• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn VH ngôn ngữ Việt cho N73 & các máy không hỗ trợ.

Status
Không mở trả lời sau này.

free_life1710

Chạy lại FW tiếng Việt bằng phoenix đê:p

em chỉ cần cái chức năng nhắn tin hoặc chát băng tiếng việt thui mà vì em đang bên nước ngoài nên cần dùng FW và ngôn ngữ của họ để nhắn tin và sử dụng nữa . Dù sao cũng cảm ơn anh nhiều vì bài viết rất hay

KIENDT11

Còn nếu Việt hóa files EXE, Dat,... thì bị giới hạn > Ví dụ Tools có 5 ký tự, khi VH chỉ được đúng 5 ký tự đó mà thôi
Cho mình hỏi làm sao Việt hóa các tập tin khác file RSC vậy? Mình dùng MobileHex mà khi nhấn phím số 5 thì nó không hiển thị các ký tự như file RSC.

KIENDT11

Đây là cách để N73 hiển thị 100% tiếng Việt dễ dàng nhất mà mình vừa phát hiện hồi sáng này.
Đầu tiên các bác hãy qua đây xem bài viết CHẠY CHƯƠNG TRÌNH Ở CHẾ ĐỘ SẠC CỦA BÁC VÕ THIỆN nhé!.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?87571-Ch%E1%BA%A1y-ch%C6%B0%C6%A1ng-tr%C3%ACnh-%E1%BB%9F-ch%E1%BA%BF-%C4%91%E1%BB%99-s%E1%BA%A1c-%28C%C3%B3-th%E1%BB%83-Backup-T%C4%83ng-RAM-%29
Bài viết này không những giúp các bác chạy các chương trình mà N73 từ trước đến giờ không chạy được do thiếu Ram mà còn có thể làm cho con N73 của chúng ta chạy 100% ngôn ngữ tiếng Việt (cũng do bác Võ Thiện hướng dẫn) nữa.
Sau khi làm vụ kia xong. Các bác vào RPDOMAIN+ rồi chỉnh như hình:

Tiếp theo các bác chỉ đơn giản là nhấn nút Power để thưởng thức.
+ Nếu muốn chạy chương trình ở chế độ sạc để chạy các Game tốn nhiều Ram thì gắn dây sạc vào.
+ Nếu muốn có 100% ngôn ngữ tiếng Việt thì đơn giản là nhấn nút Power 1 lần nữa.
Đây là hình ảnh chưa Việt hóa hết:

Còn dây là hình ảnh đã được Việt hóa 100% mà không cần dùng SymCleaner để xóa Telephone hay Standby hay chọn Setting\orther rồi chuyển bộ nhớ lưu trữ tin nhắn là Thẻ nhớ để có tiếng Việt đầy đủ trong phần tin nhắn.

Nói chung là không còn 1 từ tiếng Anh ở đây. Tuy nhiên mình cũng vừa phát hiện chạy theo cách này có 1 lỗi là khi gắn cáp USB vào thì sẽ không chọn được kết nói nào.

Nếu cố tình rút ra rồi gắn lại vài lần sẽ có hiện tượng khởi động lại máy. Hi vọng các bác sẽ khắc phục được lỗi này và làm cho N73 tiếng Việt ngày càng hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tientuphudu

bạn oi đọc lại phần vothien hướng dẫn đi
capble bị như vậy là do bạn chưa tắt c2z đó .bạn thử tắt đi rồi tắt máy cắm capble coi ;;);;)

tientuphudu

làm như vothien nói đúng đấy.bạn thử làm đi.tiện thể vothien cho mình hỏi tại sao máy mình cài vô chạy tốt nhưng ma`sao khoảng 5 6 giờ lại bị lỗi font chữ việt vậy.jbaktaskman va` mobihex bị lỗi font.ttpod nữa.còn lướt web thì ko sao.fomat máy thì ok.coi jum mình nha yahoo mình la` tientuphudu.thank

tientuphudu

phần tăng ram của vothien cho mình hỏi sao minh la`m tới bước tắt máy thì kô dc .để tự máy khởi động thì không len la` sao.tiện thể up lại máy cái ảnh cuối bsfi phần chú ý cho mọi người đi.ảnh die hết rui` đau nhìn thấy j` đâu sory nha mình dùng n73 vừa cài tiéngvieetj online

KIENDT11

Bác phải chép tất cả các tập trinh trong thư mục C vào ổ C chứ ko phải chép thư mục C vào ổ C nhé.(Vì giải nén thư mục C.zip ra là có thư mục C nữa mà!).

tientuphudu

mình làm nhầm bị ỗi hệ thống rui`.ai biết cach khắc phục chỉ jum` mình đi.lam` sai nên không bật dc máy ko fomat dc lun.đang định up fw nhưng không rành lắm ai chỉ mình jum` đi.đọc bên fw nhưng ko rõ ràng cho trường hợp nà.ai chỉ jup di~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(

leminhhai111

Không quen 4 ngón thì làm như thế này nhé

Kiếm 3 sợi dây thun cắt 3 miếng cát tông dầy và cứng vừa với nút bàn phím (tốt nhất kiếm 3 miếng nhựa dày)

Cột chắc 3 miếng nhựa đó vào phím *, phím gọi xanh, phím 3 >> Cái này là nó bấm dùm mình:D

phím nguồn tự bạn giữ nhé, lên tới màn hình nhập quốc gia mới thả ra

Đây là cách mình ưa làm nhất
tại mấy ngón tay hơi lớn nên bấm phím khó quá
10 lần thành công cã 10

