• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX Speed 2.1 - Bản firmware nâng cấp, sừa lỗi hoàn hảo nhất cho I8910

nhathuy2007

HX Speed 2.11 - Bản firmware nâng cấp, sửa lỗi hoàn hảo nhất cho I8910

HX Speed 2,1 là bản Firmware nâng cấp từ Speed 2.0.X. bản firmware này rút gọn hơn mà vẫn đầy đủ đồ chơi. Nó còn được nâng cấp nhờ các thay đổi cập nhật từ bản firmware Taiwan JB2 mới nhất (Cập nhật này cũng sẽ được dùng cho bản Full 2.1

Bản firmware này xem như quà tặng anh em chư vị nhân ngày sinh nhật của HyperX (Andy là tên thật)

Các thay đổi, và ưu điểm:

* Hiệu ứng kinetic-Full thay đổi giá trị di chuyển với tốc độ di chuyển ngọt ngào.
* Tăng MBufpool bộ nhớ cache trong c32start.ini (2x) tốt hơn / ổn định kết nối internet
* Roadsynch được tích hợp trở lại
* Thay đổi trong bộ nhớ cache giá trị cho media galerie
* FADE DISABLED (đối với đơn tốc độ)
* Vô hiệu hóa hoạt hình (menu)
* WRT widget ứng dụng tích hợp và hoạt động tốt
* Tích hợp sửa lỗi (cho RomPatcher) để khởi động lại điện thoại của bạn khi nhấp vào "Switch off!"
* Kiểu «qwerty bàn phím để thay đổi các phím nhỏ lại, dễ sử dụng (nhiều người dùng yêu cầu, vì nó giống như trong phiên bản chính thức)
* Camera cải tiến nén (đặt tất cả các setting tới 100% cho chất lượng tốt nhất)
* Không cập nhật modem - vẫn là XXAJ1
* Nokia certificate nhúng sẵn (cài đặt mọi ứng dụng nokia như trong HX1.7 ... .... Ví dụ: 2,02 Java, flashlite)
* RomPatcher 2,3 built-in như trong bản phát hành chính cho một thiết bị đã hack hoàn chỉnh
* 104,1 MB không gian trống trên đĩa C: \
* Full T9 hỗ trợ (Anh, Đức, HÀ LAN, Ý, Pháp, Tây Ban Nha)
* Tiếng Anh (mặc định) và ngôn ngữ đơn TIẾNG ĐỨC
* Bàn phím Quốc tế (Giống như trong bản phát hành chính) hỗ trợ 30 ngôn ngữ có Tiếng Việt
* Thay đổi theme mặc định để trình nghe nhạc chiếm không gian và sử dụng tài nguyên máy tối thiểu.
* Thay đổi chủ đề âm nhạc - thay đổi giao diện bắt mắt hơn
* Đổi Âm nhạc-player, và các biểu tượng
* Nav-bar và trang Full màn
* Extreme fast Java sửa lỗi, cài game không bị văng, hoạt động tốt cho java 1.9.2 trở lên
* Firmware dựa trên cơ sở Firmware đài Loan JB2
* Độ ổn định ngang với Speed 1.42 lúc trước

Chú ý:
- Hiện có 2 file exe trong gói download về. File Lớn hơn là file chính. File này là Firmware dành flasing mà không có 3D-Taskmanager.
- Nếu bạn muốn 3D-Taskmanager bật theo mặc định bạn phải flash gói 2 sau đó
- Ngoài ra không cần cài file patch như các bản trước! Nó chỉ cần thiết nếu bạn muốn cài đặt các ứng dụng Animation_plus vì ứng dụng này không tìm RomPatcher các bản vá lỗi chỉ trên E: \ như vậy sau khi tung ra RomPatcher Anitmation_plus sẽ stopp làm việc. Tất cả bạn phải làm là, sao chép các bản vá lỗi cần thiết để e: \ Patch
- Lưu ý rằng các bản vá lỗi c2z cũ từ firmware cũ không hỗ trợ FIRMWARE NÀY!

