• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn về cách cài Games / Apps trên iPhone / iPod Touch

tronjava

Mình thấy bạn nên vào mục hướng dẫn người mới sử dụng iphone mà hỏi;;);;)
cái topic đầu tiên luôn
trong đó có nhiều lắm\-/
Bạn đọc hết mấy trăm trang đó là kiến thức cững hơi bị vững rồi đó\-/=))
Mình mới đọc co mấy chục trang mà cũng biết chút chút:))

sao mình tải cái appsyn bằng pc suite rồi install ko được
nó chạy rồi đứng luôn:-?:-?
và 1 số file deb cài được còn 1 số thì no hiện cái " ! " chấm than ở phía trước thế là tèo=))

Cho mình hỏi tại sao mình làm tất cả mọi thứ như anh hướng dẫn ở mục cài .app nhưng resping và reboot máy rồi vẫn ko thấy
Và trong lúc cài thì hiện ra nhiều khung nhỏ và phải lick "ok" mới chạy tiếp được

Last edited by a moderator:

AquaSta

Moderator
sao mình tải cái appsyn bằng pc suite rồi install ko được
nó chạy rồi đứng luôn:-?:-?
và 1 số file deb cài được còn 1 số thì no hiện cái " ! " chấm than ở phía trước thế là tèo=))
Bạn không cài được appsync bởi vì khi cài đặt nó bạn phải cài đặt cả thành phần phụ thuộc.

File .deb (debian) là một dạng file nén có cấu trúc như file .zip (bạn tưởng tượng vậy nhé). Nếu mở bằng iFile ở dạng Zip Viewer thì bạn sẽ thấy có hai gói nén là control.tar.gz và data.tar.gz
Phần data.tar.gz chính là thành phần các file của chương trình
Phần control.tar.gz là phần điều khiển cài đặt. Trong đó chứa file control khai báo các thông tin về file .deb, khai báo các yêu cầu phụ thuộc để file .deb cài được

Bạn đặc biệt lưu ý rằng file control có chứa thông tin khai báo các yêu cầu phụ thuộc. Yêu cầu phụ thuộc là yêu cầu bạn cần phải có khi cài đặt file .deb, bạn phải đáp ứng được yêu cầu đó thì bạn mới cài được. Yêu cầu phụ thuộc hay đúng phải gọi là thành phần phụ thuộc của file .deb
Ví dụ: Bạn đi ô tô (là iPhone bạn dùng) muốn đi từ A đến B (đoạn đường A - B coi là appsync) có cái cầu ở giữa (Ở đây cái cầu là thành phần phụ thuộc)

Thành phần phụ thuộc là thành phần mà khi cài đặt control yêu cầu phải cài đặt nó trước, sau đó mới cài đặt chương trình bạn đang muốn cài.
Ví dụ: Một file control có viết như sau
Depends: fimware(>=3.0), mobilesubtrate

Có nghĩa là file .deb khi cài đặt sẽ phải đáp ứng là cài trên iPhone chạy firmware lớn hơn hoặc bằng 3.0, phải cài đặt mobilesubstrate trước.
Vậy khi đó Cydia sẽ tải về mobilesubstrate và file .deb bạn đang muốn về. Nó tiếp tục cài mobilesubstrate và rồi cuối cùng là cài file .deb đó

Quay lại với appsync thì nó có thành phần phụ thuộc là file .deb tên sourcegui
http://www.mediafire.com/?us38fhv5uh2p96p
Bạn phải cài nó trước khi cài appsync thì không bị lỗi.

kotexchan

Em có cái IP 2G dt nghe bình thường, loud speak cũng ok... Nhưng sao có điện thoại gọi đến lại hok đổ chuông (chỉ rung thôi), chơi game cũng hok có tiếng luôn.. hjx... :((
Làm sao để khắc phục lỗi này đây mi' bác??:(

tommynguyen1961

Em có cái IP 2G dt nghe bình thường, loud speak cũng ok... Nhưng sao có điện thoại gọi đến lại hok đổ chuông (chỉ rung thôi), chơi game cũng hok có tiếng luôn.. hjx... :((
Làm sao để khắc phục lỗi này đây mi' bác??:(

bạn vô settings--> sound kiểm tra lại bài nhạc mà bạn chọn nó có hát dc trong đó ko.Hoặc vào ipod mở bất kì 1 bài nhạc nào xem có nghe dc bằng loa ngoài ko? Nếu ko nghe xem như loa ngoài của bạn đã bị hư nên ra cửa hàng thay loa mới đi.
Chúc bạn vui.

kotexchan

bạn vô settings--> sound kiểm tra lại bài nhạc mà bạn chọn nó có hát dc trong đó ko.Hoặc vào ipod mở bất kì 1 bài nhạc nào xem có nghe dc bằng loa ngoài ko? Nếu ko nghe xem như loa ngoài của bạn đã bị hư nên ra cửa hàng thay loa mới đi.
Chúc bạn vui.

