• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) cho desire HD

daknhan

FIX LỖI CHỤP ẢNH KHÔNG CÓ ĐÈN FLASH HTC DHD

Như tiêu đề máy mình up bản ROM IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) của bác no1cvn.
Nhưng khi chụp hình lại không có đèn flash,cao nhân nào biết setting xin chỉ giáo với ạh!
Cảm ơn!

cu9x

mình thì thấy nó chưa ổn định vì là bản k chính thức nên sau nhiều phen restore sang rom này vọc vạch rùi lại restore lại rom RCmix3D
tính tới tính lui thì mình vẫn thấy RCmix3D zễ xài hơn, tuy ít tùy biến hơn ICS nhưng thao tác mình zễ zàng và nhanh hơn (cảm nhận của riêng mình)
đợi khi nào có bản chính thức rùi thử xem sao
Bác này giống mình nè, luc trước mình chuyển qua 4x xài dc chừng 1 tuần thì chuyển ngay về RCmix3D xài tới giờ luôn, vì 4x không ổn định, chơi game thì zăng, hay bị restart máy rồi linh tinh ... nói chung không phù hợp với mình khi bị các lỗi như thế

no1cvn

Ơ, lâu không vào bài này
RCMix3D là rom ổn định mà, mấy cái 4.0 này để anh em thêm tí màu mè cho nó hay
Hiện tại mình đang test bản MIUI 2.6.15, rom này mình remove lâu rồi

thanhdol

Member
Mình hay cầm ĐT tay trái vì tay phải còn làm việc khác, mở máy cứ kéo sang phía phải thấy hơi khó tí.
Thêm nữa âm lượng ngoài bé quá nhở. Không biết bản chính thức có khắc phục được k?

doyen2001

mình dùng bản này thấy ổn, nhưng mỗi cái là hơi ngốn pin thôi, cảm ứng mượt, thêm nhiều tác vụ nhanh, anh em up thử xem. thêm cái camera vẫn chưa khắc phục được, vào market tải ứng dụng về hỗ trợ nhé. Sống chung với lũ thôi~X(

Chỉnh sửa cuối:

doyen2001

đã up thử, không có sự thay đổi gì nhiều ngoại trừ thêm một số tính năng mới

chút thông tin mới về phiên bản

tinh_la_gi

Administrator
8.1.1 mới ra có 1 ngày thì bác ấy lại ra bản test để fix vài cái bug chỉ sau 1 ngày :p có thể nói bác LorD là người "nhiệt tình" ra Rom cho DHD nhất :D và các bản Rom đều ưng ý cả =D>

8.2.AOKP - 26-06-2012
added back 1 of 2 commits that cause 8.1 to go berserk to find which one screwed upchanges go t odisplay lib and frameworks/base - tilerendering with fbo boundaries: provied support for tilerednering when switching rendertargetstest: try adding manual wifi networkcamera fixes, chasing reported bugs + added option to chose focus mode.. don't know if it works though

8.1.1.AOKP - 25-06-2012final release

Alexi_Laiho

8.1.1 mới ra có 1 ngày thì bác ấy lại ra bản test để fix vài cái bug chỉ sau 1 ngày :p có thể nói bác LorD là người "nhiệt tình" ra Rom cho DHD nhất :D và các bản Rom đều ưng ý cả =D>

Tìm được link 8.2 rồi bác
Download

Chỉnh sửa cuối:

hoangminhnhat

bản 8.2 này bị lỗi cái camera hay sao ấy, mình chụp hình nó ko được rõ như trước. Cài Instagram vào thì chụp hình có 1 được sọc phía trên. Có ai bị như mình ko?

thanhdol

Member
bản 8.2 này bị lỗi cái camera hay sao ấy, mình chụp hình nó ko được rõ như trước. Cài Instagram vào thì chụp hình có 1 được sọc phía trên. Có ai bị như mình ko?

Camera hoạt động ok, vẫn không quay phim được.
Bản 8.1.1 này hoạt động ổn hơn 8.0 nhưng chỉ ở giao diện trebuchet, nếu chọn giao diện apex sẽ hay bị đơ, không vào mục setting được hoặc một số ứng dụng sẽ làm treo máy. Mình pahir làm đi làm lại mấy lần mới ok.

tinh_la_gi

Administrator
Dùng titan remove bản Apex kèm theo Rom ra - khởi động lại máy - Cài bản Apex Pro vào nhé bạn. Sẽ mượt mà đó.

sondofi

Bản ROM này hao pin quá :(. Mình dùng được khoảng 22h là hết pin sạch :(. Lại phải quay về bản RCMix3D