• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installer 3.1 New update - Thật sự hoàn thiện

jirachi

có bác nào bị refreshing sources gân xong thì nó ko refresh nữa ko,mình làm 1 cái cho ông bạn mà ko thể refresh đc sources :(, càng ngày càng nhiều bệnh lạ thiệt
mìh cũng bị thế á, gần hết cái ống thì nó dừng lâu lâu òi thoát ra ...nhung nó vẫn refresh muh bác.....muh hok thấy cái ống đầy >.< khó chịu ghia

có bản 3.11 òi á, bác nào test chưa ka`, hi vọng work tốt hơn cái trước,

Hungpdahl

Well-Known Member
Đã tes thử bản 3.11 từ tối hôm qua đến nay vẫn ổn,mượt hơn nhiều so với bản 3.1.
Phai app được up kèm dưới đây cho anh em k có mạng.

DHL

Tiện ích của bản 3.11 này là cho phép refresh từng suorce một, fix lỗi của bản trước =))

Last edited by a moderator:

jirachi

Tiện ích của bản 3.11 này là cho phép refresh từng suorce một, fix lỗi của bản trước =))

update bản 3.11 hok biết có cần xóa cái insaller fixed hok nhỉ, ...
với lại lúc update hay install 1 soft nào thì ifone hok respring như trước mà hiện lên "setting language" , hok biết có gì ko kà :|

Chỉnh sửa cuối:

khanh123

update bản 3.11 hok biết có cần xóa cái insaller fixed hok nhỉ, ...
với lại lúc update hay install 1 soft nào thì ifone hok respring như trước mà hiện lên "setting language" , hok biết có gì ko kà :|

cứ update tự nhiên, nó sẽ up đè lên bản 3.1
chứ install bình thường không có gì hết.

ducanh_106cz

Em có bản 3.11 rồi nhưng sao ko làm gì được cả nó toàn hiện là: Package download failed ! Các bác giúp em với!

bdgroup

Em có bản 3.11 rồi nhưng sao ko làm gì được cả nó toàn hiện là: Package download failed ! Các bác giúp em với!

Tưởng chỉ có 1 mình mình bị, hóa ra.... Bị gì lạ ấy nhỉ ???

Có cách chưa các bác, hay phải restore máy lại?

Chỉnh sửa cuối:

Huycl2507

Tưởng chỉ có 1 mình mình bị, hóa ra.... Bị gì lạ ấy nhỉ ???

Có cách chưa các bác, hay phải restore máy lại?

Bạn dùng winscp xóa cái Installer sau đó chép cái Installer ( bản cũ 3.0) của mình vào nha

http://www.box.net/shared/6tqx8i5ckk ----> Installer 3.0

bdgroup

em có thắc mắc nhỏ là từ khi mua máy đến giờ (10 ngày rồi) nó vẫn OK, đùng cái 2 3 ngày nay nó lại download failed. Sao vậy mấy bác nhỉ

XuanTruong

Super V.I.P
em có thắc mắc nhỏ là từ khi mua máy đến giờ (10 ngày rồi) nó vẫn OK, đùng cái 2 3 ngày nay nó lại download failed. Sao vậy mấy bác nhỉ

Cũng có thể một Sources nào đó bị lỗi, hoặc do cài nhiều soft (Có những soft không tương thích mấy) nên làm cho Installer bị lỗi v.v... !!!:-?

bdgroup

Toàn lỗi, lỗi và lỗi. Lần này, sau khi copy cái install 3.0 của mấy bác chép vào thì: " Main script execution failed" Sao lắm failed thế này nhỉ? Bực mình thật.

XuanTruong

Super V.I.P
Toàn lỗi, lỗi và lỗi. Lần này, sau khi copy cái install 3.0 của mấy bác chép vào thì: " Main script execution failed" Sao lắm failed thế này nhỉ? Bực mình thật.

Nếu không bị các bệnh thì Bạn chỉ xài máy 1 tuần là chán ngay! Có bệnh mà trị được mới ham (Như PPC thui)!!!:))

hobay

Các sếp cho mình hỏi: Đã íntall skrewcommon rồi nhưng vào var - mobile - media - skrew cmmon không thấy để copy video cho vwallpaper

hoang2812

Mấy hôm nay không hiểu sao cứ vào cài PM bằng installer nhưng khi down gần xong thì lại bị out ra ngoài màn hình home. Không biết là PM nào đụng PM nào đây. Pác nào có thuốc trị không giúp tôi với

bdgroup

Em quá mệt mỏi vì cái Main script execution failed này, vì nó mà em phải restore máy lại 2 3 lần.
Cứ đang yên đang lành lại bị, Cặm cụi cả tối nay mà không được. Bác nào có cách triệt để nhất bảo em cái.

Thanks !

bdgroup

Ấy không không! Bạn chỉ cần làm từ bước này thôi không cần Restore đâu!!!:):):)

Copy files installer.zip vào ROOT_Applications. Mở cửa sổ lệnh Comman và chạy tiếp các dòng lệnh sau (Có thể Copy dòng lệnh rồi Dán vào) để FIX lỗi Main script execution failed:

cd /Applications/
rm -rf Installer.app
unzip Installer.zip
chmod +s Installer.app/Installer
chown -R root:wheel Installer.app
rm Installer.zip

Download file Installer v3.01 ở đây:
[hide]http://www.box.net/shared/g2ad3ct4cc[/hide]
Xong!!! Mọi việc hoàn tất, có thể installer thoải mái!!!

Nói thật là em loay hoay mấy ngày rồi mà chưa sửa được. Hì hục mãi mới chạy được con wincsp thì khi gõ lệnh chmod để sửa nó lỗi thế này::((

longgiang81

Super V.I.P
Cách tốt nhất để ko bị Failed là đừng có Up lên 3.01 mà để nguyên 3.0 mà dùng vẫn tốt chán >:)

bdgroup

Cách tốt nhất để ko bị Failed là đừng có Up lên 3.01 mà để nguyên 3.0 mà dùng vẫn tốt chán >:)

Đâu có được đâu bác. EM cài 3.0b10 cũng vậy à? Bác xem có bản nào chuẩn cho em cái. Em mệt quá rồi.

À, mấy bác cho em hỏi sau khi download xong, nó chạy thì bị báo lỗi. Vậy cái file vừ down xong nó nằm ở đâu. ? Em lấy ra xử lý thủ công được k?