• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn về cách cài Games / Apps trên iPhone / iPod Touch

giangvungtau

Nếu trong trường hợp không có WinSCP hoặc chương trình bị lỗi bạn có thể thực hiện cách cài file .deb bằng các chương trình quản lý file khác như iFunbox, iPhone Browser v...v.... Các bạn SSH file .deb vào thư mục /var/root/Media/Cydia/AutoInstall - Nếu trong trường hợp vào thư mục Media mà không thấy Cydia/Autoinstall thì bạn tạo Folder mới có tên giống y vậy rồi cho file .deb vào sau đó Reboot lại máy là xong. Một lần nữa nếu vẫn không hiện Icon sau khi Reboot thì bạn vào Cydia làm lại theo cách trên mình đã hướng dẫn.

như vậy trên iphone buộc phải cài SSH phải ko vậy zenki.nếu ko có SSH thì sẽ ko thể kết nối được với các chương trình như winscp hay iphone PC suite phải ko???

sam_licepo

ình sử dụng iphone browser để kết nối với iphone cài ứng dụng đuôi.deb nhưng không biết cách chép file đuôi .deb vào iphone được.nhờ ai biết chỉ dùm mình với

Zenki

Super V.I.P
ình sử dụng iphone browser để kết nối với iphone cài ứng dụng đuôi.deb nhưng không biết cách chép file đuôi .deb vào iphone được.nhờ ai biết chỉ dùm mình với
Đơn giản là chỉ Copy / Paste giống như Copy file trên PC vào USB vậy thôi!

TieuQuanGia

Topic này mong rằng sẽ nằm chình ình trên khung chú ý, đừng bao jo tháo xuống các mod nhé. Sao anh zenki ko hướng dẫn lun cách cài fie .ipa, nếu anh "làm biếng" thì tìm bài nào mà dễ hĩu đem zìa copy zo topic này lun cho dễ, zì em thấy số người xài iphone ngày càng tăng mà, nên chắc có nhìu member mới gia nhập lắm;;)

Zenki

Super V.I.P
Topic này mong rằng sẽ nằm chình ình trên khung chú ý, đừng bao jo tháo xuống các mod nhé. Sao anh zenki ko hướng dẫn lun cách cài fie .ipa, nếu anh "làm biếng" thì tìm bài nào mà dễ hĩu đem zìa copy zo topic này lun cho dễ, zì em thấy số người xài iphone ngày càng tăng mà, nên chắc có nhìu member mới gia nhập lắm;;)

.ipa thì đơn giản mà em! Chỉ việc Down về, mở lên, vào iTunes Sync 1 phát là xong rồi!

real

zenki làm ơn cho tớ hỏi ngoài Itunes thì còn phần mềm nào giúp cai file .ipa không.
mình dung iphone 3GS FW 3.1.3. và Jailbreak bằng SPIRIT khi vào iTunes Sync game thì nó toàn báo lỗi này 0xE8000050

Dzung_Billi

Cài những cái này có fai JB máy không? Vì máy mình chưa JB trên iOS4 đc! Mình mới dùng mà! :(! Đang trong tzan học hỏi! :(

Zenki

Super V.I.P
Cài những cái này có fai JB máy không? Vì máy mình chưa JB trên iOS4 đc! Mình mới dùng mà! :(! Đang trong tzan học hỏi! :(

Phải JB thì mới cài được các kiểu thế này bạn ah! Không JB thì cứ tải trên iTunes về cho nhanh :D

TieuQuanGia

Cho em hỏi 1 laptop mà cài 3 pm itunes, iphone pc suite, rồi winscp nữa thì có bị "đụng" ko?. zới lại có thể copy nhạc, hình, video từ iphone sang pc và ngược lại = pm iphone pc suite hoặc winscp ko? (Vì em thấy topic này ko đá động j đến chuyện copy file nhạc, hình, phim, lính mới có j chém nhẹ nhẹ zùm em ^^)