Vẫn nghe được bình thường bạn ơiii.. chỉ có chơi games là hok có tiếng thôi ah`... hjx
Mình mới sd IP nên hok rành lắm, đang nghiên cứu... hjhj... có khi nào do games mình tải về hok phải là bản full nên không có tiếng hok???:(

khoailang_tn

ZENKI cho mình hỏi này tí.Mình cài PM mới bằng ifunbox thì những PM cũ có mất ko ah?thanks bác nhiều

nguyenlam2000

Cho mình hỏi cái. Máy mình là ip4 của Viettel mình jaibreak roi, cài cydia luôn và cài appsync luôn nhưng khi dùng itunes để cài máy cái apps thì không cài được. Chỗ table apps không thể check vô ô sync apps được chỉ sync đc music và ringtones thôi. Trong khi máy của bạn mình mới lấy của vinaphone thì cài ngon.

luckylove195

mình mới dùng IP nên còn hơi gà cho hỏi mình kết nối Ip với PC = PC suite bấm vào Apps thì nó hiện như trong hình , như vậy thì phải làm sao ..tiện đây cho mình hỏi máy mua ngoài tiệm về đã unlock đầy đủ và đã có cydia bây giờ mình cài app theo cách của chủ topic thì có bị mất hết mấy ứng dụng đã cài trước đó không........

Chỉnh sửa cuối:

hailong136

Hôm qua vét trộm 2 tạ lúa của các cụ khênh về con White Ip4! Lần đầu tiên sài sang dòng IP (ngày xưa toàn xài Symbian). Lên đây đọc bài của Zenki mà bị tẩu hỏa nhập ma, chẳng hiểu gì cả. Zenki có cái topic nào đơn giản dễ gần đi vào lòng dân tí nữa được hok! :((

AquaSta

Moderator
Hôm qua vét trộm 2 tạ lúa của các cụ khênh về con White Ip4! Lần đầu tiên sài sang dòng IP (ngày xưa toàn xài Symbian). Lên đây đọc bài của Zenki mà bị tẩu hỏa nhập ma, chẳng hiểu gì cả. Zenki có cái topic nào đơn giản dễ gần đi vào lòng dân tí nữa được hok! :((
Bác cứ đọc đi, phải mất 2 ngày thì sẽ nắm được hết các bí kíp võ học, chứ ko thì...

n3h1p5

- xin phép hỏi 1 câu gà mờ, xin lỗi nếu câu hỏi ko đúng chủ đề : nếu như 1 cái ip mới nguyên hộp khui ra thì phải jb ( có cần cài thêm appsyn gì gì ko ) rồi mới cài games và apps như hướng dẫn trên của zenki phải ko vậy ???

HTC_VUTHANH

Moderator
- xin phép hỏi 1 câu gà mờ, xin lỗi nếu câu hỏi ko đúng chủ đề : nếu như 1 cái ip mới nguyên hộp khui ra thì phải jb ( có cần cài thêm appsyn gì gì ko ) rồi mới cài games và apps như hướng dẫn trên của zenki phải ko vậy ???
một ip mới chưa mở hộp thì chưa đc JB.Muốn chơi đc game và xài app chùa thì phải JB(có cydia).JB xong muốn cài app chùa thì phải cài appsync xxx;;)

haidaicayk

Xin hỏi hiện đang dùng Itunes 10 thì cài Iphone PC suite thì có vấn đề gì không các bác? Phiên bản Iphone Pc Suite nào nên dùng nhất?? Mới chuyển qua IP4 nên mong các bác giúp đỡ. Thanks!

kembabe94

thế ipod cũng như vậy hả a....e làm theo hướng dẫn của a.đến chỗ download win xong chả hiểu j` luôn >"<