Download
http://hyperx.garrettcullum.com/HX2.1_SPEED.rar

HOT HOT: Bản 2.11 sửa lỗi radio (lấy từ X6) - Không hỗ trợ tai nghe

http://hyperx.garrettcullum.com/HX2.11_SPEED.rar

Chỉnh sửa cuối:

2356

Cho mình hỏi là các bản Speed cùa HX này có cài Themes vào máy được hok bác NhatHuy?

member007

ai test cho biết với , test rất nhiều bản rồi , mình đang rất hài lòng với bản Turbo Room V3 cooked by Jined with 3d

thanharts

Bản này hiện giờ đang có bug với app Radio nên Andy đang fix, mai chắc chắn sẽ có ;)

2356

ai test cho biết với , test rất nhiều bản rồi , mình đang rất hài lòng với bản Turbo Room V3 cooked by Jined with 3d

Bản Turbo V3D dùng thế nào bác? Có thể cho mình biết được hok? Bản Fw đó quay Film chụp hình có đẹp hok bác :D Các hiệu ứng khi xoay màn hình có được tích hợp hok nữa, có gì bác cho em vài dòng kinh nghiệm nha ^^!

matter

mình cũng làm biếng test típ wa. đang xài bản of Bồ (BDN) ^^ thấy cũng ok

cupidbaby

em nay ra fw mơi liên tục, chóng cả mặt:-?, có lúc ko nhớ mình đang sài bản nào nữa:|
anh em tét thử bản này chưa, cho ý kiến đi:D

bigboo

sua that ko ha bac? e dung ban hx2.02 final ko ho tro java lun
co khi chuyen sang ban nay dung cho no ok :D

posted via mobile device

thanharts

Đã update lên bản 2.11 giữ lại Samsung Radio App (do bản 2.1 dùng Radio app của X6, ko hỗ trợ nghe = headphone).

2356

Đã thử bản này, dùng rất ổn. Fix lỗi JAVA hoàn toàn :D
Chính xác
sua that ko ha bac? e dung ban hx2.02 final ko ho tro java lun
co khi chuyen sang ban nay dung cho no ok :D

posted via mobile device
Dùng bản này đi bạn, nuột hơn 2.02 Final nhiều :D
Đã update lên bản 2.11 giữ lại Samsung Radio App (do bản 2.1 dùng Radio app của X6, ko hỗ trợ nghe = headphone).

Bản 2.11 này dùng có vẻ ... quá OK :D

bigboo

sao noi la toc do cam ung nhay hon ma em vao music-player van lag y nhu the chi co moi style la doi sang mau xanh thui ah?

posted via mobile device

2356

sao noi la toc do cam ung nhay hon ma em vao music-player van lag y nhu the chi co moi style la doi sang mau xanh thui ah?

posted via mobile device

Nhạy hơn ở các chỗ khác mà bạn, còn MP thì lướt được lâu hơn, nhưng vẫn chậm chậm làm mình khó chịu, bạn cứ để ý đi, Kinetic các chỗ khác rất nhanh :D Cả ở MP nữa, Kinetic dài phải gấp đôi các bản chính thức á chớ :D

matter

cho mình hỏi cái. cái hx 2.11 này là chạy trong file flash rồi hả(cái file .exe)?mình chỉ cần chạy file exe rồi cắm đt vô là nó tự động flash rồi hả bro? ko cần chọn file csc code này nọ hả?

cupidbaby

cho mình hỏi cái. cái hx 2.11 này là chạy trong file flash rồi hả(cái file .exe)?mình chỉ cần chạy file exe rồi cắm đt vô là nó tự động flash rồi hả bro? ko cần chọn file csc code này nọ hả?

đúng thế!rất tiện, cắm điên jthoaij vào nhấn download start là xong;;)