• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installer 3.1 New update - Thật sự hoàn thiện

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các bạn chịu khó tranh thủ kiếm chỗ nào có wifi để update nhé , bản mới này có 1 tính năng rất hay được mong đợi bấy lâu nay, đó là Search App , đỡ mất công tìm kiếm nha :D

Tính năng search mới!!!

UPDATE FILE PXL CÀI BẰNG IBRICK , IPHONE PC SUITE CHO CÁC BẠN KHÔNG CÓ WIFI NHÉ :

http://www.box.net/shared/284lwrlc8s

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Cài Update lên xong Restart lại máy rồi vào lại Installer để cài Soft thì nó báo vậy là sao nhỉ??? Mặc dù đã Refresh vài lần rồi!!!:-?:-??

NguyenThanhLuan

Cài Update lên xong Restart lại máy rồi vào lại Installer để cài Soft thì nó báo vậy là sao nhỉ??? Mặc dù đã Refresh vài lần rồi!!!
Vì anh cài chương trình của Skrew nên bây giờ nó bắt anh phải cài "Skrew Common" .
-Cách khắc phục là anh vào Installer-> System -> Install "Skrew Common" -> okie

XuanTruong

Super V.I.P
Vì anh cài chương trình của Skrew nên bây giờ nó bắt anh phải cài "Skrew Common" .
-Cách khắc phục là anh vào Installer-> System -> Install "Skrew Common" -> okie

Tìm trên máy rồi làm gì thấy thằng "Skrew Common" đâu để mà cài???:-?:-?:-?

Shooter

Tìm trên máy rồi làm gì thấy thằng "Skrew Common" đâu để mà cài???:-?:-?:-?

Cài source i.danstaface.net sẽ có Skrew Common. Vì Trường chưa cài Video WallPaper nên chưa có xài thằng này. Ai đã có rồi thì nó không đòi nữa.

Ủa mà update Installer chỗ nào sao tìm hoài không thấy vậy cà?

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Ủa kì lạ nhỉ !
Anh add Source này chưa? http://i.danstaface.net
Nếu mà đã add Source này thì phải có "Skrew Common" chứ nhỉ !

Cài source i.danstaface.net sẽ có Skrew Common. Vì Trường chưa cài Video WallPaper nên chưa có xài thằng này. Ai đã có rồi thì nó không đòi nữa

Giờ Add vào thì thấy roài!!! Công nhận "Lão nạp" cũng nghiền nghịch máy đáo để đấy nhỉ???:)):)):)) Thanks Anh lần nữa!!!=D>=D>=D>

Huycl2507

Cài source i.danstaface.net sẽ có Skrew Common. Vì Trường chưa cài Video WallPaper nên chưa có xài thằng này. Ai đã có rồi thì nó không đòi nữa.

Ủa mà update Installer chỗ nào sao tìm hoài không thấy vậy cà?

Bạn vào Installer nó sẽ tự động hỏi update thôi mà , hoặc có thể vào Installer chuyển qua tap update sẽ thấy ngay đó:D

symbian

hehe nhưng hình như bản này ko add được source đối với những máy unlock = ziphone thì phải , test mấy chú rồi ko dùng được lại phải quay về bản 3.01 ... chờ đợi bản final :D

XuanTruong

Super V.I.P
hehe nhưng hình như bản này ko add được source đối với những máy unlock = ziphone thì phải , test mấy chú rồi ko dùng được lại phải quay về bản 3.01 ... chờ đợi bản final :D

Mình dùng được trên 1.1.4 Unlock bằng Ziphone 3.0 nè! Nhưng nó cứ báo Update version 3.01 rồi 3.1 cứ quay tròn thế khi mỗi lần Refresh, thấy cũng khó chịu!!!:-?:)

Huycl2507

Không hiểu sao từ khi Update lên bản 3.1 không cài được soft cứ báo lỗi Error Package download failed! , có anh em nào bị tình trạng như mình không vậy???

Sao quay lại được bản Installer 3.01 được bạn ??? , đừng kêu mình restore lại máy nha , cài nhiều soft rồi , cài lại Iphone chắc chít quá:(:(:(

XuanTruong

Super V.I.P
Không hiểu sao từ khi Update lên bản 3.1 không cài được soft cứ báo lỗi Error Package download failed! , có anh em nào bị tình trạng như mình không vậy???

Sao quay lại được bản Installer 3.01 được bạn ??? , đừng kêu mình restore lại máy nha , cài nhiều soft rồi , cài lại Iphone chắc chít quá:(:(:(

Lỗi Error Package download failed thỉnh thoảng Mình cũng bị khi dùng bản 3.1, nhưng khởi động lại máy là hết!!! Muốn quay lại bản 3.01 thì Bạn Download file App này về (Xóa 3.1 đi rồi copy 3.01 vào nhé, đừng chép đè)! Chúc vui!;;):)

Download File: [HIDE="XuanTruong"]View attachment 76937[/HIDE]​

Huycl2507

Lỗi Error Package download failed thỉnh thoảng Mình cũng bị khi dùng bản 3.1, nhưng khởi động lại máy là hết!!! Muốn quay lại bản 3.01 thì Bạn Download file App này về (Xóa 3.1 đi rồi copy 3.01 vào nhé, đừng chép đè)! Chúc vui!;;):)

Download File: [HIDE="XuanTruong"]View attachment 76937[/HIDE]​

Quay về bản 3.01 giờ cài osft thì báo lỗi : Error Main script execution failed!:(:)(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Thế là phải restore cài lại từ đầu hả anh:(:(:(:(:)(:)((
Trước khi update installer 3.1 hem có bị ( Kiểu này chắc đền NguyenThanhTuan quá:p:p:p )

Ấy không không! Bạn chỉ cần làm từ bước này thôi không cần Restore đâu!!!:):):)

Copy files installer.zip vào ROOT_Applications. Mở cửa sổ lệnh Comman và chạy tiếp các dòng lệnh sau (Có thể Copy dòng lệnh rồi Dán vào) để FIX lỗi Main script execution failed:

cd /Applications/
rm -rf Installer.app
unzip Installer.zip
chmod +s Installer.app/Installer
chown -R root:wheel Installer.app
rm Installer.zip

Download file Installer v3.01 ở đây:
[hide]http://www.box.net/shared/g2ad3ct4cc[/hide]
Xong!!! Mọi việc hoàn tất, có thể installer thoải mái!!!