• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX Speed 2.1 - Bản firmware nâng cấp, sừa lỗi hoàn hảo nhất cho I8910

matter

Bác ấy nói nhầm áh, Orange của Tây Ban Nha :D Bản Bồ mà bác đó Up là bản XXJA2 mà, bản đó đâu phải Orange đâu bạn :D Bạn dùng HX 2.11 đi, nhanh, mượt và tiết kiệm Pin hơn bản XXJA2 nhiều :D

hehe.vậy à :D.mình cũng đang định chuyển wa HX 2.11 nè. mà nghe sắp có bản full. lại mún chờ típ :)
sẵn đây tâm sự hơi ngoài lề chút. wa bên box iPhone thấy theme of nó đẹp wa. nhìn mà thèm (nhỏ dãi lun) hix hix
sao theme bên Symbian of mình làm xấu wa. ko đẹp j cả, mặc dù toàn là model đt hàng khủng ko... bùn :(

Chỉnh sửa cuối:

zackal

các bác cho hỏi có bản fw nào mà khi mình viết tin nhắn dang để máy đứng(bàn phím numberic) khi xoay ngang no tự xoay thành bàn phím qwerty ko(giống iphone hay android vậy đó)?

nhathuy2007

hehe.vậy à :D.mình cũng đang định chuyển wa HX 2.11 nè. mà nghe sắp có bản full. lại mún chờ típ :)
sẵn đây tâm sự hơi ngoài lề chút. wa bên box iPhone thấy theme of nó đẹp wa. nhìn mà thèm (nhỏ dãi lun) hix hix
sao theme bên Symbian of mình làm xấu wa. ko đẹp j cả, mặc dù toàn là model đt hàng khủng ko... bùn :(

Đây nè bạn
gần 1000 kiểu cho chọn mát trời luôn
http://gallery.mobile9.com/c/samsung-i8910-omnia-hd-themes_2098/1/

matter

hehe. cái này mình có vô rồi, cũng n thiệt, mà tới trang 100 là nó hết rồi. ko biết tại sao nữa
à nghe bạn kia nói mới nhớ, ko biết có fw nào mình để màn hình đứng nó vẫn hổ trợ bàn phím qwerty, hay là phải cài thêm soft?
đang mong chờ bản HX 2.1 full đây :D

zackal

sámung làm kì cục thật, mấy máy ko co OS như jet hay preston thì có bàn phím xoay ( giống iphone, android) còn con này mắc tiền hơn thì ko có, pó tay.

hijackvn

Hiện tại bản HX 2.11 là chạy ok rồi, mượt mà, duyệt web nhanh nhưng mà khổ nổi là ko có tiếng việt, có bạn nào trổ tài add tiếng việt vào bản rom này ko?

nhathuy2007

Hiện tại bản HX 2.11 là chạy ok rồi, mượt mà, duyệt web nhanh nhưng mà khổ nổi là ko có tiếng việt, có bạn nào trổ tài add tiếng việt vào bản rom này ko?

HyperX nói sẽ làm dịch vụ add Việt languages vào bàn room bất kỳ. Giá là 200 USD. Anh em ai góp nào?
Nếu donate 300USD sẽ có 5 bản Room liền có tiếng Việt

Nào, cùng chuing tay không anh em?

member007

nói gì thì nói nếu các bác chịu khó sài tiếng anh sẽ thấy quen và bro hơn nhiều khi còn dễ hiểu hơn tiếng việt nhiều khi để tiếng anh sài quen còn tìm dễ hơn tiếng việt , tiêng việt mình nhiều khi thấy trong đt nó lủng củng sao á, hi chỉ góp ý thui các bác ợ

taolahoan

sao cuối tuần rùi mà chưa thấy rì nhỉ . mọi người pảo cuối tuần này có bản HX 2.1 full . ngày nào cũng vào hóng T_T

jinsk8r

HyperX nói sẽ làm dịch vụ add Việt languages vào bàn room bất kỳ. Giá là 200 USD. Anh em ai góp nào?
Nếu donate 300USD sẽ có 5 bản Room liền có tiếng Việt

Nào, cùng chuing tay không anh em?

Lâu lâu ghé qua đây có vụ thương mại này, chóng mặt quá @.@

Các bác tìm hiểu cách add lang vào ROM của 5800XM thử xem, có khi I8910 làm được đó :|

Chứ làm như HyperX gì đó thì đi ngược với mục đích của Internet và Diễn Đàn: CHIA SẺ

2356

sao cuối tuần rùi mà chưa thấy rì nhỉ . mọi người pảo cuối tuần này có bản HX 2.1 full . ngày nào cũng vào hóng T_T

Trên trang của HX nó đang hoàn thiện bạn àh, theo như HX nói thì có thể muộn vài ngày cho bản HX 2.1 này :D CỨ từ từ đừng nóng đằng nào chả có :D

Lâu lâu ghé qua đây có vụ thương mại này, chóng mặt quá @.@

Các bác tìm hiểu cách add lang vào ROM của 5800XM thử xem, có khi I8910 làm được đó :|

Chứ làm như HyperX gì đó thì đi ngược với mục đích của Internet và Diễn Đàn: CHIA SẺ

