• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installer 3.1 New update - Thật sự hoàn thiện

jirachi

^^ mình cũng vừa up lên vài ngày trước, có thanh search rất tiện lợi ^^ ^^, có thêm thanh chữ cái bên phải nữa thì tuyệt há...muh

tupolo

Mình mới update hôm qua và chạy rất mượt trên Ver 1.1.2.Thanks các Pro nhiều lắm.

ThAngNgO_

bản này bệnh bệnh thì phải,add sources hơi khó,mình cũng máy add đc máy ko :(

holitraco

Mình update bởi GPRS của Viettel trên FW 1.1.4 unlock bởi ziphone 3.0 ma chạy vèo vèo, cài soft cũng như add sourse có sao đâu. Chắc tại từng máy rồi.

Shooter

Tại từng máy thì không có cơ sở, vì phần cứng thì máy nào cũng như nhau, dù sản xuất bất cứ nơi đâu.

Tại công cụ Jailbreak, Activate và Unlock thì cũng không phải, do iPlus và ZiPhone, Liberty cũng có những trường hợp được và không được.

Vậy thì logically, chỉ có thể do đụng một soft nào đó thuộc phần hệ thống. Hãy thử uninstall các softs mới cài đặt rồi chạy Installer 3.1 lại coi sao.

Riêng tôi thấy, cái bản nâng cấp này không hề có trục trặc gì, lại refresh và install nhanh hơn bản trước! (FW 1.1.4, iPlus2.0b).

jirachi

Tại từng máy thì không có cơ sở, vì phần cứng thì máy nào cũng như nhau, dù sản xuất bất cứ nơi đâu.

Tại công cụ Jailbreak, Activate và Unlock thì cũng không phải, do iPlus và ZiPhone, Liberty cũng có những trường hợp được và không được.

Vậy thì logically, chỉ có thể do đụng một soft nào đó thuộc phần hệ thống. Hãy thử uninstall các softs mới cài đặt rồi chạy Installer 3.1 lại coi sao.

Riêng tôi thấy, cái bản nâng cấp này không hề có trục trặc gì, lại refresh và install nhanh hơn bản trước! (FW 1.1.4, iPlus2.0b).

ko biết sao nữa, tại wifi nhà mình hay tại ifone , thây refresh nhanh thật nhưng khi cái ống còn 1 tí nữa đầy, cái nó đứng yên 1 hồi...hơi lâu tí rồi mới xong ( dù k0 thấy cảnh cái ống refresh đầy hoàn toàn) ...:-? dù sao cũng refresh dc, chắc hok sao...hic:D

ThAngNgO_

ko biết sao nữa, tại wifi nhà mình hay tại ifone , thây refresh nhanh thật nhưng khi cái ống còn 1 tí nữa đầy, cái nó đứng yên 1 hồi...hơi lâu tí rồi mới xong ( dù k0 thấy cảnh cái ống refresh đầy hoàn toàn) ...:-? dù sao cũng refresh dc, chắc hok sao...hic:D

máy mình cũng y thế này :D,chắc ko sao, nó " chốt " cẩn thận tí thì phải =))

hongky80

Bác nào cho em hỏi bây giờ tất cả các app (như wedick...) trong phần update nó đòi up thì ta có thể update tất cả được chưa? Em cũng update cho phần intasller cỏn những cái khác em chưa dám!

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Bác nào cho em hỏi bây giờ tất cả các app (như wedick...) trong phần update nó đòi up thì ta có thể update tất cả được chưa? Em cũng update cho phần intasller cỏn những cái khác em chưa dám!

Update tốt cả bạn à,mình chưa gặp phải lỗi gì khi update cả :D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các bạn nào vẫn rắc rối với việc update installer lên ver 3.1 thì làm theo cách sau xem sao nhé :

Add Source : http://installer.iClarified.com , sau đó vào Package iClarified chọn cài Installer Fix (3.1) .

Cài xong thì nhấn Home thoát ra ngoài rồi vào lại Installer nhé !

Nguồn iClarified​

badboy1002

Vấn đề là khi up lên installler 3.1 rồi thì không cài thêm được gì cả thì làm sao install cái "Installer fix 3.1" được hả bác. Tớ đã thử rồi. Hay là cài "Installer fix 3.1" trước rồi update installer 3.1 sau nhỉ ?

XuanTruong

Super V.I.P
Vấn đề là khi up lên installler 3.1 rồi thì không cài thêm được gì cả thì làm sao install cái "Installer fix 3.1" được hả bác. Tớ đã thử rồi. Hay là cài "Installer fix 3.1" trước rồi update installer 3.1 sau nhỉ ?

Sao lạ nhỉ! Mình cài trên FW 1.1.4 Unlock bằng Ziphone 3.0 cài thằng Installer 3.1 này chạy ầm ầm mà!!!:-?

bongbin2218

Sao lạ nhỉ! Mình cài trên FW 1.1.4 Unlock bằng Ziphone 3.0 cài thằng Installer 3.1 này chạy ầm ầm mà!!!:-?

Máy mình cũng unlock bằng Ziphone 3.0 nhưng khi cài Installer 3.1 thì kh update được nữa, kg biết phải làm sao đây? FW của mình là 1.1.4

Huycl2507

Máy mình cũng unlock bằng Ziphone 3.0 nhưng khi cài Installer 3.1 thì kh update được nữa, kg biết phải làm sao đây? FW của mình là 1.1.4

Cái này làm như hên xui hay sao á

Mình cài bản 3.1 cho 2 máy , 1 máy thì b thường cài soft và update các thứ rất ok , 1 máy thì lỗi error package download :( ==> cả 2 máy đều dùng ziphone 3.0 để unlock:-?:-?:-?

khanh123

Cái này làm như hên xui hay sao á

Mình cài bản 3.1 cho 2 máy , 1 máy thì b thường cài soft và update các thứ rất ok , 1 máy thì lỗi error package download :( ==> cả 2 máy đều dùng ziphone 3.0 để unlock:-?:-?:-?
Mình mới update lên bản 3.1 thì bị lỏi nầy.
1 máy thì lỗi error package download.....
các bác có cách nào sửa lỏi nầy không.?

ThAngNgO_

có bác nào bị refreshing sources gân xong thì nó ko refresh nữa ko,mình làm 1 cái cho ông bạn mà ko thể refresh đc sources :(, càng ngày càng nhiều bệnh lạ thiệt