• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn về cách cài Games / Apps trên iPhone / iPod Touch

mvt7081

Xin ACE giúp cài ipa bằng Winscp ....

Mình thử sync Tomtom GPS dạng ipa bằng itune, nhưng khoảng 30 phút lả đứng luôn. Mình đã thử nhiều lẩn nhưng đều bị như vậy, cài những game khác thì không sao cả, chỉ có cái Tomtom là bị như vậy. Bây giờ mình muốn thử cài bằng Winscp nhưng mình chưa bao giơ làm, có phải giống như cài .deb không. Xin các ACE chỉ giúp, mình cảm ơn trước.

Zenki

Super V.I.P
Mình thử sync Tomtom GPS dạng ipa bằng itune, nhưng khoảng 30 phút lả đứng luôn. Mình đã thử nhiều lẩn nhưng đều bị như vậy, cài những game khác thì không sao cả, chỉ có cái Tomtom là bị như vậy. Bây giờ mình muốn thử cài bằng Winscp nhưng mình chưa bao giơ làm, có phải giống như cài .deb không. Xin các ACE chỉ giúp, mình cảm ơn trước.

Đứng vậy có báo lỗi gì không bạn? Thường thì file .ipa cài qua iTunes là chuẩn và đơn giản nhất! Nếu không được bạn có thể thử với iPhone PC Suite.

StevenTa

Giúp mình với

Chào bác chủ thớt,

Bác làm ơn giúp mình. Mình là mem mới. Hiện mình có con Iphone 3gs 32gb , version 4.0, Firmware 05.13.04. Đã unclock bên Úc. Máy xài ok, nhưng khi mình down game trên diễn đàn vể. Install games vào Itunes nhưng khi mình sync những game này với Iphone thì nó không nhận, Iphone đưa ra thông báo lỗi khi Install các game này xong, các game này định dạng ipa. Mong bác chủ thớt và các anh em trong diễn đàn giúp mình.

Cám ơn mọi người nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

tient38

moi co 1 chu iphone doc duoc may bai viet nay that yen tam. cam on chu thot.
ol bag dien thoai nen ko viet co dau duoc

Mr_Tommy

Lỗi này là sao các đại ca???? Ko cài đc cái ifle em ức chế quá

thanhletri

Em dùng iphone 3G iOS 4.1.
Dạo này đang tập mày mò cài app và game, em mới tập. Hay bị lỗi là cài vào app hay game gì thì iphone ăn táo hoặc lên rồi lại khởi động lại. Nhưng vẫn vào bằng iphonebrowser được. Vậy có cách nào gỡ bỏ app hoặc game bằng iphonebrowser không ạ. Mong mấy bác chỉ giáo. Hiện tại cứ mỗi lần em bị là phải cài lại firmwarre từ đầu.

Mong các bác chỉ cách chẳng hạn muốn gỡ hoàn toàn winterboard thì xóa những folder nào, file nào trong thư mục khi vào ip bằng iphonebrowser.

tronjava

vào cydia cài thêm sbseting sẽ có thêm các chức năng đó trong setting!

cho em hỏi thêm là reboot và resping có giống reset ko???:(
tại thấy reboot nên sợ
cái máy của em đang xài 4.2.1
mà khởi động lại thì ăn táo ngay
hix...........ihixx

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi thêm là reboot và resping có giống reset ko???:(
tại thấy reboot nên sợ
cái máy của em đang xài 4.2.1
mà khởi động lại thì ăn táo ngay
hix...........ihixx

Reboot là sẽ khởi động lại máy

Còn Respring trên iPhone giống chức năng Refresh trên máy tính vậy đó

nec_versa_e6200

mình dùng ip4 OS 4.2 khi cài file .ipa = itune thì máy báo lỗi này 0xE8008001 và ko cài đc. Máy mình mới mua máy chưa làm j hết, vậy mình phải bắt đầu từ đâu vậy? openSSH và moible installer phải ko?

HTC_VUTHANH

Moderator
mình dùng ip4 OS 4.2 khi cài file .ipa = itune thì máy báo lỗi này 0xE8008001 và ko cài đc. Máy mình mới mua máy chưa làm j hết, vậy mình phải bắt đầu từ đâu vậy? openSSH và moible installer phải ko?

bạn kết nối với itune dow 1 game hoặc app free trên appstone về cài vô máy zùi cài game thuốc sẽ hít báo lỗi
ps:cài game thuốc bạn phải cài appsync nha

nec_versa_e6200

bạn kết nối với itune dow 1 game hoặc app free trên appstone về cài vô máy zùi cài game thuốc sẽ hít báo lỗi
ps:cài game thuốc bạn phải cài appsync nha

vậy là mình phải cài cydia đầu tiên rồi=> phải jailbreak phải ko bạn

nec_versa_e6200

mình làm xong rồi, sync app xong thì ăn táo luôn, nó đơ ở hình quả táo khi khởi động ý, h phải làm lại từ đầu à?

Zenki

Super V.I.P
mình làm xong rồi, sync app xong thì ăn táo luôn, nó đơ ở hình quả táo khi khởi động ý, h phải làm lại từ đầu à?

Nếu bị ăn táo thì bạn phải làm lại từ đầu thôi! Mà sau khi Jailbreak xong bạn nhớ phải vào Cydia cài thêm AppSync nữa thì mới Sync ứng dụng từ iTunes vào được nhé!

tronjava

sao mình tải cái appsyn bằng pc suite rồi install ko được
nó chạy rồi đứng luôn:-?:-?
và 1 số file deb cài được còn 1 số thì no hiện cái " ! " chấm than ở phía trước thế là tèo=))

caophuong512

cho mình hỏi là mình cài appsync rồi mà cg ko sync dc app .ipa vào ip nhỉ? mà mình apply xong cái thi vẫn như lúc trước mà có 1 số app cài bằng appstorevn lại ko chơi đc . ai biết cách khắc phục chỉ cho mình với.hic :(

Chỉnh sửa cuối: