• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn update Firmware điện thoại Sony Ericsson

Caohieu88

congvoi cho mình xin nick yahoo để mình hỏi làm luôn cho tiện

Cái này mình nghĩ bạn cứ làm theo đúng hướng dẫn là sẽ OK liền, bạn thử tự mình làm xem sẽ nhớ mãi luôn đó! =D>

ngocphan

Mình đang làm đến ấn giữ phím C , xong nó quay về start lại hoải, ko được

samachcm

các anh cho em hỏi cái này.em đã update fw cho con w950i thành công nhưng kg hiểu sao con p990i em làm hoài mà kg được,em tắt máy lấy sim ra gắn usb vào và bấm gữi phím @ mà sao cái pc nó nhận được cái thẻ nhớ bấm @ hoài mà kg thấy nó kêu thả phím c gì hết.

samachcm

nhờ cả tháng trời mà sao kg thấy ai giúp đỡ thằng em tội nghiệp này hết vậy trùi.hix :-(

eternal_vnn

@samachcm : cái này là do lúc bạn còn dùng đt bình thường khi kết nối với PC đã để P990i ở chế độ filetransfer nên giờ nó vậy.bạn lắp sim vào rồi chuyển chế độ Phonemode là okie liền.
chúc bạn thành công!

Son_Do

Well-Known Member
các anh cho em hỏi cái này.em đã update fw cho con w950i thành công nhưng kg hiểu sao con p990i em làm hoài mà kg được,em tắt máy lấy sim ra gắn usb vào và bấm gữi phím @ mà sao cái pc nó nhận được cái thẻ nhớ bấm @ hoài mà kg thấy nó kêu thả phím c gì hết.

Bạn có tải SEUS của P990i về không? nếu bạn dùng SEUS của W950i thì nó không nhận được đâu. Khi chạy SEUS, bạn nhấn phím C hay @ thì máy tự chuyển về chế độ phonemode rồi, bạn làm lại thử nhé. Chúc thành công.

samachcm

SEUS là gì nữa vậy??mình sẽ nói như thế này để mấy anh hiểu va giúp đỡ thằng em khờ khạo này.đầu tiên mình tải update service từ trang sony về cài vào pc và làm cho con w950i đã thành công.sau đó mình làm con p990i.bật chương trình lên mình gắn usb vào điện thoại và bấm @ nó bảo thả phím c ra lúc này trên màn hình nó báo la"phần mềm điện thoại bạn là mới nhất.thấy nó bảo vậy mình cũng ngỡ là mới thiệt nên mình đã bấm thoát kg update nữa.sao đó mình có đưa thong tin lên diẽn đàn để hỏi là mới hay củ.thì dc bảo là fải up 1 lần nữa.nhưng làm mã kg dc.mình đã làm y chang lúc đầu mà vẫn kg đc.ngày nào cũng lam.găn cáp vào thi nó nhận thẻ nhớ mà đẻ phone mode thì nó sạc pin.bấm @ mỏi cả tay van kg dc.mong anh em hương dẫn cụ thể.thank

samachcm

bài post trước em đợi mãi cả 1 tháng mới được giúp đỡ.sao bài này 2 tháng rồi mà vẫn kg thấy ai giúp hết vậy ta.:-( mong đc sự giúp đỡ của mấy anh.điện thoại em bị lỗi nhiều quá huhuhuhuhu:-(( giúp em up lai với :-((

samachcm

trươc khi tải mình đã chọn dt rồi mà.chọn con p990i mà vẫn kg đc.cái update service hình như nó dùng cho tất cả điện thoại của sony.sau khi tải về mới chọn điện thoại mà.chứ đâu fải mõi diện thoại là co bản update service riêng.mình đã gỡ ra cài lại cả chục lần mà vẫn như kg.

samachcm

ngày buồn tháng nhớ năm cô đơn và 1 thế kỉ sầu nếu kg update đc con p990i.bởi vì thế em viết bài này lên gởi các anh cao thủ các bác cao siêu giúp đỡ em cứu đứa con p990i thoát khỏi cái cảnh treo máy,thường hay bị lỗi.em đã đọc rất kĩ kĩ kĩ phần hưóng dẫn mà sao vẫn kg đc.format thẻ nhớ maste reset máy còn cái update service gỡ rồi cài cả chục lần mà vẫn kg đc.găn usb vao bấm @mà để chế độ file transfer thì nó nhận đc cái thẻ nhớ thế là chép nhạc nghe luôn.còn mà để phone mode thì nó sạc pin luôn mà kg có dòng chữ thả fím c.mong đc sự giúp đỡ.uhuhuhuhu:-((

tinh_la_gi

Administrator
Hự ..hự..chi mà post bài cả năm dzử thế !!!
Update service của SE là 1 chương trình Flash nên support gần như all các loại dt của SE chư không có phiên bản dùng riêng cho 1 dòng cả.
Vẩn có hiện tượng lổi Win gây tình trạng không update được, không kết nối được, không check phiên bản mới được! Kiểm tra lổi này bằng cách thủ công là cài vào 1-2 máy khác rồi update thử ! (Lưu ý nên Format máy theo quy tắc lên *.* trước cho chắc nhé)
Nếu không vấn đề gì thì khi nào Offline lớn bạn vác cái p990 cho mình update giúp cho !

