• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

troly

Well-Known Member
Có ai bị như máy của mình khi chay Tiếng việt(cả bản dịch của VoThien và nguyentanbinh) không. Máy bị tình trạng thế này:

- Khi có cuộc gọi đến, đi, nhỡ đều không có báo trong Log(tap 1).
- Kết nối với PC quan chế độ PC suite thì không thấy ổ đĩa (chỉ thấy khi ở kết nối mass storage)

Máy dùng fw mới nhất. Đã remove và up fw đến lần thứ 5 vẫn vậy. Có ai bị như mình không

nguyentanbinh

Well-Known Member
Có ai bị như máy của mình khi chay Tiếng việt(cả bản dịch của VoThien và nguyentanbinh) không. Máy bị tình trạng thế này:

- Khi có cuộc gọi đến, đi, nhỡ đều không có báo trong Log(tap 1).
- Kết nối với PC quan chế độ PC suite thì không thấy ổ đĩa (chỉ thấy khi ở kết nối mass storage)

Máy dùng fw mới nhất. Đã remove và up fw đến lần thứ 5 vẫn vậy. Có ai bị như mình không

- Cái này không phai do lỗi mà là cài đặt vào log để cài đặt cho lưu log lại khi có cuộc gọi, hiện nay thông tin FW tiếng việt đang có một số lỗi nhỏ đang khắc phục chứ ko còn xài c2z

troly

Well-Known Member
- Cái này không phai do lỗi mà là cài đặt vào log để cài đặt cho lưu log lại khi có cuộc gọi, hiện nay thông tin FW tiếng việt đang có một số lỗi nhỏ đang khắc phục chứ ko còn xài c2z

Không phải do cài đặt? Bạn xem hình nhé, để ý thời gian mình thực hiện nhé. Bên tap 2 (danh sách thì có)?

minhtrinhthanbi

Giúp mình với sao máy N 3250 không cài được ROMPatcher_1_0_2 hay RomPatcherPlus_VN_2.3, khi cài nó báo applicattion access not granted nên không app tiếng việt được các bác có cái Rompatcher tương thích cài vào máy 3250 không. Thank you!

hacodon1980

Anh Vo Thien oi em viet hoa cai nay ko dc vay nho anh viet hao giup e roi up len cho e dc ko?E dung n73 day a.Thank anh nhieu

bowjthewen

Yeah! Đã xong rồi pác à .. thnaks pác nhá ... Mong là có FW tiếng việt cho dòng này trong nay mai hén ... !!

KIENDT11

Còn một số lỗi như khi vào Help, tìm theo từ khóa thì máy sẽ báo" Bộ nhớ đầy v.v...", vào Dât cbl thì thoát ra ngoài.
Ah! Các bạn cho mình hỏi có cách nào Việt hóa các Icon bên ngoài luôn không vậy? Như Contacts sẽ thành Danh bạ, Setting sẽ thành cài đặt, v.v... Có như vậy mới gọi là 100% Tiếng Việt chứ!.

kp_enter

Còn một số lỗi như khi vào Help, tìm theo từ khóa thì máy sẽ báo" Bộ nhớ đầy v.v...", vào Dât cbl thì thoát ra ngoài.
Ah! Các bạn cho mình hỏi có cách nào Việt hóa các Icon bên ngoài luôn không vậy? Như Contacts sẽ thành Danh bạ, Setting sẽ thành cài đặt, v.v... Có như vậy mới gọi là 100% Tiếng Việt chứ!.

Lỗi bộ nhớ đầy là một trong nhưng nhược điểm của việc dùng patch c2z. Còn VH menu thì bạn sửa tập tin private\101F4CD2\Content\xx\appshelldata.dtd

MDLuffy

Nhuư thế này thì thằng ngốc như em potay, sao các anh không làm soẵn luôn ạh và việt của new mem là down về và cài vào máy chứ em có biết thế nào về việt hóa đâu, huhu
nếu anh nào việt hóa xong n73 thì có thể share cho em được ko ah, em ko biết làm, chủ topic hướng dẫn nhưng đọc chả hiểu j vì em quá gà

trantrongbinh

Cái việt hóa 100% kia là phải chạy lại phần mềm hay thế nào anh vothien?
Tiện cho em hỏi, sao em ko 0pen đc s0ft c2zmaker?

KIENDT11

Lỗi bộ nhớ đầy là một trong nhưng nhược điểm của việc dùng patch c2z. Còn VH menu thì bạn sửa tập tin private\101F4CD2\Content\xx\appshelldata.dtd
Các bạn cho hỏi là file appshelldata.dtd dùng chương trình nào để Việt hóa vậy? Và cho mình hỏi thêm là làm sao để trong phần Tin nhắn sẽ hiện lên tất cả tiếng Việt như Hộp thư đến, Cáo cáo, Gởi Email vậy?.

doublekill99

Các bạn cho hỏi là file appshelldata.dtd dùng chương trình nào để Việt hóa vậy? Và cho mình hỏi thêm là làm sao để trong phần Tin nhắn sẽ hiện lên tất cả tiếng Việt như Hộp thư đến, Cáo cáo, Gởi Email vậy?.

Vào tin nhắn -> tùy chọn -> cài đặt -> mục khác -> kéo xuống nơi lưu trữ tin nhắn ấy đỗi qua thẽ nhớ và ngược lại -> tùy chọn -> thoát . Vào lại nhé :D , chúc vuj !

JS_AnhTuan

Active Member

Mình cũng thấy cái menu ko vh cứ kỳ kỳ làm sao ấy. Nhưng b hd cụ thể đc ko? Mì ko hiểu sửa tập tin private\101F4CD2\Content\xx\appshelldata.dtd ntn, thanks

KIENDT11

Các bác làm ơn giúp em với! Tại sao ở phần tin nhắn của em vẫn chưa có tiếng Việt hết được vậy?

Cho mình hỏi thêm là có cách nào Việt hóa các Folder và các Item mặc định của máy ko vậy?

Caominh171

Mình đã dùng Jbaktaskbar tắt Standby rồi nhưng vẫn không được! Kết quả vẫn vậy thôi!.

Ko biết bạn đã đọc mấy trang trước chưa mà vẫn kết luận zậy :-?

Cụ thế các bài trước có HD cách thực hiện:

Vào Tin nhắn -> Cài đặt -> Khác -> Bộ nhớ dùng -> Đổi qua lại Bộ nhớ máy (Thẻ) -> Ra xem KQ rồi hãy viết tiếp nhận xét nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.