• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) cho desire HD

galois

Ngoài ra còn bị lỗi camera nữa. thỉnh thoảng chụp chiếu không thấy lên hình gì cả :(

doyen2001

bản cập nhật ROM IceColdSandwich - 8.3 - AOKP | ROSSI EDITION (11-07-2012)

ngồi hóng bản mới, có thông tin cái là up cho cả nhà luôn, đưa link bà con nhanh chân tải. Em tình nguyện làm "chuột bạch", hic tội nghiệp dế iu quá
link tải trực tiếp tại đây
link mediafile (sẽ update sau)>:)
*** Những thông tin mới về bản này
---> nguồn từ XDA (hic tiếng em hơi kém lên up luôn trực tiếp cho các bác)
add 2G, Tether and AP toggles
fixed ON/OFF toggles for Portugese locale
added CFS kernel as default
updates to audio driver, libxml2, busybox, zlib, wpa_supplicant_8, dalvik, libcore, bionic...
fixed delayed wifi shutdown
torch: catch all exceptions to avoid SysUI fc - AOKP
systemUI: Fix visual bug in EDGE network indicator
CFS tweaks added to 98tweaks script
used stock heavily patched Music player
updated Trebuchet
camera: Fix controls on tablets without zoom support
small updates to Contacts.apk
returned back orange color for selecting in Messaging app
more clock style when adding AOKP analog clock widget - AOKP
email: Add option to allow the download/upload of "potentially" insecure attachment - "a user" will be thrilled!!
fixed tethering and hotspot FC and reboot
fixed Power Saver not showing in Tablet UI mod
display when the weather was last updated in the notification area - AOKP
camera: prevent camera from running away with itself when taking multiple pictures
updated hosts file - existz
libcopybit: Fix UI blur with C2D composition - really interested what does this fix??
lockscreen: refactor layout for all lockscreen types - AOKP
fix automatic timezone failing on some GSM networks
updated FileManager finally
updated Nova (some great features lookingat change log) and Apex
updated Messaging app a LOT
updates from AOKP regarding ROMControl and frameworks_base bugfixes
updated su and superuser
updated maps and youtube
Bulgarian provider APN is updated and MMS should work for them
up vài hình ảnh cho cả nhà tham khảo (đang update)

có gì mọi người thank em cái cho phấn khởi nhé:ar!

Chỉnh sửa cuối:

galois

dùng bản 8.2 này chạy mượt.
mình chỉ bực cái là không có chế độ chọn WCDMA/GSM như bản cũ thôi. thành ra sóng sánh chán quá.
lại ở quê nữa ==> chán.
chả biết bản update của HTC lên ICS có như thế không nữa. :(

thanhdol

Member
dùng bản 8.2 này chạy mượt.
mình chỉ bực cái là không có chế độ chọn WCDMA/GSM như bản cũ thôi. thành ra sóng sánh chán quá.
lại ở quê nữa ==> chán.
chả biết bản update của HTC lên ICS có như thế không nữa. :(
Vào setting, mục mạng/khác/mạng di động/chỉ dùng 2G là ok.
Không thấy có FM radio nhỉ?:-/

thanhdol

Member
Bản này là ICS 4.0.4 hả bạn. Có khác nhiều so với 8.2 không vậy? Vì mình cũng đã thử 8.3 nhưng không ổn bằng 8.2.

8.4 có vẻ tiêu pin nhiều hơn. có lẻ bản 8.2 là tốt nhất rồi. vì chủ rom ko làm rom này nữa. với lại bạn mình dùng thấy 8.2 được.
chờ 4.1 bản hoàn thiện rồi up.

bomda

tom lai thi bao h moi co ban chinh thuc cho dhd vay may anh, cho mai lau qua, tuc k chiu dc nua roi

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

khanhnhoc

cài lên bản này rồi thì mất HTC sense hả mấy bạn ?có cách nào lấy lại HTC sense ko,thích giao diện HTC sense hơn

cài lên bản này rồi thì mất HTC sense hả mấy bạn ?có cách nào lấy lại HTC sense ko,thích giao diện HTC sense hơn
Bản rom này là bản NoSense bạn nhé. Muốn có Sense thì bạn úp bản ICS có Sense là được.

Vansu104

http://blackice.omca.co.uk/download/icecoldsandwich/Releases/IceColdSandwich-8.4.AOKP-signed.zip
THE END EDITION. công nhận tuyệt, với ai thích ổn định. đã bắt đầu sang 4.1 đây là rom mà mình đã cài cho DHD của đứa bạn nó thích phê luôn

http://blackice.omca.co.uk/download/icecoldsandwich/TestVersions/

làm thế nào để có giao diện máy tính bảng vậy bạn .mình cài bản 8.1 mà không thấy giao điện máy tính bảng giống như ở trên của bạn vào phần cài đặt thì k thấy mô cả. nên mình gỡ ra .

tung_1970

Đã test qua nhiều bản rồi, hiện đã có bản 8.6 nhưng test xem thế nào thôi, sau đành lui về 8.3 thôi. Từ 8.4 trở lên hao pin lắm.

hachivna

Mới cài thử bản 8.6.1 được 1 ngày thấy giao diện của CM9 hoặc 10 khá đẹp, chạy mượt, êm. Đánh giá ban đầu nên sử dụng.

thelorda93

chào anh !

Rom Control ->General -> Notification bar transparency (tùy bạn muốn nó trong mức nào thì bạn chọn mức đó) :p

anh tinh_la_gi ơi em không hay tham gia diễn đàn nên không biết gửi tin nhắm cho anh thế nào nữa.em muốn hổi 1 số vấn đề anh giúp em với ạ