CongVoi

Super V.I.P
ngày buồn tháng nhớ năm cô đơn và 1 thế kỉ sầu nếu kg update đc con p990i.bởi vì thế em viết bài này lên gởi các anh cao thủ các bác cao siêu giúp đỡ em cứu đứa con p990i thoát khỏi cái cảnh treo máy,thường hay bị lỗi.em đã đọc rất kĩ kĩ kĩ phần hưóng dẫn mà sao vẫn kg đc.format thẻ nhớ maste reset máy còn cái update service gỡ rồi cài cả chục lần mà vẫn kg đc.găn usb vao bấm @mà để chế độ file transfer thì nó nhận đc cái thẻ nhớ thế là chép nhạc nghe luôn.còn mà để phone mode thì nó sạc pin luôn mà kg có dòng chữ thả fím c.mong đc sự giúp đỡ.uhuhuhuhu:-((

Uplate cái này bạn chú ý.Là thực hiện lúc TẮT MÁY cũng đc.Khi chọn ngôn ngữ,chọn ngôn ngữ Tiếng Việt cho dễ làm.Thao tác đơn giản: Tháo Pin+Sim => Lắp Pin vào lại (USB đã nối với máy tính,lúc này có thể máy tính báo không nhận đc USB nhưng ko cần phải quan tâm đến nó).Giữ phím @ và cắm USB vào Phone.Cắm đợi đến lúc mục số 7 hiện ra (Thả phím C (@)).Khi nó bảo Phần mềm trong máy bạn là mới nhất nó hỏi gì thì cứ đồng ý.Và đợi nó chạy cho xong rồi ấn khởi động lại là đc thôi.Có gì thắc mắc cứ hỏi tiếp

ngocphan

mình cũng bị tình trang giống samachcm@, ấn giữ phím C hoài rồi nó lại back về start, ko up firm dc

eternal_vnn

ôh,hôm nay mới để ý,sao trong dt của bạn lại còn thẻ nhớ nên PC mớii nhận cái thẻ lúc update nhỉ?đã update thì bỏ cả sim và thẻ ra rùi mà?bạn vẫn để thẻ trong đt àh?thử bỏ thẻ ra rùi làm lại xem sao?
mình thì toàn tải cả bộ PCSuite của P990i về để đảm bảo nó "nhận ra" cái đt của mình,sau đó mới cài UpdateService,có lẽ vì thế mà up rất bình thường chăng?máy bạn đã từng dùng up cho w950 nên có thể nó lẫn lộn 2 đt? ^^ nếu có thể,bạn thử qua PC khác để up,ví dụ máy nhà mình up ko đc,lên nhà bà chị họ cài đúng 1 lần lại up vù vù,thế là có gì toàn chạy lên nhà bà ấy :D

Chỉnh sửa cuối:

samachcm

mình đã update trên nhiều máy,từ cái pc để bàn cho đến laptop mà vẫn kg đc.mình nghĩ chắc cũng kg fải lỗi do win nếu do win thì tại sao con w950i up lúc nào cũng đc.có vấn đề này kg biết fải lỗi do nó hay kg, mấy a xem giùm.đáng lẽ lần đầu tiên đã up đc rồi,mình gắn usb vào và gĩư fím @ nó bảo là thả fim c và trên màn hình pc lúc này có dòng chữ "phần mềm điện thoại của bạn là mới nhât"thấy vậy nên mình đã bấm thoát vì đã là mới nhất thì up làm gì nữa nhưng lên diễn đàn xem lại thì kg fải là mới và đc anh em bảo fải up 1 lần nữa.nhưng lần này thì kg đc.mình mà gắn usb vào cái thanh ngang trên màn hình p990i chạy chưa đc nữa thanh thì cái pc đã nhìn thấy cái thẻ nhớ.còn mà để phone mode thì nó chạy hết thanh ngang đó rồi nó chỉ sạc pin mà kg báo gì hết.cứ như vậy mình đã làm nhiều lần trên nhiều máy.chắc lỗi này do con p990i quá.mong đc hướng dẫn