp2

Ko nhận usb khi cài wp7.8

Tình hình là mình cài wp 7.8 nhưng đang cài bị lỗi. Sau đó mình cài lại 1 bản win 6.5 rồi tiến hành cài wp 7.8 lại nhưng đến phần flash wp7 thì không hiện ra chữ usb...usb. Ko rõ vì sao nữa, bạn nào có thể giúp mình ko?

Tình hình là mình cài wp 7.8 nhưng đang cài bị lỗi. Sau đó mình cài lại 1 bản win 6.5 rồi tiến hành cài wp 7.8 lại nhưng đến phần flash wp7 thì không hiện ra chữ usb...usb. Ko rõ vì sao nữa, bạn nào có thể giúp mình ko?
Bạn xem trên PC đã cài ActiveSync hay Mobile Device Center chưa? Nếu cài rồi thì bạn khởi động lại PC hay đổi cổng USB khác.

namtinhcorp2

Ko nhận usb khi cài wp7.8

Bạn xem trên PC đã cài ActiveSync hay Mobile Device Center chưa? Nếu cài rồi thì bạn khởi động lại PC hay đổi cổng USB khác.
Sáng lên cơ quan làm lại mà vẫn ko được, trong khi đó mình up bản 6.5 vẫn ok. Bưc quá, mày mò cài sang Adroid bản ROM NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.2. (lần đầu thử cài Android)Thành công, song ko hiểu sao thao tác thực thi chậm và cảm ứng ko mượt, mình muốn trở lại WP (up lên bản 7.8). Ko biết có phải trở về win 6.5 rồi cài lên 7.5 tiếp đó lên 7.8 hay cài thẳng từ Android lên luôn? Mình biết trong này có hướng dẫn, nhưng nhiều quá tìm chưa ra, bạn có sẵn link HD, cho mình nhé. thank's!

Sáng lên cơ quan làm lại mà vẫn ko được, trong khi đó mình up bản 6.5 vẫn ok. Bưc quá, mày mò cài sang Adroid bản ROM NexusHD2-JellyBean-4.1.2-CM10 V1.2. (lần đầu thử cài Android)Thành công, song ko hiểu sao thao tác thực thi chậm và cảm ứng ko mượt, mình muốn trở lại WP (up lên bản 7.8). Ko biết có phải trở về win 6.5 rồi cài lên 7.5 tiếp đó lên 7.8 hay cài thẳng từ Android lên luôn? Mình biết trong này có hướng dẫn, nhưng nhiều quá tìm chưa ra, bạn có sẵn link HD, cho mình nhé. thank's!
Bạn cứ úp thẳng WP, nếu không boot được thì mới úp WM6.5 rồi úp lại WP.

hao0907047407

Hd2 hàn quốc SPL 1.67 khi e up bằng goldcard down ship rom về ra đuôi exe.

Hd2 hàn quốc SPL 1.67 khi e up bằng goldcard down ship rom về ra đuôi exe.Sao ra file nbh để up bác?X_X

hix máy e bây h nó không nhận usb ko thể nào flast đc phải làm sao đây...
Bạn thử đổi cổng USB khác, thay cáp khác xem sao. Chú ý trên PC phải cài ActiveSync (với XP) và Mobile Device Center (với Vista & 7) và NetCF nhé.