• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HX Speed 2.1 - Bản firmware nâng cấp, sừa lỗi hoàn hảo nhất cho I8910

2356

Có bác nào như mình hok? Mặc định HX 2.11 này nó cho mình chỉnh sửa các File nằm trong các Folder hệ thống hử? Như kiểu sửa hay xóa các File trong Private hay Resource áh? Bác nào biết thì cho mình biết với nha :D

member007

đã test bản này thấy 1 số nhược điểm sau : khi connect wifi phần nhập pass chỉ nhập đc số ko đc chữ nơi nào wifi pass mà có chữ là bó gò lun . ở những nơi ko có wifi thì cũng ko có phần để chon kết noi wa wap GPRS luôn , nếu fix đc các lỗi trên thì dùng sẽ rất tuyệt

matter

đã test bản này thấy 1 số nhược điểm sau : khi connect wifi phần nhập pass chỉ nhập đc số ko đc chữ nơi nào wifi pass mà có chữ là bó gò lun . ở những nơi ko có wifi thì cũng ko có phần để chon kết noi wa wap GPRS luôn , nếu fix đc các lỗi trên thì dùng sẽ rất tuyệt

ờ đúng rồi. bro cho mình hỏi, mún lên GPRS = con này làm sao bro? hồi đó h chưa lên bao h lun, (mình đang xài bản of BDN) thanks ^^

2356

ờ đúng rồi. bro cho mình hỏi, mún lên GPRS = con này làm sao bro? hồi đó h chưa lên bao h lun, (mình đang xài bản of BDN) thanks ^^

Bản 2.11 này hình như hok lên bằng GPRS được, còn bản Bồ Đào Nha, bác đợi khi nào dưới cột sóng có kí hiệu mũi tên 2 chiều bị đứt quảng thì lúc đó bác lướt Web bằng GPRS được :D

Có bác nào như mình hok? Mặc định HX 2.11 này nó cho mình chỉnh sửa các File nằm trong các Folder hệ thống hử? Như kiểu sửa hay xóa các File trong Private hay Resource áh? Bác nào biết thì cho mình biết với nha ^^
Ai biết thì chỉ cho mình biết với :(

bon1234

Có bác nào như mình hok? Mặc định HX 2.11 này nó cho mình chỉnh sửa các File nằm trong các Folder hệ thống hử? Như kiểu sửa hay xóa các File trong Private hay Resource áh? Bác nào biết thì cho mình biết với nha :D
bro cài PM Ybrowser hay Xplore vào thì chỉnh sửa được thôi.

2356

bro cài PM Ybrowser hay Xplore vào thì chỉnh sửa được thôi.

Bình thường muốn chỉnh sửa được những File trong các Folder hệ thống thì cần Apply Patch OpenAll trong RomPatcher lên, nhưng FW 2.11 này mình cài vào mặc định đã thấy chỉnh sửa được File hệ thống mà hok cần Patch :| Thấy lạ quá nên hỏi thử xem có bác nào giống mình hok :D Nếu hok ai giống chắc mình cài lại FW quá :D

datntscb

cài lại GPRS bằng cách nhắn tin GPRS ON gửi tới 333 (Vinaphone) miễn phí

legendsword

Hix, mới up bản 2.02 chưa kịp nóng máy giờ đã có mới rồi. Thấy các bác khen kinh quá chắc up nữa quá. Thanks bác nhathuy pro.

legendsword

Thế pác có test bằng cách dùng nó làm modem chưa vậy? mình không có lướt trên phone mà sử dụng nó như 1 cái modem để truy cập trên laptop. Chạy cực ngon ở những nơi sóng 3G hoạt động tốt.

member007

phần mình nói ở đây là nếu những đầu phát wifi nào ở quán cafe mà sử dụng pass gồm có các kí tự thay vì chữ số thì dùng bản này sẽ bó tay ko kết nối nhập pass đc , vì bản này chỉ cho nhập pass gồm các chữ số, mới có bản XEJB1 SERJB2 Generic Russia mới ra chắc bản này cũng đã fix java như bản 2.11 hx để mình test thử ,lại có thêm bản SCx_FULL v.1 01.03.2010 -C:91 mb KS-best values. mới ra nghe đâu chụp hình tốt không bị trễ hình và quay phim thì Framerate 1280X765 ( 25 khung hình trên giây ) nhưng lại dựa trên FW JA1 (chắc chưa fix java bị văng so với mấy bản JB2 . bác nhất huy rảnh post lên cho anh em test , thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

thanharts

Bản SCx_FULL v.1 01.03.2010 quay phim chỉ 20fps :| Quảng cáo lăng nhăng, đừng có mà chơi thằng SCx

nhathuy2007

phần mình nói ở đây là nếu những đầu phát wifi nào ở quán cafe mà sử dụng pass gồm có các kí tự thay vì chữ số thì dùng bản này sẽ bó tay ko kết nối nhập pass đc , vì bản này chỉ cho nhập pass gồm các chữ số, mới có bản XEJB1 SERJB2 Generic Russia mới ra chắc bản này cũng đã fix java như bản 2.11 hx để mình test thử ,lại có thêm bản SCx_FULL v.1 01.03.2010 -C:91 mb KS-best values. mới ra nghe đâu chụp hình tốt không bị trễ hình và quay phim thì Framerate 1280X765 ( 25 khung hình trên giây ) nhưng lại dựa trên FW JA1 (chắc chưa fix java bị văng so với mấy bản JB2 . bác nhất huy rảnh post lên cho anh em test , thanks bác

hehe
test xong thấy được mới post
không làm tràn lan nữa
cái bản JB1 của Orange Bồ đào nha cũng hay phết

bigboo

neu bac nao muon nhap password vao phan wifi thi nen cai ban phim potrait qwerty la ok ngay

posted via mobile device

2356

Như bạn datntscb nói ở dưới áh, bạn gửi tin nhắn cái lại cấu hình GPRS là được, mình đã thử và thành công :D

matter

hehe
test xong thấy được mới post
không làm tràn lan nữa
cái bản JB1 của Orange Bồ đào nha cũng hay phết

bản BDN bro nói phải là bản bro post trước cái bản HX 2.11 này hem?
nếu phải thì em cũng đang xài bản đó. thấy cũng good lém :D

2356

bản BDN bro nói phải là bản bro post trước cái bản HX 2.11 này hem?
nếu phải thì em cũng đang xài bản đó. thấy cũng good lém :D

Bác ấy nói nhầm áh, Orange của Tây Ban Nha :D Bản Bồ mà bác đó Up là bản XXJA2 mà, bản đó đâu phải Orange đâu bạn :D Bạn dùng HX 2.11 đi, nhanh, mượt và tiết kiệm Pin hơn bản XXJA2 nhiều :D

nhathuy2007

Bác ấy nói nhầm áh, Orange của Tây Ban Nha :D Bản Bồ mà bác đó Up là bản XXJA2 mà, bản đó đâu phải Orange đâu bạn :D Bạn dùng HX 2.11 đi, nhanh, mượt và tiết kiệm Pin hơn bản XXJA2 nhiều :D

Cuối tuần có bản Full HX2.1 trên nền JB3 - UK tha hồ vọc nhé