Caominh171

không 4 ngón được bạn ơi.la`m kiểu ji` cũng kô đcX-(

Nếu hok 4mat được 4 ngón thì làm 3 ngón thui, mình làm hoài nè:

Nhấn nút nguồn cho màn hình sáng lên, xong nhấn típ cùng lúc *, 3 & nút Gọi

Rồi đợi nó hiện đến chỗ chỉnh giờ là OK rồi

tientuphudu

không phải mình gặp vấn đề là không biêt fomat 4 ngón .ma` la`may không cho fomat.mình nêu hiện tượng cho các bạn nghe nha: đầu tiên mình cài mấy phần của vothien vô,nhưng mình quên không copy phần for c vô C sau đó mình tắt máy khởi động lại.va` bật lên nhưng ma`may chưa chạy tới hình 2 bàn tay của nokia dã báo lỗi hệ thống.hiển thi tiếng việt lun do mình cài phần việt hóa n73 .minh` tháo thẻ lam` lại rui`.không dc .tiép tuc minh` fomat 4ngon không cho fomat.cứ nhấ nguồn thì may len man` hinh` nhưng chỉ 1 tẹo la` lại tắt .cứ như vậy hoai` ah`.nên minh` mới hỏi các ban .chứ mấy vụ fomat đó may nao` minh` cũng biet la`m mà.minh` fomat cứng máy mình cả chục lần rui` có thấy sao đau.mỗi lần này thì cho vô sài gòn chơi rui`.mấy anh nokiacare kêu lỗi ram phải sửa.hi`hi thank các bạn đã nhiệt tinh`.cảm ơn caominh vothien va` các bạn

Đừng post bài IN ĐẬM nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

doublekill99

không phải mình gặp vấn đề là không biêt fomat 4 ngón .ma` la`may không cho fomat.mình nêu hiện tượng cho các bạn nghe nha: đầu tiên mình cài mấy phần của vothien vô,nhưng mình quên không copy phần for c vô C sau đó mình tắt máy khởi động lại.va` bật lên nhưng ma`may chưa chạy tới hình 2 bàn tay của nokia dã báo lỗi hệ thống.hiển thi tiếng việt lun do mình cài phần việt hóa n73 .minh` tháo thẻ lam` lại rui`.không dc .tiép tuc minh` fomat 4ngon không cho fomat.cứ nhấ nguồn thì may len man` hinh` nhưng chỉ 1 tẹo la` lại tắt .cứ như vậy hoai` ah`.nên minh` mới hỏi các ban .chứ mấy vụ fomat đó may nao` minh` cũng biet la`m mà.minh` fomat cứng máy mình cả chục lần rui` có thấy sao đau.mỗi lần này thì cho vô sài gòn chơi rui`.mấy anh nokiacare kêu lỗi ram phải sửa.hi`hi thank các bạn đã nhiệt tinh`.cảm ơn caominh vothien va` các bạn
Bạn giống mình đó :D

Last edited by a moderator:

JS_AnhTuan

Active Member
Mình cũng bị tình trạng đó. B thử khắc phục bằng cách thay sim khác vào rui kd lại xem sao. Nếu ko dc pm yh cho mình ha

tientuphudu

=D>uh` mình chưa thủ cách của bạn,nhưng mình cho nó đi nokiacare chơi rùi.tốt nhất mình đề nghị bạn naòo co thể build FW thì build jum đi.mình có hỏi tanbinh bạn ấy nói la` build được rui` nhưng phải để làm việc khác,nếu ai co thể làm dc thì co thể bán cho mọi người cũng dc công sức bỏ ra ko ít mà.ình không rành mấy vụ đó lắm.thank mọi người:|

2356

Không quen 4 ngón thì làm như thế này nhé

Kiếm 3 sợi dây thun cắt 3 miếng cát tông dầy và cứng vừa với nút bàn phím (tốt nhất kiếm 3 miếng nhựa dày)

Cột chắc 3 miếng nhựa đó vào phím *, phím gọi xanh, phím 3 >> Cái này là nó bấm dùm mình:D

phím nguồn tự bạn giữ nhé, lên tới màn hình nhập quốc gia mới thả ra

Chỉ cần cho nó hiện logo Nokia mờ mờ thả ra là được rồi bác àh :)) Hok cẩn phải giữ lâu tới lúc chọn QG đâu :)) Mất sức lắm =))
Bác nào có gan cứ 4mat 4 ngón, ấn cùng lúc, tới khi màn hình bật lên thả ra xem, biết đâu được :D

tientuphudu

=D>=D>=D>
Không vụ lợi trong việc bán chác nhe bác, nếu Build được FW thì vothien chẳng tiếc gì mà không chia sẻ. Mạng sống của bác một này nào đó còn không giữ nổi, ra đó mà tiền tiền, bạc

biết vậy nhưng mà cả tá người làm mới được FW má mình thấy mới chỉ là cách làm tv mà có người lên đây đọc rùi về quảng cáo lột tiền người khác đó.mình thấy bên topic của vothien có hướng dẫn việt hóa 100% http://www.pdaviet.net/showthread.php?93634-Hướng-dẫn-Hack-vĩnh-viễn-và-hiện-tiếng-Việt-100-cho-N73 có up lun phần tăng ram này không thiện nếu làm được thì up lun đi 8-|8-|

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.