Chỉnh sửa cuối:

real

Có bác nào gặp trường hợp như tớ không vây
zenki làm ơn cho tớ hỏi ngoài Itunes thì còn phần mềm nào giúp cai file .ipa không.
mình dung iphone 3GS FW 3.1.3. và Jailbreak bằng SPIRIT khi vào iTunes Sync game thì nó toàn báo lỗi này 0xE8000050

misstele

Có bác nào gặp trường hợp như tớ không vây

Máy của bạn đã cài openssh và mobileInstaller chưa? Bạn thử cài vào rồi sync game lại thử xem còn lỗi không nha.

mistervince

Mình là mem mới. Mới down bản Iphone PC Suite v2_9_25_168 mới nhất về. Mà nó ko có nhiều tiếng Anh như trong hình hướng dẩn của bạn. + vị trí cũng khác luôn. Nên mò hoài hổng có đc. Bạn test rồi làm lại hướng dẩn khác dùm mình đc ko?

kantihuynh

help mình với mình cài game ok hết chơi bình thường sau khi reset máy lại thi không vào game dc và không thể save game được vào chơi game thoát ra khi vào lại thì phải chơi lại từ đầu cứu với....!!!!!!!

duysu

Mình có cai ipod 8g đang xài FW 3.1.3 mình đã cài mobileInstaller rồi nhưng khi cài game .ipa qua itunes thi itunes chạy một chút sau đó báo là syn hoàn thành nhưng không đưa game vô ipod được ai biết giúp dùm mình nha, và cho hỏi thêm 1 vấn đề nữa.
khi kết nối ipod qua itunes, itunes báo update lên 4.0.2 cho mình hỏi nếu uple6n thì có JB được FW 4.0.2 chưa?
cám ơn các bạn

nguyenhung1985

các bạn cho mình hỏi vấn đề này !
trước giờ mình chỉ dùng Symbian , nhưng hôm nay Bạn gái mình nhờ mình cài giúp game và App cho Iphone của nó .
lần đầu dùng tới Iphone nên k biết cách cài . đả xem wa các bài hướng dẩn nhưng mình vẩn chưa hiểu rỏ :( :( :(
xin các bạn chỉ giúp mình chi tiết hơn đc hok ? :(
xin cảm ơn AE trước :D

Zenki

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi vấn đề này !
trước giờ mình chỉ dùng Symbian , nhưng hôm nay Bạn gái mình nhờ mình cài giúp game và App cho Iphone của nó .
lần đầu dùng tới Iphone nên k biết cách cài . đả xem wa các bài hướng dẩn nhưng mình vẩn chưa hiểu rỏ :( :( :(
xin các bạn chỉ giúp mình chi tiết hơn đc hok ? :(
xin cảm ơn AE trước :D

Do bạn chưa chịu bỏ thời gian ra nghiên cứu thôi, nếu muốn cài Games và Apps 1 cách đơn giản thì lên iTunes tìm mấy Game FREE về mà cài, đó là cách đơn giản nhất nếu bạn không có thời gian nghiên cứu. Còn nếu muốn cài các Games và Apps từ diễn đàn thì bạn phải bỏ thời gian ra nghiên cứu, nó không đơn giản nói qua vài 3 câu là hiểu, bài mình giới thiệu ở trên cũng khá chi tiết và dễ hiểu cho những người có kiến thức cơ bản về iPhone.

nguyenhung1985

cảm on Zenki nhiều lắm, mình sẻ cố gắng tìm hiểu thêm.....chỉ tiếc là IP đó hok phải của mình, nên k có điều kiện để test :(:(
Bạn gái mình cần cài bộ Từ Điển....:( mình rất muốn làm cho em vui lòng :D

tungqb

Lưu ý, iPhone chỉ Sync được với một máy PC mà thôi, nếu cài Games và Apps ở ngoài tiệm bằng iTunes xong về nhà Sync với PC của bạn thì Games và Apps khi cài ngoài tiệm sẽ mất và ngược lại

Thế bạn có cách nào cài thêm vào IP các file .ipa mà không làm mất các ứng dụng đã có trên IP không?