Cũng bt mà bạn, với 1 người Cook Rom cho I8910 1 cách miễn phí như HX thì khi ai có yêu cầu phải Donate cho anh ý 1 ít cũng là chuyện bt mà bạn :D Người dùng I8910 có ở nhiều nước, 1 nước 1 yêu cầu ngôn ngữ thì làm sao HX làm được? FW của HX hình như hướng tới phuơng trâm: nhanh, nhẹ, và thích nghi cao. Nếu add hết tất cả các ngôn ngữ vào 1 bản thì sẽ hok còn đặc trưng của HX nữa, máy sẽ chậm đi nhiều, có khi hok thể add hết các ngôn ngữ được :D Với mình những gì HX Làm là quá tốt vì FW có sẵn hộ trợ bộ gõ TV mà. Cái quan trọng nằm ở đó, còn FW tiếng Việt với mình có hay hok cũng hok sao, vì mình dùng tiếng Anh đôi khi còn thao tác dễ hơn tiếng Việt :D

cupidbaby

Đây mới là bản speed mà!còn bản full thì phải theo samsung nếu nó cứ ra fw liên tục thì biết bản nào full:-?

taolahoan

Đây mới là bản speed mà!còn bản full thì phải theo samsung nếu nó cứ ra fw liên tục thì biết bản nào full:-?
bác ơi chờ ss ra bản full chắc đến mùa hoa mía mất .5k8 or 97 ra fw mới lâu roài mà ss chả thấy động tĩnh rì . thấy mọi người pảo ss quên S60 5th roài T_T . vì họ có bada ma . nên h không cần cham chút con nay nữa . nếu thế thật thì đáng buồn cho ae dùng con này T_T

2356

Đây là bản FW do HX Cook dựa trên các bản FW chính thức được Samsung phát hành áh bạn, cụ thể bản HX 2.11 Speed và bản 2.1 Main là nó dựa trên FW của Đài Loan hay sao áh :D
HX có 2 loại FW, 1 là FW Speed, như bản 2.11 này và 1 loại FW chính thức (Main Releases) ngoài ra còn có 1 bản Protox gì gì nữa dành cho mấy bác nào thích mạo hiểm :D

bác ơi chờ ss ra bản full chắc đến mùa hoa mía mất .5k8 or 97 ra fw mới lâu roài mà ss chả thấy động tĩnh rì . thấy mọi người pảo ss quên S60 5th roài T_T . vì họ có bada ma . nên h không cần cham chút con nay nữa . nếu thế thật thì đáng buồn cho ae dùng con này T_T

Samsung ra FW cho con I8910 này đều đặn đó chứ bạn, ra FW chính thức còn nhiều hơn 5K8 hay N97 nữa(nhiều hơn nhiều là đằng khác :D), chỉ khác là các FW dành cho thị trường VN mình hình như ít thôi mà hình như cũng chả có FW mới cho VN thì phải :D, còn các thị trường khác, đặc biệt là Nga và Ý thì nó ra FW hơi bị nhiều áh :D Chưa có con Samsung nào dùng Sym mà được Samsung ưu ái như em I8910 này :D Nhưng sắp tới chắc SS cũng sẽ ngưng việc phát hành các bản Update FW cho i8910 mà để tập trung phát triển Bada. :D

taolahoan

hix nghe câu này mà buồn quá . ss việt nam cũng củ chuối thế không biết . nước ngoài ra fw liên tục mà việt nam chả có cái nào T_T

matter

hix nghe câu này mà buồn quá . ss việt nam cũng củ chuối thế không biết . nước ngoài ra fw liên tục mà việt nam chả có cái nào T_T

haha.thì có sao đâu.mình lụm fw of mấy nước khác xài cũng tốt mà, cũng có tiếng anh :D

member007

he he CHẮC samsung vào forum thấy dân mình update FW dữ quá thừa biết ai cũng rành tiếng Anh nên thôi không đầu tư nữa , thật lòng mà nói sài tiếng anh vẫn thấy thích và quen hơn từ thời trc s60 toàn tiếng anh có em nào tiếng Việt đâu mà vẫn chọc ngoáy ầm ầm đó thôi, có cảm giác ngôn ngữ tiếng việt thì máy hơi chậm tí :D

nhathuy2007

he he CHẮC samsung vào forum thấy dân mình update FW dữ quá thừa biết ai cũng rành tiếng Anh nên thôi không đầu tư nữa , thật lòng mà nói sài tiếng anh vẫn thấy thích và quen hơn từ thời trc s60 toàn tiếng anh có em nào tiếng Việt đâu mà vẫn chọc ngoáy ầm ầm đó thôi, có cảm giác ngôn ngữ tiếng việt thì máy hơi chậm tí :D

Chính xác. Cùng firmware củ chuối theo máy. khi benchmark giửa tiếng Anh và Tiếng Việt, tốc độ máy cải thiện khoảng 1-2%. hehe

nhathuy2007

Bác nào có cái file ngôn ngữ Việt (trong Custome CODE I8910 DXVIDH1) thì cho mình xin. Mới học được cách chèn ngôn ngữ vào firmware bất kỳ

2356

Bác nào có cái file ngôn ngữ Việt (trong Custome CODE I8910 DXVIDH1) thì cho mình xin. Mới học được cách chèn ngôn ngữ vào firmware bất kỳ

Thế cái File ngôn ngữ nó nằm chỗ nào bác? Bác chỉ để anh em nào dùng bản FW đó còn biết đường tìm mà lôi ra chớ :D